• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET (CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0) CHO HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Được sự ủy quyền của tác giả minhanhtran(vì bận quá) nên mình xin giới thiệu với các tín đồ BA 1 bản Rom rất mới để mọi người cùng test:D

Bản rom tiếp theo của tác giả Minhanhtran:
=== CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0 ===

Rom đang trong công đoạn test và hoàn thiện sẽ chính thức ra mắt trong ngày mai các bạn chờ nhé:D

ROM có OS: CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0
Một OS rất mới,ổn định và được ưa chuộng tốc độ nhanh hơn và ổn định hơn
_Giao diện sẽ giống với bộ giao diện Myterios của prophet
_Chỉ tích hợp những phần mềm o thể thiếu,có thẻ coi là 1 bản rom clean rom
_Bản rom sẽ o có ramdisk

Bản rom sẽ được chính tác giả minhanhtran up lên trong ngày mai,các bạn chờ nhé
Many thanks to minhanhtran_pdaviet
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE​

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, TMod Sonblack, VIP tuan1412.
Thanks Mod nncuongMod Cloudyfa về Cool Soft pBar và giao diện Mysterious.;;)

Thông tin về ROM:
Bản ROM được build trên nền 0.7.0 nên tốc độ xử lý nhanh và ổn định hơn so với ROM 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2). Đây là bản cleanROM được Build trên nền WM6 R0 của helmi_c, các bạn vẫn nên sử dụng WM6_soundFix để có thêm âm thanh.

- Rom 5.63.11 (Build on 06 Nov 2007)
- CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 06/11/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Hình minh hoạ:

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1.OneNote mobile
2.STK, Simtool kit
3.Ring Windows Mobile, htc default.tsk

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18533
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. PhudongSoft pBar v1.5_en (new)
6. Bàn phím giao diện Mysterious
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button, giao diện Mysterious
9. Welcome Mysterious + Theme Mysterious
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media (FullScreen chưa Fix)

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ minhanhtran hoàn thiện bản ROM này. Chúc mọi người vui vẻ và tìm được sự hài lòng!=D>;)

DOWNLOAD: http://www.4shared.com/file/28448565/ab6e96b4/ROM_56311.html

Link Mega:
http://www.megaupload.com/?d=UP3WAZJU

Link Rapid:
http://rapidshare.com/files/68428051/ROM_5.63.11.rar

Pass: pdaviet

Bạn nào download về thì Up lên link khác cho các bạn không down được trên 4shared nhé.:)

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Bác Minhanhtran khi nào rảnh thì cook thêm 1 bản 16M Ramdisk nhé, thank bác nhiều và mong sớm có Rom

tieu_vu1410

Thanks VIP Tuan1412 many times.!! Mình đang trong giờ làm việc nên không thể UP lên sớm được và cũng đang Test lại lần cuối. Các bạn ráng đợi chút nhé! Chúc mừng vì BA có thêm sức sống mới!!=D>=D>

Bác nhớ up lên mega nhé! 4share thì em chịu không down được.thanks

Tuan1412

Các bạn cứ bình tĩnh đừng giục quá,anh minhanhtran đang rất cố gắng để cho ra 1 bản rom thật sự hoàn thiện cho các bạn,do đó cần phải test thật kĩ càng.Các bạn là trong ngày mai thôi bản rom này sẽ đến tay các bạn.mình vừa bán máy xong o còn BA để mà test nữa rồi buồn quá đi:((,chỉ tại anh Hoang Anh thôi:(:)(:)(:)((

minhanhtran

Well-Known Member
chà, mai nhất định phải down thôi :D

Mình sẽ cố gắng hoàn thiện bản ROM sớm nhất có thể! Công việc quá bận, mình chỉ tranh thủ được buổi tối và đêm thui. Thời gian các bạn chờ cũng là lúc mình đang cố gắng xem và fix lại tất cả các lỗi. Các bạn cũng đừng khen chê khắc nghiệt quá nha, mấy hôm vừa rồi mình cũng hơi buồn vì nhiều ý kiến rất thiếu đóng góp.

Cảm nhận đầu tiên về bản ROM rất tuyệt, tốc độ nhanh và cũng không hao pin nhiều! Đây sẽ là bản CleanROM và không có RAMdisk, phần mềm cũng gần như không thêm, chỉ có chỉnh giao diện! Chúc các bạn vui, đừng nóng ruột nhé, có thể là ngày mai và.....:D:D=)). Ráng đợi nghen, trong lúc đợi buồn quá thì thanks cái:p:p

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy bạn cứ test kỹ đi và cho mình đặt một bản có RamDisk 16Mb nhé.
Thay mặt mọi người xin cảm ơn bạn nhiều vì đã góp sức mang lại sức sống mới cho Ba của chúng ta

buibaobach

Rất mong Bác minhanhtran sớm đưa bản rom mới cook được lên PV cho anh em cùng thưởng thức!

phuonglev

Mình cũng đang sử dụng bản rom WM6 pro CE OS 5.2..1620 (Build 18125.0.4.2) cho con Siemens X66 giống con O2S nhưng khộng biết tại sao cái chức năng phone không ổn định lúc gọi được, lúc không, nhưng đặt biệt nhận và gửi SMS rất tốt trong khi phone không gọi ra ngoài được và đôi khi máy khác gọi vào reng nhưng khi bấm phím trả lời thì máy bên kia báo tín hiệu bận. các bác có cao kiến nào giúp mình với hay có bản nào fix được lỗi này không

Đây là topic bàn luận về Rom mới mà bạn sao lại thắc mắc ở đây. Máy của bạn bị chai pin rùi, kiếm cục khác thay vô thôi

xlive

Member
Vậy bạn cứ test kỹ đi và cho mình đặt một bản có RamDisk 16Mb nhé.
Thay mặt mọi người xin cảm ơn bạn nhiều vì đã góp sức mang lại sức sống mới cho Ba của chúng ta

Em thì xin đặt bác 1 bản 32M ramdisk. vì em dùng 2 thẻ nhớ nên phải có cái ram lớn một chút
A mà bản này sử lý cái WMV dc chưa bác Minhanhtran

hcqp

Gần 7 giờ 30 phút sáng rồi mà vẫn chưa thấy tăm hơi của bản ROM mơ ước cả!!!
...bạn Khương cũng đang chờ phải không?!.... mọi người đang ngóng chờ....!:-?8-|

phuonglev

Đã có bản Rom của Xplode rùi đấy, trong lúc chờ đợi bác Minhanh ra Rom PDAviet thì down về dùng thử đi thôi

Oxilo

Bác Minhanhtran khi nào rảnh thì cook thêm 1 bản 16M Ramdisk nhé, thank bác nhiều và mong sớm có Rom[/QUOBaTE]

Bản "WM6.42.R16.VerII PDAViet" của minhanhtran tuyệt vời lắm cho nên mình cũng ủng hộ cho bản mới này có 16MB ramdisk. Có thường xuyên lên net bằng BA mới thấy hiệu quả của ramdisk. Cám ơn minhanhtran.

Status
Không mở trả lời sau này.