• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM SENSE 3.5 2.3.5 FOR WILDFIRE S [m1ndh4x8r mod] 2-22-2012

Changelog
PHP:
5.0.1 and 4.4.1
Removed CRT ON/OFF Animations
causing end call restart phone

5.0
Re odexed ROM for link2sd users
Changed dalvik VM to 32M
Added add-ons

4.4
Unofficial kang fix from idogx 0220 ROM
Camera fixed
Internet Pass Thru Fixed
Fixed Quadrant FC
Add Other Languages to added APKs files
Change Bootscreen and Wallpaper
Fixed call end freeze
Add battery calibration
Swap mount script

4.3
Add CRT on off effects
Resize bootscreen
Fix 4x5 App drawer
Extended Quick Settings with Recent Apps
ICS Transistion
Facebook fix by hypercode

4.2
Added:
bravia engine by djpbx
Gps Fix by d33ps1x
Facebook App
SummerL bootanimation and sound
Multilanguage fix by mstfkaratas
Removed android and HTC spyware

4.1
Unofficial kang fix from Hintay 3.5 ROM
Add other language: Arabic, Bulgarian, Danish, German, Greek,Spanish, Finnish, French, Croatian, Hungarian, Italian, Dutch, Polish, Portuguese, Russian, Slovak, Slovenian, Swedish, Czech, Japanese, Korean, Thai, Turkish, Vietnamese etc
Update Google Services Package
Change Weather Sync Provider to AccuWeather proxy
Add HTC Quick Lookup from Euprop RUU and add other languages
Account Sync Manager fixed
A little fix in build.prop
link download http://www.mediafire.com/?p4ip64jmbb92ae7
Cách cài dành cho các máy đã root được:
- nên backup lại các phần mềm đang xài ra thẻ nhớ bằng Titanium. sẽ đỡ tốn công sức và thời gian của các bạn rất nhiều.
- chép các file trên vào thẻ nhớ.
- khởi động lại vào chế độ recovery trong bootloader.
- remove data/ factory reset và remove davik trong advance
vào phần install zip from cài file rom vừ download.

lythanhhai

CÁC PHẦN MỀM MÌNH ĐANG XÀI ĐÃ CHUYỂN SANG THẺ NHỚ NHƯNG CHỈ ĐƯỢC 60,70 % VẬY BACK UP THẾ NÀO BẠN

CÁC PHẦN MỀM MÌNH ĐANG XÀI ĐÃ CHUYỂN SANG THẺ NHỚ NHƯNG CHỈ ĐƯỢC 60,70 % VẬY BACK UP THẾ NÀO BẠN

bạn vào Titanium. chọn ngay pm mình muốn backup chạm vào một cái thì nó sẽ backup, thì bạn chọn backup. thế là bạn up rom sao đó cài lại Titanium và khôi phục thôi

h2tolove

Rom này rất good.mình đã dùng wa rom này thấy ổn định,đầy đủ tính năng và đã fix đc bộ nhớ sau khi cài rom vẫn còn 110mb.nhưng vẫn còn mấy nhược điểm khó chịu là wifi bắt kém(gần nhà mình có wifi mọi khi dùng rom ship bắt sóng bình thường sau khi cài rom cook ko dò đc,hôm wa cài lại rom ship lại thấy lên),caller thỉnh thoảng gọi xong bị reboot lại máy(bản mới thấy thông báo đã fix),máy đôi lúc hơi giật(ko bi treo dù đã OC).

max1397

Member
mình cũng đang dùng rom này.sau khi cài app và game,mình chuyển hết qua phân vùng thẻ nhớ,còn lại 53MB,nhưng khi cài game(file cài đặt 50MB) thì máy báo đầy !!ko lẽ những file game dung lượng cao như thế thì bó tay hả các bác!!giúp mình vs

mình cũng đang dùng rom này.sau khi cài app và game,mình chuyển hết qua phân vùng thẻ nhớ,còn lại 53MB,nhưng khi cài game(file cài đặt 50MB) thì máy báo đầy !!ko lẽ những file game dung lượng cao như thế thì bó tay hả các bác!!giúp mình vs

Rom này khi cài ứng dụng có tuỳ chọn để cài trên sdcard ma bạn!

mrj145

ROM NÀY MÌNH CÓ SYNC DANH BẠ FACEBOOK VÀ DANH BẠ GOOGLE CHO LINK ĐƯỢC VỚI NHAU KO BẠN? CÓ CÁC TÀI KHOẢN CÓ SẴN KO BẠN. THÔNG TIN PHÍA TRÊN ĐỌC LẪN LỘN QUÁ.