• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM sense 3.5] Android Revolution HD 3.6.4 XE cho Sensation XE !!!

Phoenix

Tác giả mike1986 bên xda chuyên về các Rom Revolution HD đã có bản Rom cho Sensation XE:

Android Revolution HD™ 3.6.4 XE | 4.1.5 Sense 3.5 | High Quality & Performance

System details:
Android 2.3.4 (Gingerbread) - latest official HTC RUU 1.73.401.2
This ROM will turn your HTC Sensation into powerful HTC Sensation XE with Beats Audio echnology and 1.5 GHz dual core!
This is improved version of stock ROM - no visual changes!
Very fast, clean & stable!
Full HTC Sense 3.0 Interface
Multi-language (WWE)
Arabic and Hebrew languages full support! (see the second post)
HTC Sensation 4G (US T-Mobile) support with Wi-Fi Calling
For HTC Sensation, HTC Sensation 4G & HTC Sensation XE
Change log:
Mã:
Android Revolution HD 3.6.4 --- release date: 28 October 2011 ---
    New kernel 0.2.3.16 by faux123
    Included first time kernel package from faux123 - please don't flash it!
    Updated OC Daemon engine for better dual-core support - better performance Thanks to madmaxx82
    sleep profile set to conservative for OC Daemon - better battery
    Superuser updated to latest 3.0.6
    su binary updated to latest 3.0.3
    If you have FC on any app that requires root then clear data from Superuser in settings
    Maxthon updated to latest version
    More HTC spying stuff removed
    Tweaked thermal configuration file
    Zipaligned using newest SDK v.15
    Other minor changes and fixes
3uygmp2

Và đây là link download: THƯỞNG THỨC THÔI

lehung1108

Tác giả mike1986 bên xda chuyên về các Rom Revolution HD đã có bản Rom cho Sensation XE:

Và đây là link download: THƯỞNG THỨC THÔI

Cảm ơn bạn, tiện đây bạn làm ơn cho hỏi cách S-OFF - RECOVERY - ROOT.. của Sen XE đều làm giống như Sen thường hả bác? Máy mình là hàng châu á, bạn có thể cho mình xin luôn link Rom ship được ko?

nguyenducthang

bản room này mình đã up rồi...sense 3.0. Mình đang muốn dùng thử sense 3.5 bản có bản rom nào cho mình xin với..

RClub

Chờ luôn đến đầu năm sau nó nâng cấp lên Android 4 ICS dùng 1 thể :D

theocean87

Đã test thử bản 3.6.7.
Cảm nhận máy hơi nóng so với rom ship ( có lẽ do tăng CPU lên 1.56). Tình hình pin chưa thấy cải thiện nhiều.

dienluc510

Cá nhân mình dùng Rom này thấy không nhanh, mượt bằng Rom InsertCoin của Baadnewz nên chạy được 1 ngày lại quay lại bản InsertCoin 3.4.2 SENSE 3.5 :D

nguyenducthang

Cá nhân mình dùng Rom này thấy không nhanh, mượt bằng Rom InsertCoin của Baadnewz nên chạy được 1 ngày lại quay lại bản InsertCoin 3.4.2 SENSE 3.5 :D

Bản InsertCoin 3.4.2 SENSE 3.5 chỉ dành cho SEN thường,không có dùng cho SEN-XE hic...thích sense 3.5 mà chưa thấy có room dành cho SEN -XE