• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ship 2003 cho Magicial (nguồn TMobile)

TaQuangDuc

mình thấy nhiều bạn hỏi về ROM gốc của O2 mini hay Magicial, đây cũng là 1 bản ROM gốc của Magicial do TMobile phát triển, chạy ổn định và nhanh. Dành cho những người đã chán vọc và cần sự ổn định

link down ổn định và rất nhanh, hỗ trợ hầu hết chương trình download phổ thông
chúc vui vẻ!

Shy

thưa bác cái nèy có phải bản gốc hem chứ em vừa up Qtek 1.13 roài nhưng vẫn cóa 1 số cái em hem thích lắm nên hem muốn cài lại nhiều.Dù sao cũng thank bác cái :D

Shy

thưa bác em cài roài nó báo lỗi ERROR 120:COUNTRY ID ERROR 23-23-38-38-38 Mong bác giúp cho em :((

TaQuangDuc

đây chắc chắn là bản ROM gốc của TMobile nhé (down từ host của TMobile mà =))), mình dùng và thấy ổn định nhất trong tất cả các bản đã dùng.
bạn muốn up được thì việc đầu tiên là phải extract file exe download được rồi copy file manaupdate_NoID.exe (mình không nhớ tên lắm vì mình bỏ Magicial được 1 năm rồi), chạy update bằng file đó mới được (kiến thức up ROM cơ bản đấy)

TaQuangDuc

Em down không được bác ơi. Mong bác kiểm tra lại link nhé !
Bạn xem lại đường truyền coi, TMobile là công ty lớn lắm đó, nó không chết ngày 1 ngày 2 được đâu, sang máy khác down thử hoặc tìm phần mềm hỗ trợ download cho ổn định.

bản ROM gốc tức là ko có big storage fải hem?
Big storage để làm gì khi bạn có thẻ nhớ 1GB?! :p đùa thôi, ROM ship mà, có phải ROM cook đâu mà có hả bạn.

nguyenhongton

Tôi up rom xong rồi. Chạy cũng ổn định nhưng storage chỉ còn lại 0.02 mb. Chẳng hiểu hơn 7mb biến đâu mất. Có bác nào giải thích giúp tôi không ???

hoang_love

làm sao mà thế được bác thử up lại xem,em up có đủ cả 7,60mb mà,hoặc trong storage bác có cài thêm gì không? bác thư kiểm tra lại xem :D

ZaneTruesdale

hix
sao em up nó ghi là ko thiết kế cho máy vậy
em đang sài o2 mini đàng hoàng mà
ai giúp em với

sorry em hong đọc kỹ giờ up được rồi
nhưng em hỏi cái là giờ up xong kết nối với máy tính là bị treo ....
ai giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

hix
sao em up nó ghi là ko thiết kế cho máy vậy
em đang sài o2 mini đàng hoàng mà
ai giúp em với

sorry em hong đọc kỹ giờ up được rồi
nhưng em hỏi cái là giờ up xong kết nối với máy tính là bị treo ....
ai giúp em với

Magician hiện tại toàn máy cũ hoặc ... máy cũ làm lại vỏ vì thế tình tráng khá là không ổn định
.
Đầu tiên là xem lại tường lửa của PC

sau đó nếu vẫn không được thì bạn thử hardreset, sau khi vào được win và máy hiện ra popup thông báo 3s thì nhanh tay reset máy để được bản WM chưa cài ExtRom (nhẹ nhất có thể). Sau đó sync với PC xem có được không. Nếu OK thì OK rồi, giờ chỉ cần vào Explorer --> extRom --> cài các file .cab nào mình cần (fix camera, smart dial... chẳng hạn, rồi hide extRom đi)
Nếu vẫn không được thì hu hu ha ha, không hợp ROM nhưng nói thật, lý do đó rất vô lý.

QuangThang89

Mình đã up xong rồi nhưng tình trạng lại giống với bạn nguyenhongton, storage chỉ có 0.02MB àh, mình cũng đã hard reset rồi và trong storage mình ko cài cái gì cả, có thể chỉ cho mình cách khắc phục ko, thanks các bạn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

conan0211

Member
tai sao rom qteklai khong tat nguon duoic
kô phải phải do rom đâu,do máy rồi.
mình có ship rom dạng file exe nhấn 1 cái tự uprom luôn.
thấy rom 2.03tx là chạy nhanh,cần gì cài thêm vào,
qtek thấy nhanh kô = ,còn ship rom thì chậm nhất rùi,cũng chẳng thấy ổn đinh nhất vì chạy cái nào nặng thì như rùa.
mà sao con o2 mini kô detect đc bluetooth iteck đã thử 3 loại rom gốc,qtek,2.03 đều pótay

truvietnam2002

bản 2.03 xài chán ngắc. hay đơ máy+hay tắt máy. tôi đang cài lại bản gốc mà cứ báo lổi 102 > Chán