• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ship 2003 cho Magicial (nguồn TMobile)

TaQuangDuc

xin lỗi vì đổi máu nhiều quá, hôm nay ngồi nghỉ trưa mới ngó lại!
tất cả những cái này chắc các bạn đã giải quyết xong, hoặc đã bán máy đi rồi, mình trả lời để nhỡ người đi sau hỏi
Tôi up rom xong rồi. Chạy cũng ổn định nhưng storage chỉ còn lại 0.02 mb. Chẳng hiểu hơn 7mb biến đâu mất. Có bác nào giải thích giúp tôi không ???

Mình đã up xong rồi nhưng tình trạng lại giống với bạn nguyenhongton, storage chỉ có 0.02MB àh, mình cũng đã hard reset rồi và trong storage mình ko cài cái gì cả, có thể chỉ cho mình cách khắc phục ko, thanks các bạn nhìu
có phải 2 bạn đang dùng Qteck bigstorage không? Nếu có thì hình như phải làm khôi phục Extrom trước khi up lại ROM mới!

tai sao rom qteklai khong tat nguon duoic
lỗi ROM, phần mềm đụng nhau làm đơ máy, dơ nút nguồn....

kô phải phải do rom đâu,do máy rồi.
mình có ship rom dạng file exe nhấn 1 cái tự uprom luôn.
thấy rom 2.03tx là chạy nhanh,cần gì cài thêm vào,
qtek thấy nhanh kô = ,còn ship rom thì chậm nhất rùi,cũng chẳng thấy ổn đinh nhất vì chạy cái nào nặng thì như rùa.
mà sao con o2 mini kô detect đc bluetooth iteck đã thử 3 loại rom gốc,qtek,2.03 đều pótay
trước mình dùng ROM ship thì thấy ổn định, chỉ nghe gọi nt, tra từ điển, xem ảnh và xem "phim xxx":p thì vẫn OK,
tai nghe thì hồi đó nghèo nên không biết gì về bluetooth

bản 2.03 xài chán ngắc. hay đơ máy+hay tắt máy. tôi đang cài lại bản gốc mà cứ báo lổi 102 > Chán
lỗi lúc nào vậy ta?!