• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM ship cho HTC p3300

binht611

HTC đã phát hành rom chính thức windows mobile 6 của p3300, mừng quá.
mọi người vào htc club và down nhé, nhớ review (tui đang đi công tác chưa up được)

tmn

Vậy hả bác, mừng quá, em thử xem sao.

Đang down về nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Bản này Up ngày hôm nay, v.1.06.405.1 WWE, Radio 2.90.90 nhưng chỉ hỗ trợ GERMANY thôi, đau thế. Hay có lẽ lúc em reg S/N máy lên đây thì nó cho bản GER này???

newland

Bản này Up ngày hôm nay, v.1.06.405.1 WWE, Radio 2.90.90 nhưng chỉ hỗ trợ GERMANY thôi, đau thế. Hay có lẽ lúc em reg S/N máy lên đây thì nó cho bản GER này???

---------
Máy mình mua bên Nga. Khi đăng kí S/N vào thì nó chỉ cho download bản SHIP RUS thôi. Vậy chắc máy bạn xuất sứ ở Đức.

Không biết có phải thế không hay là bọn nó check gì được IP cùa mình mà cung cấp bản ROM.

Có bạn nào có máy thử download đi xem có bản WWE rồi up lên cho mọi người download với.

b_x_vinh

Bạn cho mình xin rom Ger với.=D>=D>=D>

tmn

Để mai bạn nhé..........................
Có bác nào down đc bản Eng về post lên nhé.

À bản Ger này thông số là: HTC_P3300_GER_3.13.407.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship_R

HTC_P3300_GER
ROM version: 3.13.407.1
Protocol version: 4.1.13.44
Radio: 02.94.90

Chỉnh sửa cuối:

binht611

cài bản rom này xong bộ nhớ còn trống ít quá, không như bản B&B của Tomcodon trống rất nhiều nên cài soft hệ thống thoải mái.

tmn

ROM WM6 của HTC-CLUB

Em nghèo quá, đành load lên 4shared, hình như ROM này nguồn down là của HTC Euro_Germany, nhưng ROM tiếng Anh nguyên bản, bác nào up thử rồi cho review cái nhé.

Part1:
http://www.4shared.com/file/25793850/3023f275/RUU_Artemis_O2_UK_342062_411328_026790_Shippart1.html

Part2:
http://www.4shared.com/file/25794374/94fa83b6/RUU_Artemis_O2_UK_342062_411328_026790_Shippart2.html

và đang load tiếp...

Part3:
http://www.4shared.com/file/25794698/50420f8/RUU_Artemis_O2_UK_342062_411328_026790_Shippart3.html

Part4:
http://www.4shared.com/file/25794900/d14154be/RUU_Artemis_O2_UK_342062_411328_026790_Shippart4.html

Chỉnh sửa cuối:

tmn

cài bản rom này xong bộ nhớ còn trống ít quá, không như bản B&B của Tomcodon trống rất nhiều nên cài soft hệ thống thoải mái.

Các bản ROM WM6 ra sau này hình như đã gộp chung cả dung lượng của storage vô rồi, vì khi chạy ExtROM_Unlock không thấy hiện storage đâu? Nếu vậy chẳng may cần up về WM5 thì có sao không nhỉ???

PhamQuang

Manager
Các bản ROM WM6 ra sau này hình như đã gộp chung cả dung lượng của storage vô rồi, vì khi chạy ExtROM_Unlock không thấy hiện storage đâu? Nếu vậy chẳng may cần up về WM5 thì có sao không nhỉ???

Bạn muốn Downgrade xuống WM5.0 hay Up ROM khác có ExtROM không sao cả, mọi việc sẽ bình thường.

Cám ơn bạn đã Upload ROM Ship lên, nhưng rất tiếc đây là phiên bản đã cũ OS 3.4
Mình cũng đang cần để Build bản 15. :D
Bạn nào có bản 3.13 mới của HTC thì Up giùm lên nhé.

newland

Thế này thì các bạn nào có máy die chắc sẽ có cơ hội rồi. ROM SHIP nhiều phiên bản wa. Chịu khó download về thử thoai.

Chỉnh sửa cuối:

b_x_vinh

Thế này thì các bạn nào có máy die chắc sẽ có cơ hội rồi. ROM SHIP nhiều phiên bản wa. Chịu khó download về thử thoai.
Cũng chưa chắc là được, máy mình hồi trước bị, sau gửi về chính hảng sửa chữa thì họ cũng thay con Chip khác, sau đó máy có số IMEI khác, nên rom gốc nhưng cũng tùy may mắn nữa:)):
Máy bạn đã up được rom WM6 Eng. Original chưa vậy?:-?:

binht611

bản này bộ nhớ còn trống ít quá, e nghĩ do trong file rom đã tích hợp sẵn bộ phần mềm tomtom nên nó hơi to mà cũng không cần thiết vì ở việt nam không dùng được. vậy sau khi đã vào addremove để gỡ bỏ cái tomtom thì làm thế nào để loại hẳn thằng tomtom trong bộ cài các bancs nhỉ????
nếu không đành đợi bản B&B 4.2 của bác tomcodon vậy, bản này dùng vẫn thấy ổn và tích hợp nhiều thứ hay ( mà bác nào dùng bản b&b 4.1 mà bị nhảy giờ và đồng hồ hẹn giờ chạy sai thì bỏ tính năng automatic update time đi là ok, mọi việc đều ngon lành nhé)

nguyentrong

Các Bac cho em hỏi xíu! Nếu trong trường hợp con HTC p3300 của em chỉ còn boot thôi thì bản rom .ship này có thể cứu sống nó được không nhỉ! Máy của em đang gửi đi SG làm vì thế lên không có máy để tét thử ,em háo hức quá nên muốn mới hỏi. Mong các Bác chỉ giúp!