• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

YinYang

Active Member
Vậy thì tạm thời em cứ dùng v1.0 đã. Touch wiz để sau. Chờ V2.1 Mod xem có bị lỗi khi tùy chỉnh nữa không rồi quyết vậy.
Mà V1.0 Mod không có Album ảnh :). Phải lọ mọ cài thêm!

cài thêm cái quickpic ấy. a chautruongthinh remove cái máy ảnh nên cái thư viện đi luôn

cqhieu

Mà sao em ko gặp lỗi 3G như trên nhỉ? Em dùng Vịt teo, có mỗi cái thắc mắc là khi cài vào, đang từ 50Mb -> 0 luôn. Sợ quá !

YinYang

Active Member
Mà sao em ko gặp lỗi 3G như trên nhỉ? Em dùng Vịt teo, có mỗi cái thắc mắc là khi cài vào, đang từ 50Mb -> 0 luôn. Sợ quá !

mỗi lần cài lại thì hệ thống đều tự động download những gì đã tải trên CH Play nên bị tụt lưu lượng nhanh là không tránh khỏi

cqhieu

Em bỏ chọn tự động down khi setup ban đầu mà. Với cả nhà có wifi, luôn chọn wifi trước tiên!

cqhieu

À tiện đây em hỏi luôn:
Em cài 1 ROM 2.3 trên NAND. Còn lại cài trên Direct ext. Khi em cài ROM Direct khác thì có cần phải cài lại ROM NAND ko? Vì NAND cũng nhận 1 phân cùng của Direct mà.
Thông thường, khi muốn cài ROM Direct khác, em sẽ format = 2 phân vùng ext4. Sao đó xóa các Folder được tạo ra khi cài ROM. Tuy nhiên vì không nhớ NAND sinh ra Folder nào, Direct sinh ra folder nào nên thường xóa hết.
=> Vậy cách làm tốt nhất khi chỉ muốn cài ROM Direct mà ko phải cài lại NAND, không làm mất dữ liệu trên NAND?

chautruongthinh

À tiện đây em hỏi luôn:
Em cài 1 ROM 2.3 trên NAND. Còn lại cài trên Direct ext. Khi em cài ROM Direct khác thì có cần phải cài lại ROM NAND ko? Vì NAND cũng nhận 1 phân cùng của Direct mà.
Thông thường, khi muốn cài ROM Direct khác, em sẽ format = 2 phân vùng ext4. Sao đó xóa các Folder được tạo ra khi cài ROM. Tuy nhiên vì không nhớ NAND sinh ra Folder nào, Direct sinh ra folder nào nên thường xóa hết.
=> Vậy cách làm tốt nhất khi chỉ muốn cài ROM Direct mà ko phải cài lại NAND, không làm mất dữ liệu trên NAND?

- Cài ROM DirectSD không ảnh hưởng gì đến NAND đâu bạn, DirectSD là loại ROM hoàn toàn nằm trên thẻ nhớ nên bộ nhớ NAND không bị ảnh hưởng j khi cài hay xoá ROM DirectSD
- Bạn muốn xoá ROM DirectSD thì bạn có thể dùng chương trình Manager DriectEXT của mình đó!!!

chautruongthinh

Đang upload bản Nexus-JellyBean-V2.1 All in One cho ae đây!!

- Mình đổi tên bản V2.1 để không bị trùng với bản V2.0
- Add thêm Manager DirectEXT
- Add thêm SWAP

chautruongthinh

Vậy xóa ROM Direct là sẽ xóa những Folder được sinh ra khi cài?

Bạn muốn xoá ROM DirectSD chỉ cần dùng Manager DirectROM (cái này mình điều add sẳn trong các bản DirectSD do mình port)!! Nó sẽ xoá hết tất cả những j liên quan đến ROM (nhưng không xoá được các Folder do các app sinh ra)!!

cqhieu

App thì em kiểm soát được, nhưng cái quan trọng ở đây em muốn nhấn mạnh:
Các app khi cài lên sẽ ở trong phân vùng ext4 đúng ko ạ? Nếu muốn wipe thì sẽ format = partition tool, như vậy các data mà bản ROM NAND sinh ra cũng mất theo???

chautruongthinh

App thì em kiểm soát được, nhưng cái quan trọng ở đây em muốn nhấn mạnh:
Các app khi cài lên sẽ ở trong phân vùng ext4 đúng ko ạ? Nếu muốn wipe thì sẽ format = partition tool, như vậy các data mà bản ROM NAND sinh ra cũng mất theo???

Bạn hiểu sai 1 chút rùi, bản DirectSD sẽ lấy 2 phân vùng EXT4 (phân vùng đầu là System, phân vùng 2 làm Data), tức là các app của bạn cài trên ROM direct sẽ nằm ở phân vùng thứ 2. Còn đối với các bản NAND (DATAONEXT) thì nó sẽ lấy phân vùng EXT thứ I làm Data (tức là lấy phân vùng System của ROM Direct). Nên khi cài đặt hay WIPE bạn phải chú ý điều này!!

cqhieu

Vậy tức là khi em muốn cài lại Direct thì chỉ cần dùng manager Direct để xóa ROM, sau đó wipe phân vùng 2. Phân vùng 1 khi đó đã bị xóa System của ROM direct, chỉ còn lại data của ROM NAND => đạt yêu cầu

cqhieu

Đang upload bản Nexus-JellyBean-V2.1 All in One cho ae đây!!

- Mình đổi tên bản V2.1 để không bị trùng với bản V2.0
- Add thêm Manager DirectEXT
- Add thêm SWAP

Thêm tí tinh chỉnh cho ROM chạy ngon anh nhỉ? Nhưng mà em sợ cái chỉnh Procesor với Set on boot rồi. Toàn phải tháo pin sau khi vào được Home Screen

chautruongthinh

Thêm tí tinh chỉnh cho ROM chạy ngon anh nhỉ? Nhưng mà em sợ cái chỉnh Procesor với Set on boot rồi. Toàn phải tháo pin sau khi vào được Home Screen

Không biết máy bạn sao, chứ máy mình config mọi thứ khá ok. Cực mượt luôn nhé, cách config y như bản V1.0 MOD!!!

YinYang

Active Member
bản này e thấy bị lỗi khi sử dụng ứng dụng Gõ Tiếng Việt 3. nhấp vào bị FC ngay

YinYang

Active Member
Bản 2.1 hả bác???

bình thường nhấp vào icon thì có thể cài đặt được nhưng bản 2.1 mình đang dùng thì phải vào trong cài đặt thì mới có thể cài đặt để sử dụng. bản v2.1 này đã sửa được lỗi treo khi có cuộc gọi đến. Mình đã biết tại sao mà máy mình lại k có 3G. nếu mình chọn giao thức RMNET chỉ áp dụng với cài trên thẻ nhớ. còn nếu cài trên NAND thì phải chọn PPP. 1 số mem bên XDA cũng gặp tình trạng tương tự

misa617

Mình đã cài bản direct V2.1 và thử load cài đặt gõ tiếng Việt 3.2.2 thấy dùng vẫn được !
Các bản V1, touchwiz (rom 4.2.2 nói chung) khi cài Magl-Native (hoặc direct) nên chọn PPP tránh các lổi 3g, data, Wifi ..
Vể lổi gọi đến bị màn hình đen, nếu Bản 2.1 ổn thì nhờ Chủ thớt xem cách chỉnh sửa ( thêm file 99 button light-off trong system /ect,initd )cho các bản V1, touchwiz luôn để anh em dùng .
Cám ơn chủ thớt nhiều