• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI 2.11.11 chính thức cho riêng G3

hoangbaoninh

máy của em dùng radio118 bị lỗi GSM Crash không biết có ai bị như em không nhỉ,chắc phải chuyển về 115 sao?

LuongQuang

Super V.I.P
Bản này là build 18533 mà. Nói chung tạm chấp nhận với nó vậy. Lưu ý: 2.11.11 cho riêng G3 có 2 phiên bản beta và bản này. Hai bản này khác nhau Driver, các bác test giúp xem cái nào ổn hơn nhé
Sau 2 ngày test, vừa quay lại bản beta rồi Cường ạ! :-?
Không hiểu Cường thấy sao? Mình thấy chạy bản cũ có vẻ "lành" hơn (soft cài vào device y hệt nhau)! :-?

Tuan1412

Đúng là bản này o ổn bằng bản beta thật,lỗi GSM crank vẫn còn,quan trọng là 0 ổn định bằng,các soft cài giống hệt nhau nhưng vào bản này bị sung,0 hiểu sao nữa quay về bản beta dùng rôi

dcn488

Mình sd bản này thấy rất ok mà:O:O Ko bị lỗi GSM crank và mình đang sd radio 1.18 đâu thấy bị mất sóng đâu nhỉ:-?:-? Và đặc biệt là ko ăn pin = bản beta

nncuong

Administrator
Bản này mình dùng không bị đụng soft, pin có tốt hơn nhưng có 1 vài điểm còn hơi lăn tăn :D :
- Chưa test được nhiều nên không biết khả năng đụng soft.
- Wifi có vẻ kém hơn, hôm nay ngồi với ThaiKien thấy vậy >:)

Về bản chất thì bản này chính là bản 2.11.10 đã sửa lỗi thẻ và hỗ trợ WiFi WPA nên nếu nói có lỗi GSM thì kể cũng lạ :-?. Đôi khi do điều kiện test không giống nhau dẫn đến kết quả chưa trung thực.

Bản tiếp theo sẽ hợp tác cùng với Tom. Khi nào thực sự tạo ra được các Tool ấn tượng mới phát hành :))

btung81

sao máy e hao pin qua nhiều, từ 24h đến 07h30 hết 75% pin mẵc dù ko xài gì, trong khi trước đây e xài rom 2.12.04 Jwright thì chỉ tốn 5%. Các bác giúp e với.

LuongQuang

Super V.I.P
sao máy e hao pin qua nhiều, từ 24h đến 07h30 hết 75% pin mẵc dù ko xài gì, trong khi trước đây e xài rom 2.12.04 Jwright thì chỉ tốn 5%. Các bác giúp e với.

Thì đã nói từ trước là những bản có FlashDisk thì tốn pin hơn những bản thường mà. Nếu bạn không muốn tốn pin thì dùng bản khác như bản trước của bạn hoặc bản 2.10.11 của PhamQuang trở về trước!:-??
Nhưng hao cũng không thể đến mức như bạn nói đâu, nên xem lại máy của bạn đi!

Làm gì hao dữ vậy bạn, xem lại xem có phần mềm nào chạy nền ko nhé, có lẽ hơi bị nhiều mới hao kinh thế đấy!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác nào vào giải thích dùm em soft hồi ram là những soft gì vậy?

cho em cái link down soft tăng tốc từ 520->620 mhz với

Bạn có thể sử dụng Oxios để hồi ram còn muốn xin soft bạn qua box phần mềm ứng dụng nhé. Thân!!!

lams-blu

NNGOCCUONG ơi cho mình hỏi Bản 2.11.11 beta có thời hạn xử dụng không bản nầy chạy rất ổn không ăn pin còn bản chính thức thì ăn pin quá chừng. Quay về 2.11.11 beta thôi

Tuan1412

NNGOCCUONG ơi cho mình hỏi Bản 2.11.11 beta có thời hạn xử dụng không bản nầy chạy rất ổn không ăn pin còn bản chính thức thì ăn pin quá chừng. Quay về 2.11.11 beta thôi
Đây nà rom chứ đâu phâ\ải là phần mềm mà có thời hạn sử dụng vậy bạn,tác giả lấy là Beta do thấy còn lỗi về camera thôi,mà mình thấy bản này chạy đỡ tốn pin hơn bản beta đó chứ bạn

thaoit

Bản này mình thấy chạy rất ổn định ít an pin . Đã cài nhiều soft ram khi khởi động van o mức 20Mb

khocviem

Bản này dùng chán hơn bản trước. Bật bluetooth thi treo máy tự động reset luôn. Pin còn 30% tự tắt máy cắm sạc mới lên.

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này dùng chán hơn bản trước. Bật bluetooth thi treo máy tự động reset luôn. Pin còn 30% tự tắt máy cắm sạc mới lên.

Pin của Bạn tèo rồi! Thay cục pin khác được rồi đấy!:) Bản Rom này không bị lỗi như Bạn đâu!:p Chúc vui!

hungdu

nncuong: bản ROM của em không chịu sống chung với máy O2-Exec của anh.
Chạy 15 phút, treo....
Không nản chí, cài lại... không thêm soft nào cả... có tiến bộ, 60 phút treo
Xài tiếp tục... thỉng thoảng restart lại chơi....
Chằng hiểu lỗi ở đâu nữa!

Tuan1412

Chạy 15 phút, treo....
Bạn nói sao chứ đã nhiều người dùng bản rom này và chưa thấy ai kêu như bạn cả.Bạn thử HR lại xem sao

tuanvic

bản này bluetooth có vấn đề là send thì máy khác nhận đc nhưng mà máy khác send cho mình thì ko đc. Nó báo bluetooth fail :(. Có anh em nào bị lỗi tương tự ko

dcn488

Chạy 15 phút, treo....

muốn hết lỗi bạn thử HR lại xem sao nhé! Nếu vẫn còn lỗi như thế thì chỉ còn cách úp rom lại thôi bạn ơi,mình sử dung bản này thấy ok lắm. Còn cách úp rom thì xem lại cách úp của bác PQ nha bạn.Chúc bạn thành công