• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI dành riêng cho những người thích Flash Disk

ThaiKien

Super V.I.P
Trong link rapidshare này, file của Pác có chữ 'New' nghĩa là bản cập nhật của Pác Cường hả Pác ? hay chỉ là tên đặt thui?
Cảm ơn.
Bản này và bản được cập nhật ở trang đầu là một thôi bạn ạ, new là so với một bản mà Vip. hlp đã up lên trước mà thôi.

hlp

Bản này và bản được cập nhật ở trang đầu là một thôi bạn ạ, new là so với một bản mà Vip. hlp đã up lên trước mà thôi.

đang định trả lời thì a đã tl hộ, đúng như lời a ThaiKien nói, mình chỉ đặt lại để phân biệt với bản cũ thôi còn vẫn là bản cập nhật ở trang đầu thôi...

HaChau

Super V.I.P
Bản ROM này không tương thích với PVLIP!
Chuyển ngôn ngữ về tiếng Việt xong, bấm vào Phone thì không lên. Lại phải cầy cuốc sửa riêng cho nó :(

ltrhai

Tôi đã up thử nhưng khi chạy file VJToggleToday để mở rộng màn hình ra thì không có tác dụng do hình như có mạc định nào đó thì phải, lại phải quay lại bản Janiu 7.7

TuyetKy

Hờ hờ, hôm nay là Chủ nhật mà chắng thấy có bản đặc biệt của bác Cường đâu...

dcn488

Mình sử dụng bản này từ hôm qua tới giơ đã tự RS hết 4 lần ,không biết tại sao nữa(mình chưa cài pm nào hết)Và bản này pin hơi bị bốc hơi nhanh...Có ai bị giống mình ko hay do con máy mình có vấn đề rồi!

linhlk

Mình sử dụng bản này từ hôm qua tới giơ đã tự RS hết 4 lần ,không biết tại sao nữa(mình chưa cài pm nào hết)Và bản này pin hơi bị bốc hơi nhanh...Có ai bị giống mình ko hay do con máy mình có vấn đề rồi!

có khi bạn Up lại xem,mình cài "bét nhè" pm ma chả thấy bị RS bao h cả:)

Lesangmd

Em vừa phát hiện ra một lỗi nhỏ :
Cài đặt hàng trăm phần mềm rùi mà vào Setting/System/Remove programs thì chỉ thấy có 2 soft hiện lên trong danh sách mà thôi !
ROM này cũng không tương thích với PDAVlip của Bác Hà Châu !

Mọi thứ còn lại đều rất ổn .
Hy vọng ở bản sau Bác nnCuong sẽ tăng dung lượng FD lên 30 MB ! :D

1202

Cài đặt hàng trăm phần mềm rùi mà vào Setting/System/Remove programs thì chỉ thấy có 2 soft hiện lên trong danh sách mà thôi !
ROM này cũng không tương thích với PDAVlip của Bác Hà Châu !

Mọi thứ còn lại đều rất ổn .
Hy vọng ở bản sau Bác nnCuong sẽ tăng dung lượng FD lên 30 MB ! :D

Bác nói sao đấy chứ, mình cài soft nào vào Remove Programs vẫn hiên lên đầy đủ mà.

LuongQuang

Super V.I.P
:D

Chắc bạn bị lỗi gì đó rồi, minh đâu có thấy vậy, vẫn đủ đó chứ! Mà sao bạn cài cả đến trăm soft vào máy cơ à? :D

Chỉ thấy ram tụt kinh quá, chỉ SR mới hồi được! :-??

hlp

HÌnh như mọi rom 6.1 core mới đều lỗi hồng ngoại hết......bùn....

sindbad

Dear Master N. N. Cuong,

Many thanks to you for such an beautiful, fast, stable, excellent ROM with 22MB Flash Disk. Thanks and regards are due to Master PhamQuang for porting the HTC Diamond ROM to UNi. Excellent combination no doubt, OS of HTC Diamond, and the excellent base of 2.11.11! :)

I have noticed one small bug, with this ROM and PhamQuang ROM v2.61.29 that Cyberon Speed Dial install properly, and the icon under the 'Program Folder' opens fine, but the icon under the 'Setting Tab' doesn't open up. Thus, it doesn't allow setting up the Speed Dial.

Any help will be appreciated! :)

With respect and regards,

Mohamed (KOR! and Sindbad) :)

boyanddreams

Đúng là ROM chuẩn cho VGA,xài đã thật.Tốc độ nhanh,cảm ứng nhạy.Thanks bác Cường rất nhiều.Nhưng có 1 số cái chưa được tốt lắm.Pin thì hao nhanh hơn (so với bản 2.11.11,em vẫn xài nó từ xưa đến giờ).RAM nhanh tụt,đã tụt rồi khó hồi lại bằng soft được lắm.Rồi thỉnh thoảng tự nhiên bị soft reset,thường là lúc mở lên,không biết có phải do đụng soft không.Và còn điều này nữa bác Cường ạ,là Splash Screen cái hình nó xấu quá,bác thay bằng hình khác đẹp và chất lượng 1 chút.SD Setting em nghĩ nó nên nằm trong setting thì hay hơn.Managed Programs em chẳng biết nó để làm gì.

ThaiKien

Super V.I.P
Đúng là bản rom này hao pin hơn các bản rom trước đây. Về hiện tượng SR, trước đây 1 ngày bị 2 lần còn 2 ngày nay thì chưa thấy bị, không hiểu tại sao?

TuyetKy

Đúng là bản rom này hao pin hơn các bản rom trước đây. Về hiện tượng SR, trước đây 1 ngày bị 2 lần còn 2 ngày nay thì chưa thấy bị, không hiểu tại sao?
Thế mới goi là bug chứ, nếu ko thì đã fix rùi>:)
Mình thì 3 ngày đầu ko bị, giờ thì 1-2 ngày lại reset, đúng là tùy hứng8-|

HaChau

Super V.I.P
Mình thì lại thấy ổn, không treo thường xuyên như trước.
Lỗi với PVLIP đã fix xong, sẽ update vào ngày mai.
Bản này có cải thiện ở contacts, nếu contact có nhiều số phone thì tiện hơn trước.
Chức năng mail cũng hơn, lấy được các label trong Gmail, cho phép chọn tải từng label.

oanhngo

Mình cũng vậy ! mới up xong là mấy ngày hôm sau bị tự SR ! mà 2 ngày nay ko thấy bị tự SR nữa! ko hỉu tai sao lun ! :-??:-??:-??:-??
hiiiiii

Lesangmd

bản này dùng SIM Manager 6.33 cũ quá rồi , load có 60 contacts mà mất gần 30s . Vẫn bị lỗi không nhận được file bạn bè gửi qua blutooth , nhận thì lại OK .
Mình hay bị lỗi mấy tự động Reset , mặc dù đang chạy bình thường .
RAM thì nhiều . Khi mới up rom khởi động máy RAM =31 MB !
Đánh giá chung thì đây là bản ROM tốt ! :D

goldrake

hello
i am trying translate yours rom in Italian
use hyper Core
my device jams before the second screen
you can help me?
excuse my English

goldrake thanks

HaChau

Super V.I.P
Bản ROM này còn có lỗi không tương thích với HTC Network Wizard. Cài xong SR, vào tab Connections bấm vào icon Network Wizard thì lại không lên.
hello
i am trying translate yours rom in Italian
use hyper Core
my device jams before the second screen
you can help me?
excuse my English

goldrake thanks
Please wait for new upcoming version.