• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM UNI đời cũ - cho G3 - FD 20.5M

nncuong

Administrator
Chán với các core mới bị lỗi hồng ngoại, tôi quay về chế biến lại từ bản ROM cũ.

ROM 6.1 Base 19150 + 19199.
FD 20.5M

Tích hợp:
Hibernate 1.4
pBar 1.5.3
nncuong SD Setting 1.0
WM Storage 1.8
Internet Share
Remote Desktop

PIN ổn, IR, Blue tooth gửi nhận OK
Với sự hỗ trợ của minhanhtran, đã sửa xong lỗi chơi game

Link tải ROM www.phudongsoft.vn/roms/uni_19199.rar

huythanhv2

Hic từ cái 2.11.11 pác C chẳng cho G4 một cái ROM nào mới hết :( h e vẫn còn đang xài 2.11.11 đây :(

LuongQuang

Super V.I.P
Cường cứ đưa link lên đi, chỉ sợ lại "sập host" nếu là host nhà thôi! Hì hì!
Nếu ko PM cho tớ cái link nhé!

Mà mấy bản trước có thấy lỗi IR đâu nhỉ, mình vẫn dùng Novii được đấy chứ!

ThaiKien

Super V.I.P
Cường cứ đưa link lên đi, chỉ sợ lại "sập host" nếu là host nhà thôi! Hì hì!
Nếu ko PM cho tớ cái link nhé!
Mà mấy bản trước có thấy lỗi IR đâu nhỉ, mình vẫn dùng Novii được đấy chứ!
Bản trước lỗi BT khi gửi file, bản này đã khắc phục được lỗi đó rồi.
Mới test thử, thấy tốc độ nhanh, ổn định, chưa bị SR, gửi và nhận qua BT tốt.

TuyetKy

Cho mình 1 cái PM nhé, cái mới chưa chắc đã ngon bằng cái cũ (như vợ chẳng hạn)

koolpoint

máy em cũng G3, bác cho em up với. hay bác cứ đưa link nên cho những ai có nhu cầu test thử.

nncuong

Administrator
Hiện nay các bản 6.1 có FD lớn đều bị một lỗi dở hơi là không chơi được một số loại game. Tôi có 2 bản cook:

1 Bản cook có FD lớn thì lỗi chơi game AOE. Link đây www.bizone.vn/roms/uni_19199.rar
1 Bản cook lại từ 7.4 của Ranju có FD 14.5M thì OK hết cho cả G3-G4 Link đây www.phudongsoft.vn/beta/uni_19199.rar

Bạn nào down được thì up hộ lên host khác giùm. Tôi để ROM này trong vòng 24h sẽ xóa.

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Hôm qua không có việc gì làm, ngồi vênh râu cả ngày đợi link để UP chẳng thấy đâu! :-??

Chắc phải UP cả 2 vì mình gần như không chơi game, còn Rom của Ranju thì dùng khá ổn mỗi tội nhét nhiều soft quá và có bộ nhớ hơi "hẻo", Cường cook lại có bỏ vợi đi không? :D

Thanks!

P/s:Hôm nào cafe cái nhỉ? ;;)

nncuong

Administrator
Hôm qua không có việc gì làm, ngồi vênh râu cả ngày đợi link để UP chẳng thấy đâu! :-??

Chắc phải UP cả 2 vì mình gần như không chơi game, còn Rom của Ranju thì dùng khá ổn mỗi tội nhét nhiều soft quá và có bộ nhớ hơi "hẻo", Cường cook lại có bỏ vợi đi không? :D

Thanks!

Trên đời này tôi ghét nhất là ôm đồm. Tuy nhiên, khi chưa tìm cách tăng FD lên thì tạm thời cho mấy soft không chạy thường trú vào như TCPMP, Network wizard, MMS, Comm Manager, WM Storage....

ThaiKien

Super V.I.P
Thanks!
Anh không chơi game thì up bản có FD lớn cũng được (20,5M).
Bản của Ranju anh Cường đã cook lại nhưng không có nhiều thay đổi lắm. Đúng như anh nói là nhiều ứng dụng, FD chỉ có khoảng 14M, em dùng thấy hơi chậm, xung với một số phần mềm trong đó có pbar :D.

nncuong

Administrator
Đã hướng dẫn được cách sửa lỗi chơi game cho minhanhtran. Hi vọng bản mới của minhanhtran sẽ có trong hôm nay.

Tôi biết là các bạn thích sự đơn giản của ROM tôi làm, nhưng do dạo này bận công việc nên toàn bộ "công nghệ" đã được chuyển giao cho minhanhtran. Các bạn có thể nhận thấy điều này ở bản rom của minhanhtran ;)

CaoHungVN

Em không chơi Games nên chắc em chơi bản FD lớn, nhưng em load trên host ko được huhu. Bác nào còn link khác cho em xin với.

LuongQuang

Super V.I.P
Ặc! Lai bản khác à? "Chết đuối" trong ROM rồi! :))

Mà link trên là cho bản mới và có khác những gì so với bản đưa ngày 13 không Cường ơi? Mà đã bỏ cái "ấy" của bác Quềnh đi chưa đấy :D:-??

whynot

Hiện nay các bản 6.1 có FD lớn đều bị một lỗi dở hơi là không chơi được một số loại game. Tôi có 2 bản cook:

1 Bản cook có FD lớn thì lỗi chơi game AOE. Link đây www.bizone.vn/roms/uni_19199.rar
1 Bản cook lại từ 7.4 của Ranju có FD 14.5M thì OK hết cho cả G3-G4 Link đây www.phudongsoft.vn/beta/uni_19199.rar

Bạn nào down được thì up hộ lên host khác giùm. Tôi để ROM này trong vòng 24h sẽ xóa.

Bản này với bản lần trước bác đưa cho cả G3-G4 có khác không ạ, của em G4 có chạy được không bác!

nncuong

Administrator
Bản này là bản sạch theo đúng nghĩa của nó :D. Bạn trước có lỗi quá, sơ suất nên chắc bác Quềnh cũng bỏ qua :D
Phiên bản này hơn bản hôm 13 ở chỗ là chơi được các loại game dùng gx.dll
Đây là phiên bản cho G3 thôi

whynot

Oi buồn rồi, hôm trước bác còn cho G4 hưởng tí thế mà giờ .....lại buồn rồi, bác nncuong cho G4 với.........