• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Universal OS 5.2.19949 (Build 19949.1.2.0) by minhanhtran

linhlk

Mình test thời gian đầu thì tốt, nhưng sau khi cài một số phần mềm vào thì gặp hiện tượng hay treo máy! Thỉnh thoảng máy restart!

Các bạn có dùng Pbar k đấy? Tác giả của Pbar cũng thừa nhận pm này rất hay gây xung đột, gây treo máy,...

vochonguni

Member
Hic, mình dùng đến bi h bi SR 3 lần rồi.
Hơn nữa vào chỉnh Backlight không được. Chỉnh xong nó lại về 10s thì tắt màn hình
Không hiểu tại sao nữa

TUANANHAND1

Bác cho em hỏi với em tải bản rom về up cho con MDA pro của hãng T-Mobile thì chạy tốt bình thường nhưng khi em up cho con 02 exec của thằng em thì nó báo là không tương thích nên không up được, bác cho em hỏi khi up bản rom này có cần phải chú ý điều gì kg ah. Cảm ơn bác đã cho anh em một bản rom mới.

linhlk

Bác cho em hỏi với em tải bản rom về up cho con MDA pro của hãng T-Mobile thì chạy tốt bình thường nhưng khi em up cho con 02 exec của thằng em thì nó báo là không tương thích nên không up được, bác cho em hỏi khi up bản rom này có cần phải chú ý điều gì kg ah. Cảm ơn bác đã cho anh em một bản rom mới.

Bản Rom trên chỉ dành cho Chip G3 thôi bạn ah, nhiều khả năng con Exec cuả bạn e là Chip G4

ndhung70

Tôi đang dùng O2 exec,đã up bản ROM mới này được 4 ngày nay,tốc độ miễn chê,tất cả những tính năng chưa có gì phàn nàn...một vài lời chia sẻ cùng bạn

Levan

Member
thanks Hoang Anh Tran, đã uprom rồi, và cài nhiều phần mềm thường sử dụng đều ổn, bộ nhớ quá good, ít tụt ram, chưa thử wifi, tuy nhiên trong tương lai nếu có mạng 3G tại VN, đề nghị bạn tích hợp video call nữa thì quá tuyệt. Levan.

xauzainhatvn

NGày trước có xài Mini, có bản rom của RU phải thừa nhận THẰNG TÂY LÀM VIỆC RẤT DÂN CHỦ - TÔN TRỌNG và TRÁCH NHIỆM.

ROM TÂY nó vừa gọn, vừa đủ dùng ... ông nào thích thì cài thêm tiện ích. NETCF nó cũng ko cài. (Lắm khi cài NET CF3 to dùng ... mà có dùng cái gì đâu ? )

Tiêu chí là xin 1 bản gốc WM5 hoặc WM6. Không có Extension Storage càng tốt ( nhiều chương trình mặc định TEMP ở ES nên ES bị full - Muốn chuyển qua CARD )

BÁc nào có cho xin nhé ! RApidshare may Megaupload cho lành. Thanks !

ngochoangimsat

NGày trước có xài Mini, có bản rom của RU phải thừa nhận THẰNG TÂY LÀM VIỆC RẤT DÂN CHỦ - TÔN TRỌNG và TRÁCH NHIỆM.

ROM TÂY nó vừa gọn, vừa đủ dùng ... ông nào thích thì cài thêm tiện ích. NETCF nó cũng ko cài. (Lắm khi cài NET CF3 to dùng ... mà có dùng cái gì đâu ? )

Tiêu chí là xin 1 bản gốc WM5 hoặc WM6. Không có Extension Storage càng tốt ( nhiều chương trình mặc định TEMP ở ES nên ES bị full - Muốn chuyển qua CARD )

BÁc nào có cho xin nhé ! RApidshare may Megaupload cho lành. Thanks !

Công nhận bạn nói một câu "có trách nhiệm" với anh em PDAViet thật- những người đã, đang và s cặm cụi làm rom, mấy anh em PDAviet không tôn trọng và dân chủ thì ngồi cả ngày làm rom để các bạn dùng đc sao! :D Vậy bạn cần gì phải tìm nữa, bạn đã có rom như ý rồi còn gì:p Chúc may mắn nhé:D