• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V01 & V04 (PDAVIET) CHO OMNIA i900

PhamQuang

Manager
ROM V01 CHO Omnia i900​

Giới thiệu phiên bản V01, ROM WM6.1 cho Omnia i900, đặc điểm:
- Dựa trên cơ sở ROM mới nhất của i900: i900DXHK1.exe
- Loại bỏ 1 số ứng dụng và theme của SamSung
- Tích hợp fonts hệ thống TV
- Thay đổi giao diện một số ứng dụng thêm đẹp mắt.
Bản ROM có thể coi là CLEAN, sau khi Up còn hơn 108Mb ROM và hơn 62Mb RAM.

LINK TẢI ROM V01 (Omnia):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/166270783/OMNIA__i900DXHK1_PV01.rar
**********************************************************************************

ROM V04 CHO Omnia i900​

Phiên bản V04, WM6.1 dành cho Omnia i900, CLEAN, loại bỏ 1 số ứng dụng phụ, như bản V01 vậy.
V04 dựa trên nền tảng phiên bản mới: i900DXHK2

ROM sau khi Up còn hơn 109Mb, RAM khoảng 62Mb.

LINK TẢI ROM V04 (Omnia):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/168262446/OMNIA__i900DXHK2_PV04.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/5lgfn2
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

ibmt30huy

Bác PhamQuang ơi, sao ngộ thế bản rom mới DXHK1 original em đã từng up rồi
PDA: DXHK1
Phone: DXHK1
Sao bác nấu xong lại khác vậy.
Phone: DXHH1

anhbaba

i900 có cái giao diện Samsung Today 1 và 2 khá là tiện dụng, Không biết bản rom này chắc bác Quang đã loại bỏ đi thì phải? Bác Quang có thể cho em xin bản cab cài đặt của 2 giao diện này không?

ibmt30huy

Em đã cài bản rom cook của bác PhamQuang rồi. Chỉ có 2 từ để diễn tả là "TUYỆT VỜI".
Mặc dù đã bấm Thank rồi nhưng vẫn cảm thấy là nên Thank thêm nhiều lần nữa. Đúng là phong cách "Pro" thì có khác.

binhnt79

Up Rom SS i900

Bác PhamQuang ơi có up lại dùm line khác cho anh em dễ down về. Thank nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang ơi, sao ngộ thế bản rom mới DXHK1 original em đã từng up rồi
Phone: DXHK1
Sao bác nấu xong lại khác vậy.
Phone: DXHH1

Bạn Up ROM Original thành công cho nên thông số thay đổi như của bạn là đúng và nếu bạn Up thử bản Cook này của mình cũng sẽ có thông số GSM như vậy mà thôi.
Hình minh họa trên là do máy mình không Update GSM mà. :D

hoacvxd2008

Liên tục thấy có các bản mới nhưng không biết có những ưu việt gì hơn so với bản gốc. Giá như PhamQuang cho biết thêm một số thông tin vfa hình ảnh thì tốt quá, nhìn sơ qua thế này chỉ thấy có thêm 1 số tính năng của HTC, mỗi lần UP ROM lại phải cài lại tất cả thành ra cùng hơi ngại, mà lỡ rủi ro thì ôi thôi.
Tôi cũng đang định thử mạo hiểm nhưng lại kẹt không download được.

ibmt30huy

vvq

Sao bác Quang làm thế nào mà keyboard Samsung bấm các phím không còn rung máy nữa nhỉ? Tích hợp HTC Endkey không hay bằng WKTask

PhamQuang

Manager
Sao bác Quang làm thế nào mà keyboard Samsung bấm các phím không còn rung máy nữa nhỉ? Tích hợp HTC Endkey không hay bằng WKTask

SamSung i900 có mấy ứng dụng khá hay:
- Vibration
- Motion sensor

Chúng nó nằm trong Settings và Settings/System đó.
- Vibration nếu bật sẽ rung khi bấm phím
- Motion Sensor nếu bật màn hình sẽ tự động xoay ngang dọc tuỳ trạng thái máy.

Tuy hay nhưng đôi khi bất tiện, mình tắt chúng đi, ai muốn dùng vào chỉnh lại, sẽ hoạt động bình thường như ROM gốc thôi.

PhamQuang

Manager
Đang chuẩn bị ra mắt bản V02 (Manila2D).

Minh họa:

Test thử trong 1,2 ngày rồi sẽ đưa lên để các bạn cùng dùng thử.

vvq

Đang chuẩn bị ra mắt bản V02 (Manila2D).

Test thử trong 1,2 ngày rồi sẽ đưa lên để các bạn cùng dùng thử.

Tham một bản hoàn toàn tương tự như PV02.
http://translate.google.com.vn/tran...h-alternate-landscape-dxhk1-m2d04/&hl=vi&sa=G
Tóm tắt: nhìn qua hình bác Quang post thì thấy vẫn chưa căn chỉnh M2D cho phù hợp với Omnia. Bên trang Modaco có Topic nói về việc căn chỉnh M2D này.

Như bạn PaSSoA viết, M2D chủ yếu viết cho HTC, cho nên chỉ tương thích 95% cho Omnia, đẹp thì có đẹp nhưng thỉnh thoảng gây treo máy....

PhamQuang

Manager
Tóm tắt: nhìn qua hình bác Quang post thì thấy vẫn chưa căn chỉnh M2D cho phù hợp với Omnia. Bên trang Modaco có Topic nói về việc căn chỉnh M2D này.

Như bạn PaSSoA viết, M2D chủ yếu viết cho HTC, cho nên chỉ tương thích 95% cho Omnia, đẹp thì có đẹp nhưng thỉnh thoảng gây treo máy....

Bạn nhìn lại hình minh họa xem M2D đã được chỉnh hay chưa? :)):)):))
M2D nó tương thích tới 99.99% cho Omnia đó, còn 0.01% là phải do mình chỉnh tay trong Settings mà thôi.

vvq

Bạn nhìn lại hình minh họa xem M2D đã được chỉnh hay chưa? :)):)):))
M2D nó tương thích tới 99.99% cho Omnia đó, còn 0.01% là phải do mình chỉnh tay trong Settings mà thôi.

Nếu đã tinh chỉnh thì cái hình photo và hình âm nhạc sẽ ở giữa màn hình, cái hình dự báo thời tiết từng ngày tiếp theo sẽ ở sát dưới, chứ không lưng lửng giữa màn hình

Nói cách khác, bác mới chỉnh vị trí các Tab xuống dưới, còn những thứ khác vẫn để nguyên bản theo màn hình của HTC (cỡ 4x3), chứ chưa chỉnh lại theo màn hình Omnia (màn wide cỡ 16x10)

Edit: Hình trên đã tinh chỉnh rồi. Tuy nhiên ..... đã có bán i900DXHK2

Chỉnh sửa cuối:

hlp

những dòng đó nếu bạn chịu khó đọc hướng dẫn vẫn có cách sửa trong file HTC setting của manila 2D..mình cũng đang nghiên cứu cách add thằng manila này vào rom...bác Quang pro quá... :(..cố lên nào..

anhbaba

Mình xài qua Manila trên các máy PPC khác nhau riết rồi thấy chán quá, thực ra giao diện Manila này cũng không hay cho lắm vì nó che mất màn hình Today nên muốn thay đổi hình nền bằng hình mình thích thì không được, hoặc muốn dùng Tray cũng không có chỗ cho nó... Theo mình PDAVIET không nên lấy Manila làm nền tảng cho các bộ rom PPC. Góp ý thôi, không phải chê đâu nhe