• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V02-BLACK & V03-BLUE (Manila2D) CHO OMNIA i900

PhamQuang

Manager
ROM V02 (Manila2D) CHO OMNIA i900

Phiên bản V02, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho i900, đặc điểm:
- Dựa trên phiên bản ROM mới nhất của i900: i900DXHK1
- Tích hợp Manila2D giao diện màu đen có chỉnh sửa các Tab phù hợp với i900.
- Thay đổi các Driver từ các dòng Opal, Jade,...
Nguyên tắc chỉ port những ứng dụng Manila2D tối thiểu và tiết kiệm bộ nhớ. Chức năng Manila2D bảo toàn những ứng dụng cần thiết nhất.

Về tốc độ và sự ổn định cũng rất khá, qua 2 ngày test nhưng chưa thấy bị treo lần nào.
Các bạn đã từng dùng các bản Manila2D khác hãy Up và so sánh xem sao.

LINK TẢI V02 (Manila2D) CHO i900:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/166981875/OMNIA__i900DXHK1_PV02_M2D.rar
**********************************************************************************

ROM V03 (Manila2D) CHO OMNIA i900

Phiên bản V03, hoàn toàn giống như V02, nhưng thay đổi giao diện Manila2D màu xanh đậm (BLUE).
Dành cho những ai không thích thú với giao diện toàn đen.

LINK TẢI V03 (Manila2D) CHO i900:

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/168017117/OMNIA__i900DXHK1_PV03_M2D.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

PhamQuang

Manager
Bác cho em hỏi thông tin về bộ nhớ thế nào ạ?

Omnia i900 thực tế không quan trọng lắm về ROM và RAM.
Về ROM còn lại sau khi Up ROM hơn 98Mb, cộng với 16Gb hay 8Gb (tuỳ máy) các bạn không phải lo.
RAM sau khi Up ROM còn hơn 57Mb, đủ dùng. Manila2D chiếm cũng khá mà. :D

lindaduy

PhamQuang ơi..! Bạn up link mediafire hay box.net. link trên nhiều A E không down đc.
Cảm ơn Bạn.

(ROM V02 (Manila2D) CHO OMNIA i900 (Dung lượng 92.388Mb)rất hay mà k thể down được, rất tiếc..)

Chỉnh sửa cuối:

virgin

PhamQuang ơi..! Bạn up link mediafire hay box.net. link trên nhiều A E không down đc.
Cảm ơn Bạn.

(ROM V02 rất hay mà k thể down được, rất tiếc..)

Bác chịu khó ngồi đếm mấy phút rồi down được, sao lười vậy :(

achille2k

Cảm ơn Bạn.

(ROM V02 (Manila2D) CHO OMNIA i900 (Dung lượng 92.388Mb)rất hay mà k thể down được, rất tiếc..)

Bác Phạm Quang nhiều tuổi rồi bạn ạ!

virgin

Cảm nhận của em là khá mượt, tuy nhiên khi vào phần hình ảnh xem thì nó cứ tự động quay ngang, có chỉnh lại được không bác? :)

ibmt30huy

Ôi! Thật lòng cám ơn một con người lúc nào cũng suy nghĩ về cộng đồng.
Bác PhạmQuang is number one. Em cảm phục bác.

binhnt79

Rom Omnia i900

Cảm nhận của em là khá mượt, tuy nhiên khi vào phần hình ảnh xem thì nó cứ tự động quay ngang, có chỉnh lại được không bác? :)

Bạn vào phần Settings --> System --> Motion Sensor --> Auto đổi lại thành Manual là hết xoay. Bạn có thể up lên link khác cho a e down được không vì k có TK ở Rapid down về k được. Tôi đã thử 2 ngày rồi. Thank trước nha.

memayyan

Mình đang dùng cỏ diamond và omnia có nhận xét rom này của bác tí chút:
- Giao diện Manila2D cho con này hơi chuối quá..nên bác vẫn giữ giao diện của Omnia hay hơn. Vì diamond có công cụ tinh chỉnh đước Manila Touchflo nên ok hơn nhiều.
- Tốc độ chạy chậm hơn hẳn so V1 của bác đấy, có thể Manila2D chạy khá nặng.
Mong rằng nhận được Version mới hơn có cải thiện nhiều hơn nữa.
Mình là fan của uprom bác bên Diamond đó ;)

hbtrung

Có Bác nào upload dùm em bản V02 lên mediafire.com với, em chẳng bao giờ download được từ thằng MU & MS hết, vì nếu không là Premium users thì được báo là:

Your IP address xxx.xxx.xxx.xxx is already downloading a file. Please wait until the download is completed.

Premium members can download any number of files simultaneously. Become a Premium member now. The download will be available shortly.

mặc dù em chẳng downloading a file nào hết :-(

Thanks

hbtrung

Lại có V03 nữa rồi kìa, quá đẹp luôn, Bác nào giúp em với :-(

Có Bác nào upload dùm em bản V02 lên mediafire.com với, em chẳng bao giờ download được từ thằng MU & MS hết, vì nếu không là Premium users thì được báo là:

Your IP address xxx.xxx.xxx.xxx is already downloading a file. Please wait until the download is completed.

mặc dù em chẳng downloading a file nào hết :-(

Thanks

lindaduy

ROM V03 (Manila2D) CHO OMNIA i900....thật là tuyệt, nhưng nhìn link RS thì vô phương.....

binhnt79

Các bác có ai đã tải về rồi post lên link khác cho ae cảm nhận với. Và hay nói thank với bác PhamQuang.

tuannguyenduong

"Chán cái Link Rapid quá, DL cứ trơ 0kb hoài rồi văng ra"
Mình cũng bị như các bạn vậy nếu sd FireFox, lấy link dán vào IE thì down bình thường ,bạn thử xem