• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V06 (Manila2D) OMNIA i900 - Build 20757.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM V06 (Manila2D) CHO Omnia i900

=== CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 ===

Phiên bản V06, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho Omnia i900, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản V05, dựa trên nền tảng ROM: i900DXHK2
- Chỉnh sửa 1 số registry cơ bản, ví dụ tháo gỡ bảo mật khi cài CAB, fix 1 số lỗi đã phát hiện trên bản V05.
- Đây là phiên bản chủ yếu PORT XIP và SYS cho nên không thay đổi nhiều phần giao diện và chức năng.
- Thay full XIP và SYS từ ROM nguyên bản từ dòng HTC Touch HD, với thông số:
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0
- Lưu ý: các ROM của PDAVIET đều tích hợp các fonts hệ thống hỗ trợ tiếng Việt tốt, cho nên sau khi Up các bạn có thể yên tâm sử dụng, không cần cài đặt thêm fonts khác.

Phiên bản V06 với Build ship, các bạn hãy Update thử dùng rồi cho nhận xét.

* Lời cám ơn:
- Thank Pako777 from 4PDA (i900 ROM Tool)
- Thank Weisun (Cook tool)
- Thank Catmat from 4PDA forum.

LINK TẢI V06 CHO i900 (Core 20757):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/171212021/OMNIA__i900DXHK2_PV06_M2D.rar
* Mirror (by NguyễnHoàngLân):
Mã:
http://www.123viet.net/pdaviet/nguyenhoanglan/ONIA__i900DXHK2_PV06_M2D.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

lindaduy

Các Bạn ơi...! Đã down xong ROM V06 của Bác PhamQuang, vui lòng giúp sang link khác.... thanks

vinhthanh77

em đang down...
mới up V05 hôm wa xong...hic...hic...mới lên thấy V06 vẫn thèm...down liền.
cứ đà này chac mỗi ngày phải up 1 lần we...hehehe...thanks pác PQ nhiều nhé

dunghnvn

Bác PhamQuang ơi Bác giúp Em download USDL GrandPrix for Vista bản mới nhất ở trên 4pda.ru sau đó Up lên đây giúp Em với. Em ko thể đăng ký thành viên 4pda.ru đc vì bất đồng ngôn ngữ. THANKS Bác

memayyan

Bác PhamQuang ơi Bác giúp Em download USDL GrandPrix for Vista bản mới nhất ở trên 4pda.ru sau đó Up lên đây giúp Em với. Em ko thể đăng ký thành viên 4pda.ru đc vì bất đồng ngôn ngữ. THANKS Bác

Đống ý với ý kiến của bác, Bác phamquang giúp anh em đang dùng vista với.
Thanks bác

hbtrung

Khi nào tiện Bác PhamQuang cho em xin cái link khác (như sendspace.com của v05) nhé chứ RS, MU là em thua.

Cám ơn Bác

KujmaWasabu

Banned
Bác nào down xong thì quang nó lên MediaFire hộ anh em cái nhé. Đang nóng ruột muốn coi cái full XIP và SYS nó ra làm sao đây.
Đời nghèo đôi khi cũng là có tội... với bản thân và người cook rồi đưa nó lên chỗ mất tiền :))

hoangtran_1211

Thấy rom bác PhamQuang mới nấu thèm chịu không nổi nên liều up bằng Bootcamp luôn (mấy lần trước toàn mươn máy Win up).

Cuối cùng đã thành công (hú hồn...).

Đang test....

KujmaWasabu : Mình down link trên bình thường mà bạn. Down free user cũng được mà.

Bác nào down xong thì quang nó lên MediaFire hộ anh em cái nhé. Đang nóng ruột muốn coi cái full XIP và SYS nó ra làm sao đây.
Đời nghèo đôi khi cũng là có tội... với bản thân và người cook rồi đưa nó lên chỗ mất tiền :))
Làm gì mà than thở thế! ;;)
91 mb :)), đang load, sẽ up load lên mediafire cho các bạn!

KujmaWasabu

Banned
Thấy rom bác PhamQuang mới nấu thèm chịu không nổi nên liều up bằng Bootcamp luôn (mấy lần trước toàn mươn máy Win up).

Cuối cùng đã thành công (hú hồn...).

Đang test....

KujmaWasabu : Mình down link trên bình thường mà bạn. Down free user cũng được mà.

You want to download the following file:

http://rapidshare.com/files/171212021/OMNIA__i900DXHK2_PV06_M2D.rar | 95475 KB

The download session has expired. Please click here to start the download again.

Được em đã không post bài.
Khổ chưa, đã nghèo không mua nổi cái acc Rapid lại còn đua đòi dùng Omia :((
Bác cho lên chỗ khác hộ em cái?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Trong Topic "HƯỚNG DẪN CÁC BƯỚC UPGRADE ROM ...." có đủ tất cả Driver và Tool phục vụ Up ROM mà, cả trên XP và Vista.
Khuyến cáo: Nên Up trên XP, sự rủi ro thấp hơn rất nhiều.

virgin

Bác Quang cho em hỏi là bản này có khác gì so với bản 05 ạ? Cài nhiều thứ vào rồi bi giờ hơi ngại up. :)
Em dốt IT nên hok hiểu
""" - Thay full XIP và SYS từ ROM nguyên bản từ dòng HTC Touch HD, với thông số:
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0"""
để làm gì ạ?

mrcancel

Hix, bác Phạm Quang giúp em chút, vấn đề của em đã xuất hiện từ phiên bản V1 của bác đến giờ. Em dùng Wifi nhưng không thể duyệt web bằng Opera được. Vào Connection setting thì em chỉ thấy mỗi cái My stream network...

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi là bản này có khác gì so với bản 05 ạ? Cài nhiều thứ vào rồi bi giờ hơi ngại up. :)
Em dốt IT nên hok hiểu
""" - Thay full XIP và SYS từ ROM nguyên bản từ dòng HTC Touch HD, với thông số:
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0"""
để làm gì ạ?

Nhìn số Build và thông số XIP là biết ROM thế nào bạn ạ.
Việc port XIP và thay SYS từ các dòng mới, cho tới thời điểm này chưa forum nào (kể cả Modaco lắm chuyện. :D) cũng chưa thấy ai làm, hoặc cũng có thể họ chưa muốn giới thiệu.

kehantinh

Vật vã với cái rapid share quá
Đành chờ cao nhân di tản nó qua mediafire vậy 8-|

KujmaWasabu

Banned
Vật vã với cái rapid share quá
Đành chờ cao nhân di tản nó qua mediafire vậy 8-|

Mấy thằng tây bên modaco chúng nó rất lịch sự. Up lên rapid xong nó làm ngay thêm 1 cái MediaFire nữa cho dân ít tiền dùng.
Em lại quay lại với bản DXHK1/M2D04 =))
Nếu được Bác đợi em, mai em bán con lợn lái nhà em mua cái acc Rapid em tải về rồi cho nó lên MediaFire cho Bác

kehantinh

Chắc em cũng thế quá, PVR04 mất rung phản hồi và hay đứng máy

Hy vọng rất nhìu vào bản này nhưng chắc ai cũng nghĩ có tiền mua i900 sao lại kg có tiền mua acc rapid

À, chúc bán bán đc lợn để em còn đc down nhe ;;)

thoiroi

Hix, mấy hôm nay ngày nào cũng up rom tới sáng, Hichic rom thì ra liên tục, tình hình chắc phải bán con i900 này đi để khỏi phải up.

Đang down, lại tiếp tục up. Thấy rom mới mà ko up là ngứa tay ko chiu nổi :((

calfx

Nhìn số Build và thông số XIP là biết ROM thế nào bạn ạ.
Việc port XIP và thay SYS từ các dòng mới, cho tới thời điểm này chưa forum nào (kể cả Modaco lắm chuyện. :D) cũng chưa thấy ai làm, hoặc cũng có thể họ chưa muốn giới thiệu.

theo minh biet thi ban build nay con goi la WM 6.1.4, ban Build nay co 1 diem dac biet duy nhat la su dung flash 3.1 va IE Mobile 6. minh chua up rom cua bac PQ nen ko biet no' co' du'ng nhu vay ko, -.-, thnx bac pham wang a.