• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM V13M (Manila2D) CHO i900 - Build 21014.1.6.0 (Base - DXIA1)

PhamQuang

Manager
ROM V13M (Manila2D) CHO i900

=== CE OS 5.2.21014 Build 21014.1.6.0 ===

Phiên bản V13M, WM6.1 tích hợp Manila2D dành cho i900, đặc điểm:
- Trên cơ sở phiên bản DXIA1
- Phát triển V12M
- Thay đổi XIP và SYS mới: Core 21014 Aku 1.6.0
- V13M dành cho những ai không quan tâm tới chuột vì đã bị huỷ bỏ.
Tất cả còn lại về giao diện, ứng dụng,... không khác nhiều so với V12M.

LINK TẢI ROM V13M (Omnia)

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/182101971/i900DXIA1PV13M_B21014.7z
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

tuanbka

Vừa cài xong roài
Cảm giác chạy M2D rất nhanh và mượt
Mấy hum trước xài rom custom của bác taril bên Modaco thấy pin trâu bò lắm, xài cả ngày mà vẫn full, chẳng cắm xạc mà cắm máy tính có mấy phút, bình thường xài M2D nhanh hết pin nên thấy pin trâu bò như kia thích thật đấy
Nhưng lại thích M2D vì trực quan và rất hữu ích khi sử dụng, thích nhất cái tin nhắn, mail và thời tiết
Xài cái thời tiết widget của bác samsung giữa đêm mà mặt trời vàng chóe ^^

Còn tết chắc phải cài custom rom vì hay đi chơi ít có thời gian sạc pin

programtr

Hi PhamQuang,

I'm from Turkey. I like your's rom for omnia but I'm not translate Turkish (without P11M) Please not Read Only thıs files ;AudioManager.exe.0409.mui,CommManager.exe.0409.mui,HTC_HDlg.exe.0409.mui,HTCAlbum.exe.0409.mui,Manila2D.exe.0409.mui

Thanks

kehantinh

Mong chú mau ra v14 để còn ra v15 xài trong dịp tết, cháu sợ số 13 và số 14 lắm, đạo tin lành nên :( Bi h up thử test thử thui :p
@tuanbka có lẽ đúng, thấy hình như càng về sau càng ít tốn pin, nhưng máy nhạy và nhanh nó tỉ lệ nghịch với pin chứ sao tỉ lệ thuận? mediafire nào pé iu

PhamQuang

Manager
Mong chú mau ra v14 để còn ra v15 xài trong dịp tết, cháu sợ số 13 và số 14 lắm, đạo tin lành nên :( Bi h up thử test thử thui :p
@tuanbka có lẽ đúng, thấy hình như càng về sau càng ít tốn pin, nhưng máy nhạy và nhanh nó tỉ lệ nghịch với pin chứ sao tỉ lệ thuận? mediafire nào pé iu

Đổi thành version nào không được? :D
Hãy vào registry, chỉnh thông số trong chỗ ghi XXXXX (5 ký tự).

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Version]
    "CustomVersion"="XXXXX"

Rồi save và SR lại là có thông số của ROM khác thôi mà.

kehantinh

Đổi thành version nào không được? :D
Hãy vào registry, chỉnh thông số trong chỗ ghi XXXXX (5 ký tự).

Mã:
[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Version]
    "CustomVersion"="XXXXX"

Rồi save và SR lại là có thông số của ROM khác thôi mà.

:-/:-/:-/
Ngẫn tò te lun, kí nì thì cook rom khắc bít, nhưng mừ vẫn biết nó là 13 chú ơi

sbB3nn0da

Cái này có cùng gốc gác với v12 mà chỉ bỏ cái chuột quang thôi,pác nên để chung với v12 chứ,đỡ mất công người đọc phải vào 2 thread

kehantinh

Cái này có cùng gốc gác với v12 mà chỉ bỏ cái chuột quang thôi,pác nên để chung với v12 chứ,đỡ mất công người đọc phải vào 2 thread

Níu bạn chỉ thấy nó khác 1 điểm là mất con tý so với V12 thì đâu cần phải up cho tốn công :D

ZHIHWA

Bác Quang làm 13M mà không làm thêm 1 cái 13C. Cháu muốn dùng OS mới nhưng không thích dùng M2D. Cháu nghĩ là rom clean cũng rất hữu dụng với nhiều người đó. Mong Bác dành chút thời gian để ra đời thêm cái 13C để công bằng với những người không dùng quen với M2D. Cám ơn Bác nhiều.

PhamQuang

Manager

V12MV13M nếu các bạn chỉ quan tâm tới sử dụng các tính năng thuần tuý PPC thì đúng là chỉ khác nhau có chuột quang và không có.
Nhưng với những người am hiểu và quan tâm tới OS thì 2 ROM này hoàn toàn khác nhau đấy.
Chính vì vậy tôi để tách chúng ra thành 2 Topic.
Và cũng lưu ý các bạn tham gia 1 điều cơ bản là: các ĐHV và các Cooker ROM họ luôn tự biết là nên tạo mới hay gộp các ROM mà.
Để Build 1 bản ROM mất hàng ngày, không lẽ đọc tham khảo có 2 Topic mà mất công vậy sao hả anh bạn thân mến??? :-?:-?:-?

PhamQuang

Manager
Bác Quang làm 13M mà không làm thêm 1 cái 13C. Cháu muốn dùng OS mới nhưng không thích dùng M2D. Cháu nghĩ là rom clean cũng rất hữu dụng với nhiều người đó. Mong Bác dành chút thời gian để ra đời thêm cái 13C để công bằng với những người không dùng quen với M2D. Cám ơn Bác nhiều.

Nếu trên quan điểm sử dụng ROM Clean thì theo chú nghĩ các cháu nên sử dụng bản DXHL3 hay 12C thì tốt hơn.
Thực tế nếu có làm 13C (Clean) trên cơ sở DXIA1 thì các bạn sẽ thấy thất vọng bởi cùng với số lượng loại bỏ các ứng dụng, bản cơ sở trên DXIA1 sẽ cho Storage và RAM kém hơn đó.

ZHIHWA

Vậy thì hi vọng phiên bản sau Bác sẽ làm song song 2 loại M2D và Clean nhé. Thật sự thì cháu đang dùng HL3 thấy chạy rất tốt, đáp ứng nhanh, GPS tuyệt vời, chỉ vì thích se sua nên mới up rom mới thôi. Cám ơn Bác đã quan tâm.

giacomini

Nếu trên quan điểm sử dụng ROM Clean thì theo chú nghĩ các cháu nên sử dụng bản DXHL3 hay 12C thì tốt hơn.
Thực tế nếu có làm 13C (Clean) trên cơ sở DXIA1 thì các bạn sẽ thấy thất vọng bởi cùng với số lượng loại bỏ các ứng dụng, bản cơ sở trên DXIA1 sẽ cho Storage và RAM kém hơn đó.

Bác Quang làm ơn chỉ em cách loại bỏ hoàn M2D từ bản Rom của Bác đi? Vì em không thích dùng nó em chì thích SPb thôi :) . Các chỉ em với nhe? mong tin Bác, cám ơn nhiều!

Bác giúp em cái vụ này luôn với :D đang tập tành cook Rom :)) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=42056&page=2

Chỉnh sửa cuối:

DstarBoz

mình mới dùng cái này nên hok bik j hết^^, đang dùng DZHK3 cài cái này đc ko

binhnt79

mình mới dùng cái này nên hok bik j hết^^, đang dùng DZHK3 cài cái này đc ko
Bản v13M của bác PhamQuang là rom cook (rút gọn) tăng bộ nhớ rom, ram nếu bạn muốn máy chạy nhanh và sd phiên bản mới cho em i900 thì nên cài ( mình đang sd rất good ).

Posted via Mobile Device