• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.08 PDAVIET

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.08 PV cho HTC Universal​

Theo yêu cầu của anh em, mình đưa Link tải các ROM như đã giới thiệu trên.

* v2.10.08 Clean: Không tích hợp các ứng dụng phụ

Link tải:

http://www.megaupload.com/?d=ZMDG7UKX

Mirror
http://rapidshare.com/files/34936509/UNI_ROM_v2.10.08_PVClean.rar

* v2.10.08 Software: Tích hợp các ứng dụng như v2.10.07

Link tải:

http://www.megaupload.com/?d=ZP1FSECT

Mirror
http://rapidshare.com/files/34936516/UNI_ROM_v2.10.08_PVFull.rar

Pass. kiểm tra và giải nén: PDAVIET

Vội đi làm nên không kịp giới thiệu về ROM, các bạn test sử dụng, giới thiệu hộ. :D

Các bạn ở Việt Nam lấy link down nhanh ở đây

Last edited by a moderator:

giancarlo

Chủ để bên kia đóng rồi nên em mạn phép hỏi ở đây.

Con Exec của em sau khi UpRom xong thì loa ngoài nghe rất nhỏ, còn nhỏ hơn cả loa của T-Mobile Dash.

Không biết có cách nào patch hoặc chỉnh Registry cho âm thanh của loa nó to lên đc ko ạ. Vì hiện tại khi có đt gọi đến hoặc nghe nhạc, âm thanh nó nghe nhỏ xíu à. So với cái máy to vật vã có 2 cái loa thì cái âm thanh vậy thấy nó ko đc bình thường. Trước khi up Rom thì nghe vẫn ok cho nên em nghĩ ko phải là do phần cứng.

Mong anh PhamQuang giúp đỡ, cảm ơn rất nhiều !

rockone1909

vậy thì có khả năng là do phàn cứng thôi bạn ạ, vì up rom lên mình không thấy có trường hợp nào bị phần cứng cả, bạn thử xem máy mình đã chỉnh lên max volume chưa, còn về tip reg để chỉnh volume thì mình chưa thấy đâu, bạn test lại thử xem nhá

TuanQuang

Chủ để bên kia đóng rồi nên em mạn phép hỏi ở đây.

Con Exec của em sau khi UpRom xong thì loa ngoài nghe rất nhỏ, còn nhỏ hơn cả loa của T-Mobile Dash.

Không biết có cách nào patch hoặc chỉnh Registry cho âm thanh của loa nó to lên đc ko ạ. Vì hiện tại khi có đt gọi đến hoặc nghe nhạc, âm thanh nó nghe nhỏ xíu à. So với cái máy to vật vã có 2 cái loa thì cái âm thanh vậy thấy nó ko đc bình thường. Trước khi up Rom thì nghe vẫn ok cho nên em nghĩ ko phải là do phần cứng.

Mong anh PhamQuang giúp đỡ, cảm ơn rất nhiều !

bạn sang bên topic hack registry xem nhé. ở mấy trang đầu bài của SM Anh Tú có đưa 1 số file .cab để fix âm thanh đây. chúc vui.

phuongsfc

Hi!
Tôi dùng bản ROM này cũng được hơn 2 tuần rồi, về dung lượng và tốc độ thì không có gì phải phàn nàn cả. Nhưng một số lần xử dụng khi có phone đến thì máy vẫn bị treo! Phải Reset lại (không nhiều, nhưng vẫn có thỉnh thoảng). Không biết có phải lỗi ROM không các bạn nhỉ?????????

TLV

Active Member
Hi!
Tôi dùng bản ROM này cũng được hơn 2 tuần rồi, về dung lượng và tốc độ thì không có gì phải phàn nàn cả. Nhưng một số lần xử dụng khi có phone đến thì máy vẫn bị treo! Phải Reset lại (không nhiều, nhưng vẫn có thỉnh thoảng). Không biết có phải lỗi ROM không các bạn nhỉ?????????

Không phải lỗi Rom, mà do xung đột chương trình cũ cài đặt trên những Rom trước.

Tôi đã từng nhiều lần up Rom v2.10.08 PV, rồi lại phải gỡ ra vì gặp nhiều lỗi tương tự như mọi người đã nêu, vì khi đó do ngại cài đặt nên tôi thường "Restore" từ chương trình SpbClone Backup, và hay gặp lỗi này lỗi nọ.

Cho nên tôi đã cài đặt từ đầu từng chương trình, kết quả phải nói là tuyệt:
- Khởi động (soft reset) cực kỳ nhanh
- Tốc độ xử lý nhanh
- Truy cập wifi tốt
- Ram ít tụt
- Có vẻ pin cũng ít tốn (?)
- Không bị các lỗi như mọi người thường nêu ở trước
- v.v...

Một lần nữa cảm ơn anh PhamQuang, và đợi Rom v2.10.09 PV trong những ngày tới.

rockone1909

Hi!
theo mình nghĩ thì là do bản rom dấy,vì mình cũng gặp trường hợp này mà, mà minh f thì k bao giờ back up từ bản cũ sag cả, luôn cài mới thôi, tuy nhiên bị rat ít,

dung15

Bác PhamQuang có thể cho em xin codec .mp4,.avi

Bác PhamQuang cho em xin codec .mp4,.avi để có thể xem trên Windows Media Player. Bản PDAViet 2.10.8 đã xem được rồi nhưng em vẫn thích bản PDAViet 2.10.5 Fix vì em thấy nó ổn hơn. Mong bác giúp .Thankk! :((

duongtver

Mình cũng dùng qua bản 07 và 08 rồi , nhận xét thấy :
-máy chay nhanh ram nhiều sau khi đã cài mấy soft vào
- tuy nhiên ko ổn định lắm , dễ bị treo và wifi làm việc không tốt , khó nối hơn , trong lúc chạy mặc dù vẫn báo kết nối nhưng ko chạy wifi
-bản 05 fix 2 mìn thấy khá ổn , chỉ có điều ram còn hơi ít thôi .

VIP

em đã xài cả hai bản trên MDA PRO rồi bản 08 có cái lỗi là kô lưu hình trực tiếp lên thẻ nhớ được, thỉnh thoảng treo máy khi có cuộc gọi đến, được cái tốn ít ram khởi động nhanh, pin để cả đêm đến sáng tụt 2% nhưng bật máy để màn hình sáng thì tốn pin nhanh để kô đó thui mà được có 5h (máy của em còn mới tinh đó)

rockone1909

ặc 5h là nhiều rồi đấy bạn ạ, nói chung bản 06 tốn pin hơn bản 05 khi để ở chế độ bật màn hình, có thể tốn nhiều để xử lý hơn, còn nếu dùng bình thường thì vẫn được 3 ngày đấy chứ

nhatha

sao e up bản này thì Radio của nó là 1.13 nhỉ...e ko hiểu sao nữa.

cachep2006

sao e up bản này thì Radio của nó là 1.13 nhỉ...e ko hiểu sao nữa.

Bản này chỉ theo xu hướng về Ext rom mà thôi ! Còn Radio 1.15.00 thì bạn tự tìm và up sau đó bạn !

Thân !

shankar

Bluetooth stack

Cho tôi hỏi một vấn đề hơi xưa cũ một tí. Bản rom này nghe bluetooth có ngon không nhỉ ?

TuanQuang

Cho tôi hỏi một vấn đề hơi xưa cũ một tí. Bản rom này nghe bluetooth có ngon không nhỉ ?

bản rom 08 này nghe nhạc = BT thì vô tư nhưng nghe gọi thì ko nghe đc bạn ah. để fix lỗi này thì bạn phải cài cái mình gửi dưới đây mới đc.

giancarlo

Bản 08 Clean ko kết nối đc wifi, pin tuột nhanh lắm các anh ui. Em test xài mấy hôm nay thấy còn vấn đề đó.

rockone1909

08 không hề có lỗi gì về wf cả bạn ạ, bạn xem lại nhá, pin thì bạn phải nói rõ ra xem thế nào nhá, đúng là nó tốn hơn w5.0 nhưg mà so với các bản rom khác thì nó khá là ổn định đấy

xtitan

08 không hề có lỗi gì về wf cả bạn ạ, bạn xem lại nhá, pin thì bạn phải nói rõ ra xem thế nào nhá, đúng là nó tốn hơn w5.0 nhưg mà so với các bản rom khác thì nó khá là ổn định đấy

vậy là bác chưa dùng với mạng wifi sử dụng bảo mật WPA-TKIP rồi :)

TuanQuang

vậy là bác chưa dùng với mạng wifi sử dụng bảo mật WPA-TKIP rồi :)

đúng là việc kết nối wi-fi có mạng bảo mật của rom 08 này khó thật, mình cũng đã thử ở mấy nơi nhưng kết quả chỉ search đc chứ ko sài đc. điều này ko biết đã có ai fix đc chưa???