• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.08 PDAVIET

redlion

đúng là việc kết nối wi-fi có mạng bảo mật của rom 08 này khó thật, mình cũng đã thử ở mấy nơi nhưng kết quả chỉ search đc chứ ko sài đc. điều này ko biết đã có ai fix đc chưa???

Mình cũng gặp trường hợp này những mạng bảo mật tìn được nhưng không thể sài được Mình up rom 6 máy của mấy thằng bạn thì có một thằng sài được còn mình thì không mới ức chứ. Mình đã tìm hết cách rồi nếu ai đó đã fix được chỉ dùm

Nemmatlanh

Mình cũng gặp trường hợp này những mạng bảo mật tìn được nhưng không thể sài được Mình up rom 6 máy của mấy thằng bạn thì có một thằng sài được còn mình thì không mới ức chứ. Mình đã tìm hết cách rồi nếu ai đó đã fix được chỉ dùm

Cái này có thể là do Rom 08 này đã chỉnh Wifi của Exec Support với chuẩn G nên khó kết nối.Bạn có thể thử cách sau:
Dùng SK Tools>>>>>>>>>TurnUp>>>>>>>>NetWork>>>>>>>>WLan 802.11G Support bạn chỉnh lại thành No rồi SR lại máy và vào lại Wifi thử xem sao nhé.Chúc vui!

holitraco

Mọi người xem có cách nào để sửa lỗi phím cứng end có tác dụng không? Trước đây dùng các bản room khác, thời giam đàm thoại lâu, máy tự chuyển sang chế độ tắt đen ngòm, khi mình kết thúc đàm thoại chỉ việc ấn phấm cứng end là ok. Nhưng từ khi dùng bản 2.10.08 này, đàm thoại lâu, màn hình tắt, đã ấn phím end mà máy vẫn kết nối, lại phải bật màn hình lên, nhập pass bảo vệ mở máy thì mới kết thúc được cuộc gọi. Như vậy rất bất tiện, có ai bị như mình không?
Còn nữa, khi máy đang ở chế độ khóa, bật đèn màn lên, trước đây ở WM5 thì nhập pass vào là ok, nhưng bây giờ, ở bản room này, nhập pass vào lại phải ấn unlock thì mới được.
Có cách nào chỉnh sữa những cái này, mọi người cho tôi biết nha.
Thank trước

TuanQuang

Mọi người xem có cách nào để sửa lỗi phím cứng end có tác dụng không? Trước đây dùng các bản room khác, thời giam đàm thoại lâu, máy tự chuyển sang chế độ tắt đen ngòm, khi mình kết thúc đàm thoại chỉ việc ấn phấm cứng end là ok. Nhưng từ khi dùng bản 2.10.08 này, đàm thoại lâu, màn hình tắt, đã ấn phím end mà máy vẫn kết nối, lại phải bật màn hình lên, nhập pass bảo vệ mở máy thì mới kết thúc được cuộc gọi. Như vậy rất bất tiện, có ai bị như mình không?
Còn nữa, khi máy đang ở chế độ khóa, bật đèn màn lên, trước đây ở WM5 thì nhập pass vào là ok, nhưng bây giờ, ở bản room này, nhập pass vào lại phải ấn unlock thì mới được.
Có cách nào chỉnh sữa những cái này, mọi người cho tôi biết nha.
Thank trước

lôix của bạn là do xung soft core Player thôi.nếu bạn bật core player thì bạn phải reset lại mới đc. vấn đề thứ 2 là do lỗi của sktool ,bạn phải remove sktool thì mới dùng đc.hoặc bạn có thể up bản 08 clean thủ xem nhé.

nhatha311

Hix, sao e tải bản 08 clean ko được vậy các bác ?Bác nào có link khác ,cho e xin cái nhé ...Tks.

phenmientay

Các bác ơi cho mình hỏi : khi mình xài bản rom của máy (2005) thì mình cấu hình gprs ngon lành, vào net tốt, cấu hình mail yahoo pop3 , nhận mail vô tư. Thế mà sau khi cài bản rom 08 clean vào thì không thể vào net bằng gprs và cũng không thể cấu hình mail pop3 được. Các bác có bị như vậy không, xin chỉ giáo. Đa tạ.

TuanQuang

Các bác ơi cho mình hỏi : khi mình xài bản rom của máy (2005) thì mình cấu hình gprs ngon lành, vào net tốt, cấu hình mail yahoo pop3 , nhận mail vô tư. Thế mà sau khi cài bản rom 08 clean vào thì không thể vào net bằng gprs và cũng không thể cấu hình mail pop3 được. Các bác có bị như vậy không, xin chỉ giáo. Đa tạ.

đối với vấn đề GPRS thì theo mình 2k5 và 2k6 cũng giống nhau thôi, ko có tha đổi gì đâu bạn ah. có lẽ bạn chưa cài đặt thông số đúng thôi. mình vẫn vào GPRS bình thương mà, mình cũng đang dùng 08 clean. bạn có thể sang Topic các bứoc cài đặt và thống số cho GPRS đê kiểm tra lại xem sao nhé. chúc vui!

exec1984

Active Member
em thấy bản clean 08,hoặc full 08 đều có những điểm hay riêng ,ổn định hơn rất nhiều so với 09(chỉ hơn mỗi cái theme) nhưng sao anh Quang lại cắt bỏ voice speed dial đi nhỉ,có cách nào khác phục không hả các bạn hay phải build lại rom,có cách nào cài vào không nhỉ...Ai dùng tai nghe BT chắc đều dùng cái này

phenmientay

đối với vấn đề GPRS thì theo mình 2k5 và 2k6 cũng giống nhau thôi, ko có tha đổi gì đâu bạn ah. có lẽ bạn chưa cài đặt thông số đúng thôi. mình vẫn vào GPRS bình thương mà, mình cũng đang dùng 08 clean. bạn có thể sang Topic các bứoc cài đặt và thống số cho GPRS đê kiểm tra lại xem sao nhé. chúc vui!
Bởi vì ngay trước khi up, mình cài đặt thông số gprs, vào net, duyệt web, check mail ngon lành. Sau khi up thì cũng cài đặty như rứa nhưng lại không connect được, và tạo account mail pop3 cũng không được. Thế mới lạ!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bởi vì ngay trước khi up, mình cài đặt thông số gprs, vào net, duyệt web, check mail ngon lành. Sau khi up thì cũng cài đặty như rứa nhưng lại không connect được, và tạo account mail pop3 cũng không được. Thế mới lạ!

Nhiều khi cùng một bản rom nhưng lại phát sinh lỗi ở các máy khác nhau, ngày trước mình up cùng một bản rom mình up đi up lại mà vẫn bị các lỗi khác nhau. Theo mình bạn thử up lại rồi cài đặt xem sao. Nếu vẫn không connect được mình nghĩ bạn phải cài bản khác thôi :D. Thân!!!

Huycl2507

bac oi em dung wm2003 muon up rom thi dung ban nao ha may bac chi ho em voi.thanks

Bạn xem lại máy mình thuộc dòng gì rồi vào đúng Topic đó nha.

Dòng UNIVERSAL đâu có dùng WM2003:-??

Chúc vui

P/s: lần sau post bài nhớ dùng Tiếng Việt có dấu bạn nhé:D

laodatma

Vụ này được hướng dẫn đầy đủ lắm rồi mà! sao Trial Mod lười tìm thế? cái bạn cần đây nè : http://pdaviet.net/showthread.php?t=99 :D
Các bác có Tool nào up để thay đổi màn hình khởi động ( Boot and Screen) của hình bọt nước O2 thành màn hình của T Mobile ko? Tại vì máy của em là MDApro trong khi các Rom của PDAVIET sau khi up đều là màn hình của O2 trong khi em rất muốn quay về mặc định của nó là T Mobile.Thanks các bác nhìu!

holitraco

Có một số lỗi khi dùng bản 08 PDVIET như sau:
1. Khi cài Winrar thì tất cả các phần nén bởi Winrar không được mở
2. Sau một thời gian dùng, màn hình đang đen ở chế độ chờ, có điện thoại đến, không hiện ra số gọi đến hay người gọi đến đã lưu trong contact. Hiện ra 1 ô đen ngòm theo hình của cuộc gọi đến. Điều này gây khó khăn khi không nhận ra được người gọi cho mình.
Do không có mạng ADSL lên mỗi lần tải được room mới rất khó khăn, up rồi lại lỗi mà tải room mới thì không phải dễ dàng. Vậy lên ai có thể test có bản room nào ổn định nhất, ko xung đột với các soft trò chơi của astrawa, Warface, pocketheros, và phần mềm encrypt khóa các file office.

doibung0

Có một số lỗi khi dùng bản 08 PDVIET như sau:
1. Khi cài Winrar thì tất cả các phần nén bởi Winrar không được mở
2. Sau một thời gian dùng, màn hình đang đen ở chế độ chờ, có điện thoại đến, không hiện ra số gọi đến hay người gọi đến đã lưu trong contact. Hiện ra 1 ô đen ngòm theo hình của cuộc gọi đến. Điều này gây khó khăn khi không nhận ra được người gọi cho mình.
Do không có mạng ADSL lên mỗi lần tải được room mới rất khó khăn, up rồi lại lỗi mà tải room mới thì không phải dễ dàng. Vậy lên ai có thể test có bản room nào ổn định nhất, ko xung đột với các soft trò chơi của astrawa, Warface, pocketheros, và phần mềm encrypt khóa các file office.

Mình dùng WinRar for ppc từ khi mới có bản WinRar đầu tiên cho thiết bị ppc đén giờ, đâu bao giờ bị vấn đề gì! Có phải bạn nén bằng WinRar ở bản Rom cũ rồi mới Giải nén ở bản Rom mới!?? Nếu như vậy thì theo mình nghĩ là cũng không sao vì các file nén thì không phụ thuộc vào Hệ Điều Hành hoặc phiên bản Rom!
Chuyên cuộc gọi đến của bạn thì mình bảo đảm Rom nguyên bản không gây ra hiện tượng này!
Mình đã từng Up bản ROM v2.10.08 PDAVIET Clean! Clean thì không sao! Nhưng mà unclean thì có sao!! :D:D
Bảo đảm với bạn là máy bạn bị xung đột phần mềm 100%
Hãy text clean trước đã nhé!

Thân! :)

P/S: Bản ROM v2.10.07 PDAVIET là bản ổn định nhất của HDH WM6 mình từng dùng! Tuy nhiên cũng hãy cẩn thận với những sòt bạn cài vào máy! Mình cài bậy bạ mở contact không được luôn! :D

holitraco

Mình dùng WinRar for ppc từ khi mới có bản WinRar đầu tiên cho thiết bị ppc đén giờ, đâu bao giờ bị vấn đề gì! Có phải bạn nén bằng WinRar ở bản Rom cũ rồi mới Giải nén ở bản Rom mới!?? Nếu như vậy thì theo mình nghĩ là cũng không sao vì các file nén thì không phụ thuộc vào Hệ Điều Hành hoặc phiên bản Rom!
Chuyên cuộc gọi đến của bạn thì mình bảo đảm Rom nguyên bản không gây ra hiện tượng này!
Mình đã từng Up bản ROM v2.10.08 PDAVIET Clean! Clean thì không sao! Nhưng mà unclean thì có sao!! :D:D
Bảo đảm với bạn là máy bạn bị xung đột phần mềm 100%
Hãy text clean trước đã nhé!

P/S: Bản ROM v2.10.07 PDAVIET là bản ổn định nhất của HDH WM6 mình từng dùng! Tuy nhiên cũng hãy cẩn thận với những sòt bạn cài vào máy! Mình cài bậy bạ mở contact không được luôn! :D

Đúng như bạn nói, trước đây mình cũng dùng winrar mà chẳng bao giờ bị cái lỗi này, mặc dù mình nén ở room cũ, sau đó mình giải nén ở room mới. Nhưng chẳng hiểu sao ở đây không được, cái không được là ko phải ko mở được mà mình vào winrar để mở file nén thì được, còn mở trực tiếp thì không được. tất cả các file nén đều ko hiện ra biểu tượng winrar.
Còn nữa, cũng như bạn nói, đôi khi mình không mở được contact.
Thôi đành chờ mọi người text thử sau đó có bản bào ổn định nhất thì up thôi.

doibung0

Đúng như bạn nói, trước đây mình cũng dùng winrar mà chẳng bao giờ bị cái lỗi này, mặc dù mình nén ở room cũ, sau đó mình giải nén ở room mới. Nhưng chẳng hiểu sao ở đây không được, cái không được là ko phải ko mở được mà mình vào winrar để mở file nén thì được, còn mở trực tiếp thì không được. tất cả các file nén đều ko hiện ra biểu tượng winrar.
Còn nữa, cũng như bạn nói, đôi khi mình không mở được contact.
Thôi đành chờ mọi người text thử sau đó có bản bào ổn định nhất thì up thôi.

Vậy thì bạn cài lại WinRar đi, lỗi này đâu phải của WinRar hay Rom mà là của File Explorer! Nếu su khi bạn uprom chưa cài lại WinRar thì nó sẽ không hện ra biểu tượng WinRar trong File Explorer! Còn contact thì mình mở nó không bao giờ hiện ra luôn chứ hổng phải thỉnh thoảng! BACKUP hay RESTORE gì cũng không được hết! Nhưng như mình đã nói, đó là lỗi người dùng chứ không phải tại Rom version! Mình thấy bản ROM v2.10.10 clean PDAVIET và buiness tốt lắm đấy! Bạn thử xem sao nhé!

nhatha

bản ROM này mình thấy bắt sóng wifi yếu quá, ngồi cách xa có 2m mà đã ko thấy dấu hiệu gì rồi, với lại tình trạng có cuộc gọi đến hay bị treo máy lắm, Pin thì báo sai chập chờn quá...lúc thì báo 0%, lúc thì lại khác....

doibung0

bản ROM này mình thấy bắt sóng wifi yếu quá, ngồi cách xa có 2m mà đã ko thấy dấu hiệu gì rồi, với lại tình trạng có cuộc gọi đến hay bị treo máy lắm, Pin thì báo sai chập chờn quá...lúc thì báo 0%, lúc thì lại khác....

Đâu có ai bị như bạn đâu! Wifi vẫn tốt mà, nếu nó đã không ổn thì bạn sẽ không bắt được wifi luôn đó! Còn Pin thì lần đầu mình nghe như vậy! Test clean trước khi cài phần mềm nhé! Như vậy sẽ đánh giá đúng được bản Rom đó! Đa số các vấn đề mình gặp là do xung đột phần mềm thôi!