• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.09 PDAVIET (BLACK)

redlion

Turn off WI-fi->vào Start->Settings->Wi-Fi->Chọn network muốn kết nối-> Connect
Tỉ lệ thành công cao. Mình đã thử nhiều lần, chứ kết nối bằng cách khác hầu hết FAILED!

Đúng là phải thực hiện như Tommy2005 thì cơ hội thành công cao, nhưng đôi lúc cũng xảy ra một số trường hợp máy không tìm thấy tên của network (đối với máy chưa từng kết nối) thì bạn có thể chọn tiếp mục Add new...gõ đại một tên Network gì đó cho có thì máy sẽ tự động dò tìm tốt hơn và sẽ nhận được Network tại nơi đó ( dĩ nhiên tên network đặt đại không thể sử dụng được mà chỉ dùng làm đệm cho máy dò tìm thôi)

laodatma

Cách bạn mô tả vẫn cứ 'tèo' thôi. Với tôi thi cách thực hiện đảm bảo 100% thành công (khi kết nối với những AP có thiết lập security) là dùng Comm Manager và thực hiện kết nối với AP qua 2 bước: 1. bật kết nối khoảng 5s-> ngắt kết nối;2. bật lại kết nối ->OK. =))
Turn off WI-fi->vào Start->Settings->Wi-Fi->Chọn network muốn kết nối-> Connect
Tỉ lệ thành công cao. Mình đã thử nhiều lần, chứ kết nối bằng cách khác hầu hết FAILED!

nhatha311

Hix, bản 09 này xài tụt Ram và tụt pin nhiều wá các bác ạ !Hồi trước e xài bản 07 tuy có chút xung đột với Core nhưng ít hao pin lắm ( Xài bình thường được gần 3 ngày ). Cái 09 này mới sạc được gần 1 tiếng thì tụt mất trên 5% pin ( có nghe gọi gì đâu ?? ) ..
thêm 1 cái nữa , cái Windows Media nghe nhạc cứ giựt giựt thế nào ấy , và nhạc chuông tnhắn lúc có lúc ko ...Được 1 cái là kết nối Wifi tốt hơn bản 07 ..
Trở lại bản 08 clean xem thử sao ...

blacklist

Hix, bản 09 này xài tụt Ram và tụt pin nhiều wá các bác ạ !Hồi trước e xài bản 07 tuy có chút xung đột với Core nhưng ít hao pin lắm ( Xài bình thường được gần 3 ngày ). Cái 09 này mới sạc được gần 1 tiếng thì tụt mất trên 5% pin ( có nghe gọi gì đâu ?? ) ..
thêm 1 cái nữa , cái Windows Media nghe nhạc cứ giựt giựt thế nào ấy , và nhạc chuông tnhắn lúc có lúc ko ...Được 1 cái là kết nối Wifi tốt hơn bản 07 ..

Pin của bác là pin gì mà dùng tốt thế? 3 ngày? Bác mua ở đâu cục pin này thế? Tôi dùng các bản WM6 đều chỉ được 1 ngày thôi

doibung0

Như các bạn ở trên tranh luận thì dường như máy các bạn bị nhiều vấn đề về wifi quá nhỉ! Nhưng máy mình cài clean bản 09 này thì wifi ok! Không có gì để phàn nàn! Các bạn cài lại xem sao nhé!

HaChau

Super V.I.P
Người ta đã nói rõ là secured wifi WPA chứ WEP hay open WIFI thì chả có vấn đề gì. WPA WIFI của các version ROM gần đây đều mắc bệnh này.
Giờ mình bỏ chế độ bảo mật WEP/WPA, chỉ lọc địa chỉ MAC là giải quyết được vấn đề về kết nối WiFi. Tất nhiên giải pháp này chỉ sử dụng được ở nhà riêng vì config được router :)

cuunon

Pin của bác là pin gì mà dùng tốt thế? 3 ngày? Bác mua ở đâu cục pin này thế? Tôi dùng các bản WM6 đều chỉ được 1 ngày thôi

Bản 08 xài pin xuống còn 10% vẫn OK , thế mà bản 09 thì con cả 25% đã ngủm rùi. Đành trở lại bản 08 thui .

blacklist

Bản 08 xài pin xuống còn 10% vẫn OK , thế mà bản 09 thì con cả 25% đã ngủm rùi. Đành trở lại bản 08 thui .

pin của em dùng đến 1% mới ngủm nhưng lại hết rất nhanh, nhiều lúc không nổi 1 ngày. Lạ 1 cái là 1% mới bị ngủm

rockone1909

qua mấy ngày test chi tiết thêm thì thấy đúng là bản 09 này không tốt bằng 08 clean, ram tụt nhanh, hay bị treo khi có đt, tin nhắn, ringtone không ổn định, khi dùng nhạc làm chuông trên thẻ thường bị trả về defautl, lúc gập máy mà nghe tiếng ring thì bị bé đi hẳn, thỉng thoảng bị treo vô cớ (các soft mình cài giông hệt khi dùng 08 clean) chỉ kết cái theme và skin bàn phím thôi, chuyển về 08 dùng tạm, mấy hôm nữa tính tiếp, he

nthanhtrung_a

pin của em dùng đến 1% mới ngủm nhưng lại hết rất nhanh, nhiều lúc không nổi 1 ngày. Lạ 1 cái là 1% mới bị ngủm

Có vài nguyên nhân làm máy nhanh hết Pin:
1 là bạn chưa tắt hoàn toàn chương trình khi bạn không muốn dùng nữa, bạn cứ nghĩ là tắt nhưng thực chất nó chỉ Min "thu nhỏ" lại thôi.
2 là Pin bạn là Pin dỏm rồi.
3 là Pin của bạn bị chai rồi.
Chứ Rom không ảnh hưởng mấy đến thời gian dùng Pin đâu.

nthanhtrung_a

qua mấy ngày test chi tiết thêm thì thấy đúng là bản 09 này không tốt bằng 08 clean, ram tụt nhanh, hay bị treo khi có đt, tin nhắn, ringtone không ổn định, khi dùng nhạc làm chuông trên thẻ thường bị trả về defautl, lúc gập máy mà nghe tiếng ring thì bị bé đi hẳn, thỉng thoảng bị treo vô cớ (các soft mình cài giông hệt khi dùng 08 clean) chỉ kết cái theme và skin bàn phím thôi, chuyển về 08 dùng tạm, mấy hôm nữa tính tiếp, he

Sao Rom mỗi máy lại có mỗi bệnh khác nhỉ. Ngộ thật. Mình thì thấy ngược lại, bản 09 này rất ok. Máy mình không bị treo như lúc trước nữa.
Hy vọng bản nhạc chia tay của bác Tom sẽ thỏa mãn nhu cầu của tất cả chúng ta.

Sheva

Máy của mình up ROm .09 thì pin còn 20% đã tắt rồi (chưa cài thêm soft nào hết) đành trở lại sài bản .07 vậy
Bác PhamQuang coi lại vấn đề này lại dùm mọi người,con wifi thì mình thấy dùng ổn cả

nthanhtrung_a

Cái Window Media bị dựt dựt là do anh Quang điều chỉnh tăng tốc độ truy xuất thẻ nhớ trong Regedit đó mà bạn.
Bạn vào đó điều chỉnh lại xem sao.
HKEY_LOCAL_MACHINE\DRIVER\SDCARD\CLIENTDRIVERS\CLA SS\SDMEMORY_CLASS và khóa:
HKEY_LOCAL_MACHINE\DRIVER\SDCARD\CLIENTDRIVERS\CLA SS\MMC_CLASS
thay đổi giá trị BlockTransferSize từ 128 hoặc 256 thành 64.
Thế là xong.
Chúc bạn vui.

DucLinh

Tình trạng như bạn nêu thì đến 90% là tại máy rùi,mình cũng từng dính một con như vậy,ko phải tại Rom đâu.

nthanhtrung_a

Máy của mình up ROm .09 thì pin còn 20% đã tắt rồi (chưa cài thêm soft nào hết) đành trở lại sài bản .07 vậy
Bác PhamQuang coi lại vấn đề này lại dùm mọi người,con wifi thì mình thấy dùng ổn cả

Bạn à, Rom không ảnh hưởng đến Pin đến mức như vậy đâu bạn à.
Có thể là do bạn chưa tắt hết các chương trình ứng dụng mà bạn mở lên đó thôi. Chương trình đó chỉ bị thu nhỏ thôi. Chứ thực chất nó chưa bị tắt.
Bạn kiểm tra lại xem sao.
Sao kỳ này, nhiều bạn than phiền về Pin quá nhỉ.
Chúc vui nhé.

HaChau

Super V.I.P
Anh em có ai biết cái Smart Dialing của WM6 là file nào không vậy? Mình muốn patch file này để hỗ trợ search contact tiếng Việt hoàn chỉnh nhưng khó tìm quá :(

psthanh

Có vài nguyên nhân làm máy nhanh hết Pin:
1 là bạn chưa tắt hoàn toàn chương trình khi bạn không muốn dùng nữa, bạn cứ nghĩ là tắt nhưng thực chất nó chỉ Min "thu nhỏ" lại thôi.
2 là Pin bạn là Pin dỏm rồi.
3 là Pin của bạn bị chai rồi.
Chứ Rom không ảnh hưởng mấy đến thời gian dùng Pin đâu.

ặc bác thử dùm WM5 và WM 6 xem có khác ko nhé

nthanhtrung_a

ặc bác thử dùm WM5 và WM 6 xem có khác ko nhé

Mình đã dùng WM5 cả một thời gian dài, khi đó mình còn dùng Pin dởm nữa kìa, cũng không thấy gì khác mấy.
Chỉ khác khi mà nghe nhạc, xem phim, Wifi, BT thôi, chỉ khi nào dùng những chương trình này, mới nhanh hết Pin thôi.
Còn nếu không thì đâu có gì khác biệt.
Mình cũng thử up nhiều Rom rồi, vấn đề về Pin mình không bị gặp.

giancarlo

Sau những cái lỗi đã nói ở trên. Hôm nay vô tình phát hiện ra thêm 1 cái lỗi bự to đùng cũng nằm ở chỗ cái wifi.

Chẳng là chiều nay ngồi connect vào 1 mạng wifi có mã khóa. Dzọc chơi vì biết là connect ko đc. Thay vì nhập mật khẩu (network key) đúng, em nhập tầm bậy đại chơi cho vui thì xảy ra tình trạng wifi treo luôn, tắt ko đc luôn, mỗi khi tắt wifi là cái màn hình trắng nhách ko cách nào vào lại windows đc, phải soft reset lại. Reset xong thì cũng thấy cái wifi chình ình ko tắt đc, khởi động xong lại treo tiếp tục.

Hard reset trở về tình trạng trắng bóc, thử lại cũng bị "u như kỹ". hic --> tới đây cứ tưởng wifi của máy em chắc là tiêu rồi nên chập mạch.

Vội bay vào up ngược về 08 Clean. Tình trạng trên ko còn xảy ra nữa.hic hú vía. cứ tưởng là do phần cứng.

Em giờ đã quay về xài 08 Clean cho nó lành, ko bị treo máy linh tinh này kia như em đã nêu ở trên. Giống rockone, kết mỗi cái skin màu đen thui ( có 1 bro cho 1 cái cũng trong topic này nhưng cái bản đó màu xám chứ hông phải màu đen :D ).
Cái kết thứ 2 là mấy biểu tượng cơ bản (pin, xoay màn hình ... ) đưa hết về góc phải, bản 08 tự nhiên đưa thành icon to uỵch trên HTC today plugin nhìn ko đc thẩm mỹ bằng.

Đợi bản 10 của anh Quang tiếp ^_^