• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.10 PDAVIET - CLEAN

doibung0

Em thật sự đánh giá cao tinh thần của các bác trong diễn đàn (đặc biệt là bác Pham Quang).
Em đã test thử bản 10, về cơ bản em thấy chất lượng tốt hơn so với bản 9 rất nhiều, không thấy có hiện tượng xung đột phần mềm (trên máy em). Nhưng thú thật em vẫn cảm nhận sự chưa thật ổn định của cả mấy bản sau này: VD
- Media chưa thật chuẩn (Bản 10 có tốt hơn bản 9 nhưng em thấy vẫn chưa thật ok)
- Wireless không hoạt động (chỉ xảy ra ở bản 10.
- Synct được với máy tính nhưng không thể vào mạng qua đường USB được (ở các bản trước đây vào được ngon lành).
- Chụp hình Camera tương đối chuẩn so với các bản trước.
Đây là một số ý kiến rất chủ quan của bản thân em, mong các bác tham khảo

Đúng là WIFI hình như không được ổn nhưng mình thấy Media quá tốt đi chứ bạn! Các vấn đề khác mình không có ý kiến!

Thân! :)

exec1984

Active Member
Em thật sự đánh giá cao tinh thần của các bác trong diễn đàn (đặc biệt là bác Pham Quang).
Em đã test thử bản 10, về cơ bản em thấy chất lượng tốt hơn so với bản 9 rất nhiều, không thấy có hiện tượng xung đột phần mềm (trên máy em). Nhưng thú thật em vẫn cảm nhận sự chưa thật ổn định của cả mấy bản sau này: VD
- Media chưa thật chuẩn (Bản 10 có tốt hơn bản 9 nhưng em thấy vẫn chưa thật ok)
- Wireless không hoạt động (chỉ xảy ra ở bản 10.
- Synct được với máy tính nhưng không thể vào mạng qua đường USB được (ở các bản trước đây vào được ngon lành).
- Chụp hình Camera tương đối chuẩn so với các bản trước.
Đây là một số ý kiến rất chủ quan của bản thân em, mong các bác tham khảo
mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại quá trình up rom và các phần mềm trong máy nhé, mình cũng đang sử dụng bản 10 (đã dùng cả clean và Bsi) đều kết nối wifi tốt mà,còn Syn qua usb cũng ok luôn đó, con media thì cũng ổn định mà theo mình thì bạn nên thử bản BUSINESS, mình thấy các ứng dụng đưa vào khá hợp lý,ko thừa tẹo nào mà dung lương con trống cũng nhiều hỗ trợ media tốt hơn (theo mình)

Dao007forever

Cái fix lỗi Wifi Plugin trên Today là để chi vậy ạ, em thấy nó cũng y hệt nhau sau khi chạy?? À, từ bản 8 đến bản này em cứ thấy cài phoneAlarm vào rồi remove thì nó mất tiếng của SMS arrive, dù chỉnh lại trong Sound vẫn k được, phải HR. À, còn phần pocket Breeze và iLaucher cài vào thì mấy menu popup bị dính lại hình sau khi mở ra.

rockone1909

Cái fix lỗi Wifi Plugin trên Today là để chi vậy ạ, em thấy nó cũng y hệt nhau sau khi chạy?? À, từ bản 8 đến bản này em cứ thấy cài phoneAlarm vào rồi remove thì nó mất tiếng của SMS arrive, dù chỉnh lại trong Sound vẫn k được, phải HR. À, còn phần pocket Breeze và iLaucher cài vào thì mấy menu popup bị dính lại hình sau khi mở ra.

cái plugin đấy dùng để biến cái turn on fight mode thành commanager (chọt vào cột sóng), mình nghĩ là không cần lắm, vì có comm trên tray rồi, bản 10 này cong nhận dùng ổn thật, chưa bị treo phát nào, pin dung ổn định, về 0 mới off, khôn gbij xugn đột pm, tuy nhiên cái theme black kèm theo không hiện đen hết được, 2 thanh bar vẫn xanh, còn lại không có gì phàn nàn, đang test tiếp

phenmientay

Mới phát hiện vụ này : không thể kết nối ppc(EXEC) với pc qua cổng BT gắn ngoài(bluesoleil). Cứ báo kết nối thành công, sau 1-2 giây thì ngắt. Trong khi con O2 mini thì kết nối ngon lành. Có ai bị giống mình không?

vpxbom

Trong cửa sổ \Microsoft activeSync\file\connection settings, ở mục "this computer is connecteed to", chọn "The Internet". Tôi luôn vào được internet qua sync (với các phiên bản sync từ 4.1-4.5) ngay sau khi Up bất cứ bản ROM nào. Bạn làm thử xem.

Nemmatlanh

Trong cửa sổ \Microsoft activeSync\file\connection settings, ở mục "this computer is connecteed to", chọn "The Internet". Tôi luôn vào được internet qua sync (với các phiên bản sync từ 4.1-4.5) ngay sau khi Up bất cứ bản ROM nào. Bạn làm thử xem.

Anh Vinh ơi cái này cũng còn tuỳ nữa đó.Có thể còn do Win của PC nữa cơ.Nếu mà đã làm theo hướng dẫn của anh Vinh mà vẫn không được thì thuytrans nên sang box Thảo Luận và sử dụng để tìm hiểu nhé.Mình đã nói rồi đó.Thân!

doibung0

Có bạn nào đã UP cả 2 bản Rom: ROM v2.10.10 PDAVIET - CLEAN và ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal cho ý kiến bản nào ít tuột Ram hơn không?

Thân!

HaChau

Super V.I.P
Có bạn nào đã UP cả 2 bản Rom: ROM v2.10.10 PDAVIET - CLEAN và ROM v2.10.10 PV-BUSINESS for HTC Universal cho ý kiến bản nào ít tuột Ram hơn không?
Bản Bussiness nguyên bản từ bản Clean chỉ bổ sung ứng dụng nên việc so sánh như vậy là không có ý nghĩa. Cá nhân mình dùng bản 2.10.10 Clean thấy cũng ổn định, nói chung là tốt, gần phù hợp với ý thích của mình.

vpxbom

Mới phát hiện vụ này : không thể kết nối ppc(EXEC) với pc qua cổng BT gắn ngoài(bluesoleil). Cứ báo kết nối thành công, sau 1-2 giây thì ngắt. Trong khi con O2 mini thì kết nối ngon lành. Có ai bị giống mình không?

Có lẽ lại do Win chăng. Mình đã kết nối thử với Bluesoleil, nhận và chuyển file tốt.
@Toàn: anh xài WinXP SP2 (có bản quyền). Để anh thử trên bản Win crack xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

boyanddreams

tính em thích đơn giản gọn nhẹ nên em rất khoái bản Super Clean này.nhưng nghe các bác nói nó hỗ trợ Media kém hơn bản Bussine nên cũng băn khoăn.vậy thực sự là về media nó kém hơn bản bussine ư,còn về phần chạy nhanh mượt,trống Storage và Ram thì sao?Mong bác nào có kinh nghiệm xài thử 2 bản này rồi cho em xin ý kiến,đang khoái bản .10 này quá

PhamQuang

Manager
tính em thích đơn giản gọn nhẹ nên em rất khoái bản Super Clean này.nhưng nghe các bác nói nó hỗ trợ Media kém hơn bản Bussine nên cũng băn khoăn.vậy thực sự là về media nó kém hơn bản bussine ư,còn về phần chạy nhanh mượt,trống Storage và Ram thì sao?Mong bác nào có kinh nghiệm xài thử 2 bản này rồi cho em xin ý kiến,đang khoái bản .10 này quá

Bản Clean đương nhiên kém bản Business về chức năng hỗ trợ Media là chính xác !!!

Bởi bản Business mình đã tích hợp thêm một số Codecs cần thiết đó. :D

DucLinh

Cá nhân em thấy bản Clean phù hợp hơn,nhưng lại thích bản Bussines bởi vì có Soft Hibernate tích hợp.Nếu mà có Soft này để cài riêng vào bản Clean thì hay quá.Em search từ sáng đến giờ mà ko tìm thấy.

thanhhoa

Cá nhân em thấy bản Clean phù hợp hơn,nhưng lại thích bản Bussines bởi vì có Soft Hibernate tích hợp.Nếu mà có Soft này để cài riêng vào bản Clean thì hay quá.Em search từ sáng đến giờ mà ko tìm thấy.

Em down về rồi cài, soft này free !

banhbaonong

Bản Clean đương nhiên kém bản Business về chức năng hỗ trợ Media là chính xác !!!

Bởi bản Business mình đã tích hợp thêm một số Codecs cần thiết đó. :D

Anh Quang co thể bật mí những codec ấy và đưa lên cho mọi người dùng đc ko ạ. Vì e thích những bản clean hơn, dùng nó nhẹ nhàng hơn :D

Cho em hỏi một vấn đề nữa là làm sao bỏ cái tray launch đi đc

Chỉnh sửa cuối:

phuongsfc

Anh Quang co thể bật mí những codec ấy và đưa lên cho mọi người dùng đc ko ạ. Vì e thích những bản clean hơn, dùng nó nhẹ nhàng hơn :D

Cho em hỏi một vấn đề nữa là làm sao bỏ cái tray launch đi đc

Hi!
Bạn chỉ cần mở nó ra, click vào cửa sổ "Enable TrayLaunch" để bỏ chử V trong ô đánh dấu di là không còn Traylaunch any more.

doibung0

To: Man Phạm Quang, SP Tom_codon và các anh em trong nhóm làm Rom. Mình có ý kiến là Rom PDAViet được build với tiêu chí phục vụ người Việt! Vậy thì cần tích hợp một cái gì đó mang tính chất Việt một tí! Chẳng hạn như tích hợp sẵn một bàn phím tiếng Việt chẳng hạn! Mình có ý kiến như vậy, cũng là góp ý cho PDAViet phát triển hơn! Các bạn cho ý kiến!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoa04

Bác Quang xem lại dùm sao tui cài vào con MDA Pro mà để qua đem là hết trơn pin mặc dù tui đã xạc đầy rồi ? với lại không dùng được BT r35 ở chế độ thoại free hand được.

boyanddreams

chặng đường build ROM PV cho Universal đã gần Final chưa bác Quang nhỉ? Em đang xài bản .09 mà đã thấy quá tốt rồi,giờ bản .10 còn nổi tiếng hơn nữa.Không biết bác Quang dạo này có bận build ROM khác không.Thực sự thì em rất thích bản Clean,nhẹ nhàng sạch sẽ,nhưng hỗ trợ media hơi kém.Vậy bác Quang có thể làm giúp bản Clean mà Codecs vấn đầy đủ ko,ko chỉ cho em mà còn cho nhiều người nữa (như mấy bác trên cũng mong như vậy).Thanks Man PQuang a lot!

doibung0

Bác Quang xem lại dùm sao tui cài vào con MDA Pro mà để qua đem là hết trơn pin mặc dù tui đã xạc đầy rồi ? với lại không dùng được BT r35 ở chế độ thoại free hand được.

Vấn đề Bluetooth headset đã được nêu ở những bài trước! Có cả file fix rồi đấy! Bạn vào đấy mà tải về! Còn vấn đề Pin thì không ai bị như bạn đâu! Chắc chắn không phải lỗi Rom. Kiểm tra lại xem PIN của bạn có chai không bằng cách đổi PIN với máy khác hoặc dùng PIN mới xem! Đa số trường hợp là do PIN chai thôi!

Thân!