• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

bingookela

bản này mình nghĩ sẽ rất tuyệt vời nếu như ko có lỗi sau khi thoát ra camera thì thanh start ở trên đen xì, phải SReset mới hết :(

mình cũng bị như thế, với lại chiều nay vừa ngồi test Wireless vào IE ngon nhưng con Terminal Service ko dùng đc, ringtone hay bị đổi về Default :(. các bro xem giúp mình với. thanks

redlion

bản này mình nghĩ sẽ rất tuyệt vời nếu như ko có lỗi sau khi thoát ra camera thì thanh start ở trên đen xì, phải SReset mới hết :(

Sau khi chụp hình Mình cũng gặp như Bạn
Nếu khắc phục Bạn vào Start\setting\System\x-Buttom Đánh dấu vào mục Enable Quick Menu on Today Screen Sẽ giải quyết được khỏi phải reset

locvtn

phải nói là version 2.10.11 này rất tuyệt, chạy nhanh hơn bản 2.10.10. Thanks Bác PQuang và các Mod nhiều.

nhatha

nếu tích hợp luôn bộ gõ TV thì hay biết mấy nhỉ..thanks bác Quang nhiều.

holitraco

nếu tích hợp luôn bộ gõ TV thì hay biết mấy nhỉ..thanks bác Quang nhiều.
Mình cũng như bạn, rất thích có một bộ gõ Tiếng Việt, nhưng nghe nói PM này là bản thương mại, vì vậy chắc không được rồi bạn ơi.

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.scr

bingookela

Sau khi chụp hình Mình cũng gặp như Bạn
Nếu khắc phục Bạn vào Start\setting\System\x-Buttom Đánh dấu vào mục Enable Quick Menu on Today Screen Sẽ giải quyết được khỏi phải reset

bỏ cái Enable Quick Menu on Today Screen trong x-Buttom thì lại hiện ra 1 cái icon bên cạnh clock rất khó chịu.

còn cái Terminal Service nữa. ko biết ai có cách khắc phục ko.:-??

duykhang

Tôi vừa up rom nhưng bị 1 lỗi rất nghiêm trọng: Nút On/Off ko tác dụng nữa, kể cả nút camerra và record, do vậy mà bây giờ để máy khoảng vài phút ko dung là ko turn on cái màn hình lên được, phải gọi điện vào máy thì màn hình mới sáng
Ai có cách nào xử lý lỗi này, chỉ giúp hộ gấp
Thanks

duongpham

Bạn thử xóa tất cả trong bộ nhớ mở rộng rồi HR lại xem sao, trước đây may mình cũng gặp như vậy và với cách trên thì ok

duykhang

nhưng sau khi HR thì có bị mất các chương trình như bàn phím, tiếng việt đã cài cùng bản ROM ko bạn?

doibung0

Mình vừa up lên. Thông báo những ghi nhận ban đầu! Rom chạy tuyệt vời, wifi, mọi thứ ổn định, đã cài một vài soft và không thấy hiện tượng đụng chạm đánh nhau gì cả! Riêng bluetooth mình không dùng nên không test được, nhưng theo Man Quang thì lỗi này đã được fix, khỏi lo! Cảm ơn hết thảy anh em trong cooker team!=D>=D>=D>=D>

Tôi vừa up rom nhưng bị 1 lỗi rất nghiêm trọng: Nút On/Off ko tác dụng nữa, kể cả nút camerra và record, do vậy mà bây giờ để máy khoảng vài phút ko dung là ko turn on cái màn hình lên được, phải gọi điện vào máy thì màn hình mới sáng
Ai có cách nào xử lý lỗi này, chỉ giúp hộ gấp
Thanks

Lỗi này xảy ra do bạn chưa xóa các file trong ExtendRom . Làm theo đúng hướng dẫn uprom nhé! tải tool unlock&unhide về cài vào máy, vào start->accessories->chạy tool, ấn ok 2 lần rồi vào Extend Rom xóa hết các file, uprom lại! Xong! Enjoy!=D>

duongpham

Trời, bạn HR thì phải mất hết thôi, nếu sợ tốn công cài soft bạn backup lại . còn bàn phím, tiếng việt đã build vào Rom rùi ko mất đâu. chúc thành công nhé

8375600

Mình đown cái UNI_ROM_v2.10.11_PDAVIET.rar
vậy cái này up cho Exec được không ? là bản 05 hay 06 vậy ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đown cái UNI_ROM_v2.10.11_PDAVIET.rar
vậy cái này up cho Exec được không ? là bản 05 hay 06 vậy ?

Hix.. chẳng nhẽ bạn dùng máy mà không biết máy của mình là dòng gì sao? Exec của bạn là dòng UNI đó. Bản này là bản rom 06 dùng quá tốt cho con exec của bạn. Nhưng trước khi up rom đọc kỹ hướng dẫn up rom nhé không con máy của bạn thành cục chặn giấy đó :)):)):)). Thân!!!!

8375600

Mình vừa up lên. Thông báo những ghi nhận ban đầu! Rom chạy tuyệt vời, wifi, mọi thứ ổn định, đã cài một vài soft và không thấy hiện tượng đụng chạm đánh nhau gì cả! Riêng bluetooth mình không dùng nên không test được, nhưng theo Man Quang thì lỗi này đã được fix, khỏi lo! Cảm ơn hết thảy anh em trong cooker team!=D>=D>=D>=D>

Lỗi này xảy ra do bạn chưa xóa các file trong ExtendRom . Làm theo đúng hướng dẫn uprom nhé! tải tool unlock&unhide về cài vào máy, vào start->accessories->chạy tool, ấn ok 2 lần rồi vào Extend Rom xóa hết các file, uprom lại! Xong! Enjoy!=D>

mình xài exec đang xài bản rom cũ 2005, vậy muốn up lên bản mới này thì sao bạn ?
chỉ cần up THEO HƯỚNG DẪN thôi hay là xóa các file trong ExtendRom rồi mới up bản rom mới này ?

Chỉnh sửa cuối:

8375600

Hix.. chẳng nhẽ bạn dùng máy mà không biết máy của mình là dòng gì sao? Exec của bạn là dòng UNI đó. Bản này là bản rom 06 dùng quá tốt cho con exec của bạn. Nhưng trước khi up rom đọc kỹ hướng dẫn up rom nhé không con máy của bạn thành cục chặn giấy đó :)):)):)). Thân!!!!

hic, mình mới xài ppc à. còn gà ăắm, mong các bro chỉ bảo thêm

khoi

mình xài exec đang xài bản rom cũ 2005, vậy muốn up lên bản mới này thì sao bạn ?
chỉ cần up thôi hay là xóa các file trong ExtendRom rồi mới up bản rom mới này ?
Bạn nên xóa ExtenRom hay UP với Uni_empty_extendedrom ( file ms_.nbf empty bạn tìm trong diển đàn này )

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chỉ cần up THEO HƯỚNG DẪN thôi hay là xóa các file trong ExtendRom rồi mới up bản rom mới này ?

Bạn cứ up bình thường cũng được sau đó ExtendRom ra xoá bình thường còn nếu muốn ExtendRom trắng luôn bạn chỉ cần copyp file ms_.nbf này vào trong rom rồi up khi up song là ExtendRom nó trắng luôn bạn ạ. Thân!!!

FilterKings

Không biết tại sao ROM .10 business và .11 mình không cách nào xóa từng message được (xóa hết 1 lúc thì được). Do máy của mình hay lý do nào, các bác chỉ giúp. :-??