• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

ambien10000

Chào các bạn.

Mình đã up bản V2.10.11. Noi chung là ổn nhưng hình như bản này chạy tốn Pin hơn thì phải?

cu_ca3

Cảm ơn bạn DOIBUNG0 đã wan tâm trả lời câu hỏi dùm mình. nhưng có lẽ mình hỏi chưa kỷ nên bạn giúp mình chưa đúng lắm. vậy mình xin hỏi lại, mời bạn giúp dùm nha
khi minh cài bản Rom củ thì có tiện ích là: khi mình tắt máy dt, nếu có người gọi tới thấy đt báo ngoài vùng phủ sóng thì tổng đài 162 (viettel) sẽ lưu số máy này, và khi mình mở máy lên tổng đài 162 sẽ nhắn tin các số máy đã gọi mình trong lúc mình tắt máy tới đt của mình. vấn đề ở chổ là tổng đài chỉ nhắn số đt nên mình không biết là ai gọi nhỡ. ở bản Rom trước thì có tiện ích là trong tin nhắn sẽ tự động dò tìm số trong contac và gán lại tên sau số gọi nhỡ trong tin nhắn. VD: +84988888888 thành +84988888888<a.Hung>
vậy xin các cao thủ chỉ giáo dùm.

linhlk

Cảm ơn bạn DOIBUNG0 đã wan tâm trả lời câu hỏi dùm mình. nhưng có lẽ mình hỏi chưa kỷ nên bạn giúp mình chưa đúng lắm. vậy mình xin hỏi lại, mời bạn giúp dùm nha
khi minh cài bản Rom củ thì có tiện ích là: khi mình tắt máy dt, nếu có người gọi tới thấy đt báo ngoài vùng phủ sóng thì tổng đài 162 (viettel) sẽ lưu số máy này, và khi mình mở máy lên tổng đài 162 sẽ nhắn tin các số máy đã gọi mình trong lúc mình tắt máy tới đt của mình. vấn đề ở chổ là tổng đài chỉ nhắn số đt nên mình không biết là ai gọi nhỡ. ở bản Rom trước thì có tiện ích là trong tin nhắn sẽ tự động dò tìm số trong contac và gán lại tên sau số gọi nhỡ trong tin nhắn. VD: +84988888888 thành +84988888888<a.Hung>

mình nghĩ là bạn chỉ cần copy toàn bộ contacts từ Sim vào bộ nhớ là ok ngay thôi:|

Baoduyat

À vấn đề này không khó mà !. Chi cần bạn cài đặt chương trình SMS Delivery Fix WM05 ( chương trình này có trong DS) là được thôi bạn à !. Lúc đó nó sẽ kết hợp với tin nhắn báo cáo của Viettel thôi !.

trongtints

Có vấn đề này mình tham khảo ý kiến các pác. Rom này khi cài những chương trình trong Main thì mình không thấy nó trong Remove Program... Chẳng hạn như mình hình dưới đây mình đưa lên chỉ có 2 em thôi, như thế mấy chương trình kia mình muốn gở thì không gở được trên PPC mà chỉ gở được trên PC thôi. Sorry mình không Up được hình lên rồi (Thắc mắc tại sao không up được hình mà không thấy người có trách nhiệm trả lời đành viết bài không có hình thôi.)

18S67705

Có vấn đề này mình tham khảo ý kiến các pác. Rom này khi cài những chương trình trong Main thì mình không thấy nó trong Remove Program... Chẳng hạn như mình hình dưới đây mình đưa lên chỉ có 2 em thôi, như thế mấy chương trình kia mình muốn gở thì không gở được trên PPC mà chỉ gở được trên PC thôi. Sorry mình không Up được hình lên rồi (Thắc mắc tại sao không up được hình mà không thấy người có trách nhiệm trả lời đành viết bài không có hình thôi.)

mình cũng bị hiện tượng như bạn, không riêng gì ở trong main mà cả những chương trình cài trên thẻ nhớ cũng không thấy, trong trường hợp này bạn dùng SKTools để xóa nhé.

PhamQuang

Manager

Tiện ích SMS này không để lại trong bản 11 bạn ạ.
Nếu muốn, bạn có thể tự cài vào được mà. :D

linhquangtri

Em vẫn còn thất lổi của Bluetooth

Sau khi up và chạy thử 01 ngày đối với bản Rom V2.10.11, cảm nhận của Mình đối với bản Rom này thật tuyệt vời vì khởi động máy nhanh, các chương trình chạy nhanh, đã Fix lỗi lỗi Bluetooth. Nhưng Mình thấy không tích hợp Core Playe thì hơi phí . Thanks Man PhamQuang. =D>=D>=D>

sau khi em up bản Rom V2.10.11 của anh Pham Quang rồi nhưng không thể gửi qua Bluetooth được . Mấy anh có thể giải quyết giúp em không

Kojiro

Super V.I.P
Bạn muốn gởi BL thì phải cài Resco Explore vào mới có thể Send File được.

linhlk

sau khi em up bản Rom V2.10.11 của anh Pham Quang rồi nhưng không thể gửi qua Bluetooth được . Mấy anh có thể giải quyết giúp em không

bạn vào BT setting\mode sau đấy bạn tick vào Turn on BTMake this device..là ok ngay thôi
nếu bạn dùng file explorer thì chọn beam file nhé, tốt nhất bạn nên dùng Resco explore thì tiện hơn nhiều:D

duongtver

bản PV Rom download vẫn đang hỏng server hả các bác ,hic em chưa down được bản này 8-|8-|

nhattuong

Active Member
mình up bản Rom V2.10.11 của anh Pham Quang rồi nhưng không thể sử dụng bluetooh để nghe nhạc đuợc. mình sử dụng tai nghe I-Tech R35. mặc dù đã seach và check vào ô handfree và ô strereo wiless. nhưng vẫn không đuợc. vậy bạn nào biết bản Rom hổ trợ tai nghe blue R35 chỉ giúp mình với. mình xin chân thành cám ơn.

linhquangtri

Em làm như mấy anh chỉ nhưng mà củng không được bèn úp lại bản Rom V2.10.10 thi ok không bị chi hết, sao vậy nhỉ. Bản Rom V2.10.11 thì em không thể nhận dữ liễu tủ BT luôn nhưng bản 10 thỉ ok

ztung

Đang xài bản này, o có tình trạng như bạn miêu tả,gởi và nhận file wa BT tốt.Bạn nên HR rồi kiểm tra lại các bước bạn linhlk đã chỉ.

dachi81

mình up bản Rom V2.10.11 của anh Pham Quang rồi nhưng không thể sử dụng bluetooh để nghe nhạc đuợc. mình sử dụng tai nghe I-Tech R35. mặc dù đã seach và check vào ô handfree và ô strereo wiless. nhưng vẫn không đuợc. vậy bạn nào biết bản Rom hổ trợ tai nghe blue R35 chỉ giúp mình với. mình xin chân thành cám ơn.

Bạn thử cài 1 trong 2 tập fix Bluetooth cho con EXEC này nhé!!Mình vẫn xài cho tai nghe i.Tech R35 í mà!!
View attachment 44850
View attachment 44851

delow

em mới up ban này..bị lỗi này nè các anh..botton camera + light + turn on(off)+volume..nói chung là không có phím nào dùng được hết..mà sao em thấy bản 2.10.09 , cái "store.."( ko biết ghi có đúng ko..ihihi) free >38 mb..còn bản này còn có 30mb(Em đang sài con EXEC)...nhưng tốc độ của bản rom mới này thì tuyệt vời..đúng rồi còn cái Ring thì hay trở về mặc định,nhiều lúc mất luôn,ko reo va rung nữa...mong admin giúp em với.....giờ em đang way về lại với bản ROM 2.10.09...các anh giúp em với nha..em khoái tốc độ bản ROM này lắm nhưng bị lỗi nhiều,mong các anh chỉ giúp..em cảm ơn
THÂN