• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

ztung

Các Phím bên ngoài như Camera, Backlight, volume đều sử dụng tốt.bạn nên check lại máy mình hoặc HR lại nhé. Tình trạng Ringtone hay bị mất thì có thể do để file nhạc ở Storage Card.bạn thử move vào bộ nhớ chính xem sao.Nhạc tin nhắn thì move vào Windows, chuông dt thì vào windows\Ring

duongpham

bạn cần xóa sạch tất cả trong bộ nhớ mở rộng, sau đó trình tự uprom theo như forum đã hướng dẫn, là ok thôi. chúc thành công

delow

bạn cần xóa sạch tất cả trong bộ nhớ mở rộng, sau đó trình tự uprom theo như forum đã hướng dẫn, là ok thôi. chúc thành công

Cảm ơn bạn..cho mình hỏi(câu hỏi này gà lắm)..bộ nhớ mở rộng là bộ nhớ gì vậy bạn...bạn giúp mình cái nha..thanks

TLV

Active Member
Cảm ơn bạn..cho mình hỏi(câu hỏi này gà lắm)..bộ nhớ mở rộng là bộ nhớ gì vậy bạn...bạn giúp mình cái nha..thanks

Mỗi lần up Rom xong thường phải kèm theo động tác unlock Rom. Khi đó ta sẽ có được bộ nhớ mở rộng (Extended Rom), dung lượng là 9,93 MB (tính tròn là 10 MB)

Các Rom của Pdaviet gần đây, tác giả thường làm sẵn Extended Rom nên mọi người không cần phải unlock

tamhondep

Sau 1 thời gian dung cái rom nay mình thấy nó rất tốt. Chỉ bực mình là cái SMS ko hiện ra detail nên ko biết giờ nhận SMS gi hết. Có ban nào biết chỉ dùm với.

duongtrung

Tuy nhiên, nếu bạn không unlock & xóa ExtRom trước khi up ROM mới sẽ gặp nhiều trục trặc. Tốt nhất là vẫn format hoặc xóa ExtRom trước khi up ROM!

Mỗi lần up Rom xong thường phải kèm theo động tác unlock Rom. Khi đó ta sẽ có được bộ nhớ mở rộng (Extended Rom), dung lượng là 9,93 MB (tính tròn là 10 MB)

Các Rom của Pdaviet gần đây, tác giả thường làm sẵn Extended Rom nên mọi người không cần phải unlock

TLV

Active Member
Tuy nhiên, nếu bạn không unlock & xóa ExtRom trước khi up ROM mới sẽ gặp nhiều trục trặc. Tốt nhất là vẫn format hoặc xóa ExtRom trước khi up ROM!

Nếu đã có sẵn ExtRom tôi thường để nguyên không unlock lại, chỉ xóa sạch những gì có ở trong ExtRom, và chưa gặp trục trặc.
Không biết làm như vậy có được (và có nên) không?

nhattuong

Active Member
cám ơn bác nhiều. Nhưng mỗi lần connect với tai nghe I.Tech R35 để nghe nhac thì cái volum nó tụt xuống mức off. cho nên không nghe được. bác nào bi bệnh tương tự xin giúp đỡ cám ơn nhiều.

conloc

em đã up thử bản 11Pv rui`.Nói chung là ổn,chạy nhanh nhưng ko tụt Ram.nhưng em hỏi các bác sao lâu cho ra bản 12Pv thế.em chờ hơi lâu rồi

linhlk

Sau 1 thời gian dung cái rom nay mình thấy nó rất tốt. Chỉ bực mình là cái SMS ko hiện ra detail nên ko biết giờ nhận SMS gi hết. Có ban nào biết chỉ dùm với.

Bạn có đùa k đấy :-?, chưa có bản Rom nào mình dùng mà k bit h nhận và h gửi SMS cả,mỗi lần bạn nhận tin và đọc tin thì màn hình chỉ hiện phần chữ của người nhắn thôi, bạn chỉ cần kéo thanh trượt lên là thấy ngày ,tháng và h gửi ngay:D

connguab

em đã up thử bản 11Pv rui`.Nói chung là ổn,chạy nhanh nhưng ko tụt Ram.nhưng em hỏi các bác sao lâu cho ra bản 12Pv thế.em chờ hơi lâu rồi

Bạn nói là đã up thử bản 11Pv, Rom chạy nhanh và ko tụt Ram như vậy tuyệt vời rồi sao bạn còn hỏi bản 12Pv chi vậy ??? :-? :-? :-?
Nhưng bạn yên tâm nhé ! Bản Rom 2.10.12 sẽ sớm xuất hiện để bạn và mọi người vọc thôi !!! :p

caotung1988

các bác còn link nào khác cho bản rom này kô. Link zshare down chậm quá, laibij ngát giữa chừng.

caotung1988

sao các bác ko tích hợp pocket rar cho .11 mà chỉ tích hợp winzip nhỉ. Hình như winzip không mở được file nén của winrar hay sao ấy

Tuan1412

em mới up ban này..bị lỗi này nè các anh..botton camera + light + turn on(off)+volume..nói chung là không có phím nào dùng được hết..mà sao em thấy bản 2.10.09 , cái "store.."( ko biết ghi có đúng ko..ihihi) free >38 mb..còn bản này còn có 30mb(Em đang sài con EXEC)...nhưng tốc độ của bản rom mới này thì tuyệt vời..đúng rồi còn cái Ring thì hay trở về mặc định,nhiều lúc mất luôn,ko reo va rung nữa...mong admin giúp em với.....giờ em đang way về lại với bản ROM 2.10.09...các anh giúp em với nha..em khoái tốc độ bản ROM này lắm nhưng bị lỗi nhiều,mong các anh chỉ giúp..em cảm ơn
THÂN
Lỗi các nút đó chưa thấy ai gặp bao h.bạn nên xem lại nhé

saodo

Mình có gặp lỗi này, không biết là do "đụng" phần mềm hay Rom nữa. Bản PV11 này sau khi cài, chay ổn định, ram ít tụt nhưng mình hay bi trường hợp sau: Nghe nhạc bằng WMP, khi có ĐT tới thì hay bị treo ở màn hình báo có phone, phải SR lại. Thỉnh thoảng phone lại bị treo ko turn on screen được, SR cái lại hết. Các bác có cao kiến ji không?

linhlk

Mình có gặp lỗi này, không biết là do "đụng" phần mềm hay Rom nữa. Bản PV11 này sau khi cài, chay ổn định, ram ít tụt nhưng mình hay bi trường hợp sau: Nghe nhạc bằng WMP, khi có ĐT tới thì hay bị treo ở màn hình báo có phone, phải SR lại. Thỉnh thoảng phone lại bị treo ko turn on screen được, SR cái lại hết. Các bác có cao kiến ji không?

Mình nghĩ chắc chắn bạn bị đụng soft rồi,chưa có ai up bản này mà bị như bạn cả.Cách kiểm tra tốt nhất là bạn HR rồi thử xem có xảy ra TH đấy nữa k:D

n2v2r

Cái O2 của mình hôm bữa mình chạy bản 2.10.11PV rồi nhưng mà nó tự nhiên bị vầy nè : " Lâu lâu mở chế độ wifi lên , nó treo máy . Mình reset lại thì nó lên chỉ có màn hình xanh , reset lại lần nữa thì lại bình thường "

Cái nữa là khi mình thấy máy bị như vậy, mình chạy lại thử thì software lại báo là Rom Upgrade Ultility Eror

Các bạn thử cho ý kiến dùm mình xem là nó bị cái gì !!!!

linhlk

Cái O2 của mình hôm bữa mình chạy bản 2.10.11PV rồi nhưng mà nó tự nhiên bị vầy nè : " Lâu lâu mở chế độ wifi lên , nó treo máy . Mình reset lại thì nó lên chỉ có màn hình xanh , reset lại lần nữa thì lại bình thường "

Cái nữa là khi mình thấy máy bị như vậy, mình chạy lại thử thì software lại báo là Rom Upgrade Ultility Eror

Các bạn thử cho ý kiến dùm mình xem là nó bị cái gì !!!!
Bạn up lại Rom đi nhé:)

koolpoint

Bác Quang nhà mình lâu quá không xuất xưởng rom mới cho Uni cho anh em nhỉ, thấy bác cook rom cho các dòng khác liên tục mà!