• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL

nhochaykhocnhe

bác nào có ExitBootLoader không cho em xin với. Nãy giờ đi tìm quá trời mà mình thì chưa đủ tư các tham gia vào mục DS.

TCKhanh

Bản rom này nói chung là tốt,nhưng bị và lỗi nhỏ: xem phim bằng WMP thì kg full màn hình.Copy danh bạ từ máy qua sim lúc đc lúc kg,mặc dù đã có"add sel.contacts to sim".mà nếu có đc thì ra số quái chiêu.nhưng dù sao cũng tốt hơn so với nhiều bản khác.

holitraco

Cuối cùng sau mấy ngày up đi up lại, G3, G4 của bác nncuong, bản 1.14 nhưng rồi đều bị lỗi, khi thì không nhận thẻ, pin thì khỏi nói rồi, 20% đã tắt ngỏm, up rom gốc thì lại không khoái lắm . Tối qua, up lại bản 1.11 này, cài soft thoải mái, ngồi chọt cả đêm, pin còn 8% mới tắt. Tạm thời thấy 1.11 là ổn, một lần nữa Thank PhamQuang rất nhiều!

hiendak

mình đang sử dụng exec.và chẳng có cách nào coppy contact từ máy vào sim được.mặc dù vẫn đang xài bảng bác PhamQuang.ai đó hướng dẫn giúp với!!!!!!!

mình đang sử dụng exec.và chẳng có cách nào coppy contact từ máy vào sim được.mặc dù vẫn đang xài bảng bác PhamQuang.ai đó hướng dẫn giúp với!!!!!!!

Bạn mở SIM Manager lên, chọn Menu>Tools>Options, chek vào các mục Mobile, Work, Home...tùy mỗi contact bạn lưu bao nhiêu số>OK, tiếp theo bạn chọn Menu>Contacts to SIM, chek vào những contact mà bạn muốn lưu vào SIM>Save là xong!

hoangduc10

Em đã kinh qua hầu hết các bản ROM dành cho Uni và mạo muội đi đến kết luận đây là bản ROM ổn định nhất!
Nhưng Man Quang cho em hỏi hiện tượng sau khi thực hiện cuộc gọi được khoảng 2 phút thì cột báo sóng tụt xuống không còn vạch nào và không thể thực hiện cuộc gọi được nữa có cách nào giải quyết không ạ?

Em đã kinh qua hầu hết các bản ROM dành cho Uni và mạo muội đi đến kết luận đây là bản ROM ổn định nhất!
Nhưng Man Quang cho em hỏi hiện tượng sau khi thực hiện cuộc gọi được khoảng 2 phút thì cột báo sóng tụt xuống không còn vạch nào và không thể thực hiện cuộc gọi được nữa có cách nào giải quyết không ạ?

thử up radio khác xem có hết ko bạn!

hoangduc10

Em đã tìm kiếm rồi nhưng không thể tải được 2 bản radio được coi là tốt và ổn định nhất hiện nay là: 1.11 và 1.09, bác Dat giúp em với nha, em cảm ơn nhiều!

dcn488

Em đã tìm kiếm rồi nhưng không thể tải được 2 bản radio được coi là tốt và ổn định nhất hiện nay là: 1.11 và 1.09, bác Dat giúp em với nha, em cảm ơn nhiều!

Bạn vào đây nhé.

gameland

LINK TẢI ROM

- Tải Download Tool của Admin Kawaguchi
- Tìm đến dòng UNIVERSAL, chọn ROM tên v2.10.11 PDAVIET để tải.
- Pass. giải nén: PDAVIET

Chúc vui vẻ !!!

Em ko biế cách down! Download Tool năm ở đâu vậy? có link cho em tải trực tiếp ko?
Nếu so với bản 2.11.10 của bác nncuong thì sao nhỉ?

trongtints

Bản Rom này rất tuyệt đối với pin, chạy ứng dụng khá trơn tru...Nhưng nếu Rom Clean đi thì càng tốt và khắc phục độ trễ khi tắt cuộc gọi hay Overlock nó chạy được 620Hz thì càng tuyệt...

cnvui2106

em đã dùng thử tất cả các rom trên diễn đàn và kết luận rằng rom này là tốt nhất !
mong các bro giữ nguyên dc những cái tốt đang có và tiếp tục phát triển tốt lên nữa cho anh em dc nhờ

cnvui2106

hix mình có 1 vấn đề đó là sao mấy nút backlight, nút trước nút backlight(có hình ... chả biết là nút gì) của máy mình ấn đều ko có tác dụng !!!

trongtints

hix mình có 1 vấn đề đó là sao mấy nút backlight, nút trước nút backlight(có hình ... chả biết là nút gì) của máy mình ấn đều ko có tác dụng !!!

Đó là Voice Speed Dial, dùng để gọi Contact hay Program...bằng giọng nói.

trongtints

em đã dùng thử tất cả các rom trên diễn đàn và kết luận rằng rom này là tốt nhất !
mong các bro giữ nguyên dc những cái tốt đang có và tiếp tục phát triển tốt lên nữa cho anh em dc nhờ

Mình cũng đã thử nhiều Rom và nay cũng quay về thằng này cho nó ổn định. Sao anh Pham Quang không Fix nó nữa nhỉ, có lẻ Fix thì phải nhanh hơn Build bản Rom mới chứ.!;;);;);;)