• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) - 2 PHIÊN BẢN

tepbi

em mới down về...tính up thì nhìn thấy bản này hình như không được ổn lắm...e chưa thấy bản ROM nào mà các mem ý kiến nhiều như bản ROm này...thôi thì e chờ bản 2.11.22 xem sao???chứ từ bản gốc của bác nncuong tới bản Lite và cả 2 bản sau cùng của Man Quang thấy cũng chưa cải thiện được gì???

đến now e vẫn chọn ROM v2.10.10 PV-BUSINESS

Baoduyat

hic... Bạn có thể thấy rất nhiều điểm mới của các ROM mà Man Quang và anh nncuong đưa ra đó bạn !. Nếu bạn có thể cài bản test gốc của OS mới ( bản gốc từ nncuong ) thì bạn có thể nhận thấy được tốc độ vượt trội của nó so với các bản ROM hiện hành !. Về một số lỗi, bạn có thể tham khảo ở Topic và khắc phục !.

O2xdaII

hic, mình vừa up thử nhìn đến phê, nhưng k có sim manager và x-button camera khá giật :(:(. đang hy vọng bản sau của bác Quang sẽ ngon;;).lại quay về bản 2.10.11 vậy khá ổn:|:|

locvtn

sao lại không có SimManager chứ, ở trong thư mục windows có mà, chỉ là không có shortcut trong program thôi. chịu khó copy link trong thư mục windows vào startmenu là xong thôi.

bó tay, không hiểu sao mình cứ gửi file Bluetooth là bị treo máy ngay, tưởng mọi người cũng bị vậy....:-?
Hei, mình gửi file nhỏ qua Bluetooth thì không sao, nhưng gửi file lớn chừng 1 mb thì bị đứng máy, chả hiểu thế nào. hic.

Last edited by a moderator:

linhlk

Hei, mình gửi file nhỏ qua Bluetooth thì không sao, nhưng gửi file lớn chừng 1 mb thì bị đứng máy, chả hiểu thế nào. hic.

k hiểu máy các bác bị làm sao nữa:-?, mình đang dùng bản này và vừa gửi file có size là 5.6Mb có bị treo đâu:-?

ztung

nếu muốn gử Bluetooth ở bản rom này tốt nhất là dùng file explore mặc định của Windows Mobile.gởi qua Resco sẽ bị treo ngay.

nhatha

mới up lên bản mới này, hiện tại đang dùng thấy chạy ngon,tuy có điều nhiều lúc đang nghe nhạc thì pin tụt về 0,sau đó lại chạy về ngược lại y như cũ, nhưng mà có lúc tắt ngúm luôn, phải tháo pin ra mới reset lại được....

holitraco

Ai giúp mình với: Cái đồng hồ hiển thị góc máy đó, không làm sao để được chế độ 24h. Trước đây chế độ cài Regional Setting từ English ( US ) sang English ( UK ) là được, bây giờ không được nữa.

nhatha311

hix,em xài cai 12PV này thì tự nhiên có hiện tượng đang gọi thì tự nhiên mất sóng , máy báo là "GSM radio has crashed... will reboot in 30s" và sau đó thì tắt máy . E có SR lại thì nó vẫn ko boot được, phai đợi khoang 10-15' sau thì mới khởi động bình thường được...Hồi trước em xài các ban ROM khác ko bị hiện tượng này .. À, em xài Exec, radio 1.11 ..

tuanquynh8083

Active Member
hix,em xài cai 12PV này thì tự nhiên có hiện tượng đang gọi thì tự nhiên mất sóng , máy báo là "GSM radio has crashed... will reboot in 30s" và sau đó thì tắt máy . E có SR lại thì nó vẫn ko boot được, phai đợi khoang 10-15' sau thì mới khởi động bình thường được...Hồi trước em xài các ban ROM khác ko bị hiện tượng này .. À, em xài Exec, radio 1.11 ..

bạn thử up lại bản radio 1.18 xem sao?

caotung1988

em dùng bản này thấy có lỗi gì mấy đâu, còn ngon hơn các bản khác ấy chứ. Rất OK.

rockone1909

Ai giúp mình với: Cái đồng hồ hiển thị góc máy đó, không làm sao để được chế độ 24h. Trước đây chế độ cài Regional Setting từ English ( US ) sang English ( UK ) là được, bây giờ không được nữa.
nếu thế thì bạn nên chỉnh reg đi, đơn giản thôi, bạn qua mục chỉnh reg cho ppc ấy nhé, không thì pm mình chỉ cho

nếu hiện tượng này xảy ra thường xuyên thì mới đáng lo, không thì khong có ảnh hưởng gì đâu, chắc là bạn để chế độn mạng từ WCDMA sang GSM nên nó mới bị thế, nhưg sau đó lại dùng ổn thôi ma, đúng là bản này có hiện tượng ấy, mình cũng chỉnh và bị như thế, ty nhiên sau đấy dùng lại ổn, bạn test kỹ thêm nhé

18S67705

Bác Quang có thể cho em xin PM HTC CommManager với 8 cổng, em kết giao diện mới này lắm nhưng vẫn thích dùng bản 10.11 cho ổn định.....

có ai giúp mình được vụ này không !!!???:(

PhamQuang

Manager
có ai giúp mình được vụ này không !!!???:(

Dump 2 phiên bản 11 và 12 ra.
Thay đổi các file của Comm từ 12 đưa sang 11 để dùng thôi. :D

Dưới đây là OEM để làm ROM của Comm 8 cổng đây !!!

Bạn có thể đóng vào CAB (chú ý cả Reg.) rồi cài cho bản 11 nhé.

PhamQuang

Manager

Nên Up riêng lại Radio. Có thể dùng Radio v1.15 hoặc v1.18 thử xem sao bạn nhé.
Cẩn thận kẻo dính "bệnh" NoGSM đó. :D
Đó cũng là 1 trong 3 bệnh của HTC UNI, hơi phiền toái !!!

tula2006

bạn vào Regional settings rồi chọn time o dòng time style bạn chọn HH:mm:ss vậy là đc
thân!

hehe

sau khi e up bản ROM v2.11.12.PV (CE OS 5.2.1908 Build 18508.0.7.0) EDITON này thì mở file đuôi .wmv bằng core player với windows media hình đều bị giật cả xem rất khó chịu cho e hỏi có cách nào giải quyết đc ko a,chứ ko thì tiếc lắm e rất thich bản rom này chạy rất mượt ko hề bị treo máy

holitraco

có ai bị như mình không
, vào web bởi GPRS rất tốt, nhưng vao web bởi wifi thì lại không được.