• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.11.13 >>> 2.11.14.PV (Build 18508.0.7.0) CHO HTC Universal

dienht

Active Member
Mình vừa mới up xong, cảm giác đầu tiên phải nói là tuyệt vời. một lần nữa xin cảm ơn Bác Pham Quang và tập thể nhóm làm rom.
tốc độ nhanh, ram tụt ít hơn so với bản V12, chỉ có điều là ko có mục để lưu contacts vào sim như các bản trước thì phải

PhamQuang

Manager
Mình vừa mới up xong, cảm giác đầu tiên phải nói là tuyệt vời. một lần nữa xin cảm ơn Bác Pham Quang và tập thể nhóm làm rom.
tốc độ nhanh, ram tụt ít hơn so với bản V12, chỉ có điều là ko có mục để lưu contacts vào sim như các bản trước thì phải

Trong ROM này đã cố gắng đưa gần như nhiều chức năng cần thiết, trong đó quan trọng là bộ Codecs Media, các bạn chắc sẽ hài lòng khi chạy các Media Files.
Để có chức năng Copy Contacts thì thêm PPCContactsMgr.dll và các Reg. dưới đây là OK.

Mã:
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{6DA68A63-5298-4ea4-B17C-98AD5704A3E0}]
@="MenuExtHelper"
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{6DA68A63-5298-4ea4-B17C-98AD5704A3E0}\InprocServer32]
@="\\Windows\\PPCContactsMgr.dll"
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{6DA79B74-6309-5fb5-C28D-09BE6815B4F1}]
@="MenuExtHelper"
[HKEY_CLASSES_ROOT\CLSID\{6DA79B74-6309-5fb5-C28D-09BE6815B4F1}\InprocServer32]
@="\\Windows\\PPCContactsMgr.dll"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Extensions\ContextMenus\Contacts\Main_ContextMenu\{6DA68A63-5298-4ea4-B17C-98AD5704A3E0}]
@="Manage Contacts"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Extensions\ContextMenus\Contacts\Main_Tools\{6DA68A63-5298-4ea4-B17C-98AD5704A3E0}]
@="Manage Contacts"
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell\Extensions\ContextMenus\Contacts\Summary_Tools\{6DA79B74-6309-5fb5-C28D-09BE6815B4F1}]
@="Manage Contact"

XuanTruong

Super V.I.P
Mình vừa up xong tức thì, cảm nhận ban đầu khi dùng bản 13 này thấy rất tốt. Đã Fix hầu hết các lỗi nhỏ mà bản 12 thỉnh thoảng mắc phải, Ram tốt và ít tụt, đặc biệt tốc độ thấy nhanh rõ rệt:O theo Mình thì nhanh nhất từ trước tới giờ. Camera trơn tru hơn nhiều, WMP chạy ổn hơn.
Bây giờ đẩy các Soft vào máy và test tiếp xem thế nào đã! Nếu OK hết thì thật là tuyệt vời!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Cảm ơn PhamQuang và nhóm làm ROM! Thân chào!

cuong2004

Bác Quang ơi, mong bác làm Rom mới đi, con Rom này mang số 13 xui lắm . em muốn cài thử lắm nhưng lại ngại vì có con số 13 . hi vọng sẽ có ROM 14 sớm

Tmolile

Bác Quang ơi, WM5 và 6 đều bị cái vụ Calendar báo sinh nhật vào 12:00AM tức quá! ở WM3 ngày xưa nó báo vào lúc 9:00 sáng hay hơn nhiều. Bác chỉ cho anh em cách khắc phục đi! thank's bác nhiều.

locvtn

bó tay với bác, uprom mà cũng mê tín nữa... mới up v12 xong chưa kịp test hết thì đã có bản mới rồi, phục bác PQ ghê. phải up tiếp mới được.

HungUTD

Trời ơi . em vừa up bản 12 song thì bác lại cho ra bản 13 .ácc...Em cám ơn bác đưa ra nhiều bản rom rất có ích.chúc bác Quang một ngày tốt lành...

cuachua

1 sự cố gắng lớn của nhóm làm rom và bác PQ. ANh em down về test thử rôi cho ý kiến đi nào.

TuanQuang

Có vẻ mọi ng Spam nhiều quá:-?. các bạn hãy down Rom về Up,test rồi cho ý kiến nhé,nếu có lỗi hoặc có vấn đề j thì Post lên để chú Quang còn Fix,. Nếu thấy Rom của chú Quang hay thì chỉ cần thanks là được rồi.

blacklist

Thật tiếc là mất cái flash, mình 0 nghĩ là nó từ thẻ nhớ. Vì khi rút thẻ nhớ ra, cái flash vẫn còn nguyên và vẫn sử dụng được. Thế là bị bỏ phí mất 14MB

thieuta

May quá! bản Rom .12 đang bị lỗi phím thư tín. hi vọng bản .13 sẽ giải quyết được vấn đề này. Cảm ơn anh PhạmQuang nhé!
À quên, sau khi test bản 12 thì phát hiện thêm một số lỗi sau:
- Đèn màn hình khi tự động tắt đi thì chọt vào màn hình nó ko tự sáng lên nữa, phải bật tắt bằng phím nguồn 2 lần
- Kết nối với tai nghe blutooth khá khó khăn, thường phải tìm lại tai nghe!
- Kết nối Wi-fi (ad hoc) thường bị mất kết nối giữa chừng. Bù lại khi kết nối thì khoảng cách khá xa (trên 100m)
Trên đây là vài cảm nhận của mình về bản .12. Hi vọng bản 13 sẽ giải quyết hết các vấn đề nêu trên. Đêm nay lại fải thức rùi!!!!!!!!!!!!

Oài!!! Wifi của bác này kinh thế, của em up đủ mọi loại rom + radio mà chỉ được khoảng cách tối đa có 4m thôi! :(( :(( :((.

connguab

Bản Rom này phải nói là là rất tuyệt vời, tốc độ nhanh, ram tụt ít hơn so với bản V12, đã Fix hầu hết các lỗi nhỏ mà bản 12 thỉnh thoảng mắc phải, tích hợp sẵn bộ Codecs Media...nhưng sao rất dễ bị treo máy, từ lúc up đến giờ mình phải Reset 6 lần luôn, mọi người có thể chỉ mình cách khắc phục k ???

linhlk

Bản Rom này phải nói là là rất tuyệt vời, tốc độ nhanh, ram tụt ít hơn so với bản V12, đã Fix hầu hết các lỗi nhỏ mà bản 12 thỉnh thoảng mắc phải, tích hợp sẵn bộ Codecs Media...nhưng sao rất dễ bị treo máy, từ lúc up đến giờ mình phải Reset 6 lần luôn, mọi người có thể chỉ mình cách khắc phục k ???

k hiểu bạn cài những pm j :-????mình cài những pm thông dụng và test từ tối qua đến h chưa bị treo lần nào cả=D>

connguab

mình chỉ cài lịch phù đổng và phần mềm xem ảnh photo viewer thôi, bị treo hoài à ! Chưa có bản nào mình up mà bị như vậy ?
Rất thích bản này nhưng chắc có lẽ phải up lại bản cũ mà dùng quá ! Hic hic...

tamhondep

Toi giờ chỉ phát hiện ra một lỗi: Khi nghe nhạc bằng tai nghe BT không ổn định, thường xuyên bị đứng máy phải reset, xem phim thì bị giật và đứng máy.Tắt cái BT thì ok.Anh Quang có cách nào khắc phục không nhỉ.

Còn lỗi xung đột BT và GPRS như bản 2.10.11 thì chưa test.Chắc là cũng bị rồi.hic

connguab

Mọi người ơi, giúp mình nhé !
mình tưởng bản Rom mới này gây nên tình trạng treo máy thường xuyên nên mình up lại bản cũ, k ngờ nó cũng bị treo máy liên tục, hoặc màn hình chỉ toàn là màu xanh k có hình ảnh gì cả, phải Reset lại mới được nhưng chọt chọt 1 hồi lại bị đứng máy nữa ? (mình k có cài soft nhiều , chỉ có lịch phù đổng và phần mềm xem ảnh photo viewer thôi)
Vậy là máy mình bị gì vậy, có ai gặp tình trạng này bao giờ chưa, chỉ mình cách khắc phục nhé !
Cảm ơn mọi người nhiều lắm !!!

nthanhtrung_a

mình tưởng bản Rom mới này gây nên tình trạng treo máy thường xuyên nên mình up lại bản cũ, k ngờ nó cũng bị treo máy liên tục, hoặc màn hình chỉ toàn là màu xanh k có hình ảnh gì cả, phải Reset lại mới được nhưng chọt chọt 1 hồi lại bị đứng máy nữa ? (mình k có cài soft nhiều , chỉ có lịch phù đổng và phần mềm xem ảnh photo viewer thôi)
Vậy là máy mình bị gì vậy, có ai gặp tình trạng này bao giờ chưa, chỉ mình cách khắc phục nhé !

Chắc bạn phải nhờ tiệm nào sữa chữa O2 xem cho chắc.
Hoặc là bạn thử Up rom lại 1 lần nữa xem sao. Test kỹ rồi hãy cài PM xem có bị không. Nếu bị nữa thì ra tiệm nào uy tín là an toàn nhất. Chứ chọt chọt 1 hồi, coi chừng toi.
Chúc bạn nhanh trị hết bệnh cho em nó.
Chúc vui vẻ.

connguab

bạn có thể cho mình 1 vài địa chỉ tin cậy được k ?
Hồi âm mình liền nha ! mình đang đau đầu vì bệnh này quá !

rockone1909

bạn có thể cho mình 1 vài địa chỉ tin cậy được k ?
Hồi âm mình liền nha ! mình đang đau đầu vì bệnh này quá !

bạn ở hn hay sg? hn thì ra gặp bác thanh hà thôi, sg thì hữu tiến

TuanQuang

Theo mình bạn nên up về Rom gốc của UNI xem sao, Rom gốc đã có bên Rom cho UNi rồi đấy. Mình nghĩ cái này chỉ là do Rom thôi,ko phải do phần cứng đâu. Bạn nên nhớ sau khi up xong thì bỏ thẻ nhớ ra để test máy nhé, vì biết đâu thẻ của bạn có virus gây ra hiện tượng treo máy đấy.chúc vui!