• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v2.20.707.22B (Build 18538.0.7.0) CHO HTC Touch (NEW !!!)

Mobifuns

Super V.I.P
ROM 2.20.707.22B CHO HTC Touch (Elf)

=== CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 ===
(Tốc độ siêu TouchFLO)

Phát triển từ bản 20, với Core 1938, Build 18538.0.7.0, phiên bản ROM mới, v2.20.707.22B, với khá nhiều thay đổi và có thể nói máy chạy với ROM này sẽ có tốc độ siêu nhanh với TouchFLO.

Minh họa ROM:

Mã:
[Selected Path]
  C:\DEV_TOUCH3\temp\dump

[Core OS]
  Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
  SYS: 5.2.18538.700
  OEM: 24.6.22001.707
  OEM: 2.20.0.0
  NET: 2.0.7045.0

[Language]
  0409 - English (United States)

[DPI]
  96

[Certificates]
  CN=Microsoft Corporation CE Image Update Test - Root
  CN=Microsoft MDD Dogfood CA - MS Root
  CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
  CN=OEM_UpdateCert
  CN=DOPOD001

[Missing Manifests]
  d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
  723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
  4e71f192-a1e0-da69-6fa4-eef7baef76bd.dsm

ĐẶC ĐIỂM CHINH MỚI:

- Thay đổi phiên bản Task Manager v2.0 Build 31249
- TouchFLO mới 2.0
- HTC Home mới, v2.0 Build 1009719
- HTC Album mới, v1.0 Build 1030720
Các sản phẩm mới nhất là TouchFLO, hoạt động nhạy bén và nhanh hơn.
Touch chỉ cần gẩy nhẹ và vuốt nhẹ nhàng cũng có thể hoạt động.
Tuy nhiên các ứng dụng mới chiếm RAM cũng khá hơn, giờ đây với PP=6Mb, RAM chỉ còn khoảng 18,7-19Mb mà thôi.

Ngoài các ứng dụng mới trên, giao diện và cấu trúc ROM không khác gì bản 20.
Tuy nhiên bản 22 này có tốc độ và sự ổn định cao hơn nhiều.

Link tải sẽ đưa lên sau ít giờ nữa.

Mobifuns

Super V.I.P
LINK TẢI ROM 2.20.707.22B

=== Core 1938 Build 18538.0.7.0 ===

ROM đã đưa xong vào host.
Link tải và hướng dẫn tải trong file đưa kèm duới bài.
- Nhận Link tải
- Click tải sẽ đòi user và pass.
Nhập:

user: PDAVIET
pass.: pdaviet

Bạn sẽ tải ROM được ngay.

cuongquoc

anh ơi, em đã up được vài rom của touch này rồi, nhưng sao em thấy không có Windows live mobile ( mà bản nguyên thủy có vậy anh).anh có thể tách phần đó ra và cho em được không, em cám ơn rất nhiều. e đang up rom mới của anh. cám ơn anh nhiều

PhamQuang

Manager
anh ơi, em đã up được vài rom của touch này rồi, nhưng sao em thấy không có Windows live mobile ( mà bản nguyên thủy có vậy anh).anh có thể tách phần đó ra và cho em được không, em cám ơn rất nhiều. e đang up rom mới của anh. cám ơn anh nhiều

Link tải Windows Live Mobile đây:

http://pdavnsoftware.com/PQ/PPCSOFTS/WLM_v10.6.0030.2100.rar

Sản phẩm có khắp nơi mà bạn.

Nhớ đăng nhập: PDAVIET - pdaviet để tải nhé.

cuongquoc

Em đã up Rom này, thấy touch nhạy lắm, đúng là Ram thấp thật. đồng thời em thấy Rom này hơi tốn pin.

longdi

this ROM looks great to me, but after i install chinese star on it, it cannot boot up anymore........ :-( never have this problem on all your previous ROM version, could it be the new OS?

Mobifuns

Super V.I.P
Touch nhạy, nhưng ko có bar black và speed dial!

Cái gì là "bar black với speed dial"????
2 cái này thì liên quan gì tới Touch nhạy hay không?
Bài thắc mắc hay hỏi về ROM phải rõ ràng đấy nghe, nếu không bài sẽ bị del. đó.

bgone

Mình đã up thử lần đầu tiên bằng ROM này sau đó cài thêm SPB Shell-MagicCall-InfoSharp-InerSoft AddressBook, nhận thấy: máy thỉnh thoảng bị treo, vẫn có chức năng bị lỗi như TF Bio Touch Setting, hay thông báo thiếu bộ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

tiutit

Em bi mất Touch Flo

Em đã uprom cho con O2 XDA Nova của em để đổi từ tiếng Đức sang tiếng Anh. Mọi chức năng khá OK, máy chạy nhanh hơn nhiều nhưng chức năng Touch Flo thì em ko thể dùng được nữa. Anh PhamQuang giúp em với ạ.

Football

Hehe i ported TouchFlo2 to my touch two weaks ago it works fine but eat too much RAM and i think this is not góod idea to port ít for usuall touch with 64 RÂM..

PhamQuang

Manager
Em đã uprom cho con O2 XDA Nova của em để đổi từ tiếng Đức sang tiếng Anh. Mọi chức năng khá OK, máy chạy nhanh hơn nhiều nhưng chức năng Touch Flo thì em ko thể dùng được nữa. Anh PhamQuang giúp em với ạ.

Ngược lại bạn ạ !!!
Bản 22 này chức năng ToùchLO cực nhạy và nhanh vì tích hợp Touch 2.0 mới nhất.
Bạn vuốt nhẹ từ duới lên sẽ thấy.
Nếu chưa thấy thì SR lại máy hoặc cùng lắm HR lại sẽ hoạt động bình thường.
Bản 22 mình sử dụng đã hơn 1 tuần nay, rất ổn và nhanh !!!

tiutit

Vẫn không dùng Touch Flo được ạ

@ anh PhamQuang: Em đã thử SR và cả HR nhưng kết quả vẫn thế anh ạ. Chẳng có biến chuyển gì. Touch Flo vẫn chịu cứng. Em lo quá ạ.:(

tittittest

Mình đã uprom này sử dụng được vài ngày, thấy chạy rất ổn định nhưng chỉ có phần mềm Audio Manager là không sử dụng được, không thể add playlists. Nhờ các bác chỉ giúp, cảm ơn nhiều lắm!

hanp0088

Híc cho mình hỏi là sao mình up cái bản rom này, sau khi up rom xong máy nó cứ bật lên là tự tắt luôn .
Trước khi mình up mình có up cái TOOL UNLOCKCID V1 CHO HTC ELF
roài mới up rom này .UP xong xịt hic hic

neoja

Híc cho mình hỏi là sao mình up cái bản rom này, sau khi up rom xong máy nó cứ bật lên là tự tắt luôn .
Trước khi mình up mình có up cái TOOL UNLOCKCID V1 CHO HTC ELF
roài mới up rom này .UP xong xịt hic hic
Thế máy của bác là Touch hay Touch XL (Extended) thế? Bên xda-developers có một tên bị tương tự như bác vì up nhầm ROM của Touch cho Touch XL ấy. Thread đó nè, vẫn chưa có giải pháp. Bác check lại model của bác xem là Touch nào?

hanp0088

Híc mình mới ti toe tập xài PDA ứ biết cách xem thế nào , chỉ cho mình dc hok .

neoja

Híc mình mới ti toe tập xài PDA ứ biết cách xem thế nào , chỉ cho mình dc hok .
Theo mình biết thì Touch (HTC Elf) chỉ có 128MB ROM/64MB RAM, còn bản Touch XL (Elfin) thì có 256MB ROM/128MB RAM. Trên xda-developer có một số trường hợp up nhầm ROM của Touch lên máy Touch XL đã bị tắt đen màn hình hoặc là bị restart liên tục nên mình nghĩ có thể bác cũng bị tương tự. Bác kiểm tra lại cấu hình phần cứng là Touch hay Touch XL, rồi có thể xem lại hóa đơn cho chắc ăn (may ra người bán hàng có đề rõ), sau đó tải bản ROM phù hợp cho Elf hoặc Elfin.
Những gì mình biết chỉ có thế. Hi vọng giúp được bác phần nào.
Ví dụ cấu hình của Touch ở đây: http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=729
Còn cấu hình của Touch Enhanced (hay là Extended version, XL gì đó): http://www.pdadb.net/index.php?m=specs&id=947