• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.4.07.14 (Build 18521.0.7.0) CHO HTC Artemis & Love

PhamQuang

Manager
ROM v3.4.07.14 (CE OS 5.2.1921 Build 18521.0.7.0)
=== HTC Artemis & Love ===

ROM phiên bản mới, v3.4.07.14 với

CE OS 5.2.1921 Build 18521.0.7.0

Dựa trên cơ sở Xip và Build của ROM Hermes mới nhất và cơ sở ROM O2 Original OS 3.4.0.0.

Một vài đặc điểm chính của ROM

- Thay đổi Task Manager v2.0 Build 30740 (ổn định hơn)
- SIM Manager v6.31
- Giao diện Comm Manager mới.
Cùng một số chỉnh sửa khác.

ROM có thể Up tốt cho cả HTC Artemis và HTC Love.
Tuy nhiên hệ thống định phím được làm cho HTC Love, do vậy các bạn dùng HTC Artemis hãy định lại cho hợp máy của mình.

ROM đang Upload vào host, sẽ đưa Link sau ít thời gian nữa.

T

thormdac

Guest
FIXED

many thanks,

part 2 here is defect-- bad block!

occurs when using my old winace version-- With new winrar multicompression detects part2 and unzipps fine!

regards

Last edited by a moderator:

Diamond-Black

ROM chạy rất good! ROM này up khó như dòng HERMES nên các bạn phải kiên trì nếu khi đang up nó báo lỗi,tháo pin ra và cắm lại vài lần sẽ đc!Thanks anh Quang

pigbear

Bản ROm này bị 1 lỗi là thỉnh thoảng khi soft reset (cả bằng pxShut hoặc chọt lỗ reset) nó khỏi động lại và bị treo ở màn hình HTC đầu tiên. Phải chọt lại 1 lần nữa thì mới chạy lại. Chẳng biết tại sao.

Diamond-Black

Uprom chạy 1 ngày ngon lành,đến ngày thứ 2 bị tắt ngóm,reset lại treo,rồi màn hình từ từ xịt,giờ up trở lại rom gốc cho ORBIT cũng hỏng luôn,chắc chết phần cứng huhu.

HTC3300 của thằng bạn up cũng bị y hệt :(( bác Quang có bít cách khắc phục ko huhu

Last edited by a moderator: