• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.7.07.09 >>> v3.7.07.10 for HTC Artemis & Love (TouchFLO)

b_x_vinh

Không hiểu sao em đã downloads về được rồi nhwng cứ chạy đến 3% là báo lỗi file corupp và khởi động lại máy không up tiếp được nữa. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé. Em cảm ơn. Em đang dùng Dopod M700.
Nhưng bây giờ máy bạn vẫn khởi động bình thường hay là treo ở màn hình khởi động? nếu mà treo ở màn hình khởi động thì bạn xem thử SPL là bao nhiêu nhé.
chúc bạn may mắn.:))
** Bác Quang cho em xin cái màn hình khởi động HTC được ko.

maobeo

Lỗi định vị không chính xác nút (X) hoặc OK vẫn bị khi up lại bạn ạ, ngoài ra khi gọi thì bàn phím bị vỡ khung.

Tôi muốn bỏ biểu tượng Pin trên màn hình chính đi thì phải sửa Reg thế nào đây? làm theo cách của Tom không được.

Dùng PPC phải UP thử các ROM tìm những điểm mạnh, yếu của từng ROM mới thú phải không bạn. :p

Đã test bản ROM của bác Quang trên O2 Orbit, chạy ngon lành, không hề có lỗi định vị nút X.

Công nhận với bác Rainsea là khi gọi thì màn hình Dialpad bị vỡ nhưng định vị các nút thì vẫn ok. Cái này chỉ là vấn đề nhỏ nếu không quan tâm máy thì cũng chẳng sao. Quan trọng là Rom ổn định, chạy phe phé dù chậm hơn Rom của Tôm một tí (dùng Page tool 6MB)

thuychip

Mình không đồng ý với maobeo đâu vì mình vừa Up 02 con LOVE đều cũng gặp trường hợp khó sử dụng nút ok góc trên màn hình. Có thể khẳng định đây là một lỗi nhỏ của bản Rom này còn các phần khác thì đúng thật là trên cả tuyệt vời .

Cách khắc phục đúng như các huynh đệ ở trên đã nói " thay đổi thói quen bằng cách sử dụng nút ok trên bàn phím "

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn MOD PQ

thuychip

Với 04 tiếng với bản Zom mới và 2 tuần với Zom cũ vác ra so bì.
So sánh giữa bản ROM v3.7.07.09 với ROM v3.7.07.08 em có một nhận xét chủ quan như sau:
Hình thức của mới trông Pro hơn cũ có vẻ gần giống Vista
Chất lượng tốc độ như nhau rất được.
Gặp vấn đề rắc rối với nút Ok đã nói ở trên bản cũ không bị.
Vẫn bị lỗi trong Audio Manager - phần chọn thể loại nhạc đó "Audio Booster" cả hai bản .
Hình nền và nhạc chuông bản cũ nổi trội hơn
và còn nhiều cái khác nữa.... sẽ cập nhật tiếp

PhamQuang

Manager
Đã test bản ROM của bác Quang trên O2 Orbit, chạy ngon lành, không hề có lỗi định vị nút X.

Công nhận với bác Rainsea là khi gọi thì màn hình Dialpad bị vỡ nhưng định vị các nút thì vẫn ok. Cái này chỉ là vấn đề nhỏ nếu không quan tâm máy thì cũng chẳng sao. Quan trọng là Rom ổn định, chạy phe phé dù chậm hơn Rom của Tôm một tí (dùng Page tool 6MB)

Đã có bản Build fix lại lỗi màn hình DialPad bị vỡ.
Bản mới ngoài việc Fix DialPad còn chỉnh sửa đôi chút để TouchFLO chạy nhẹ nhàng và nhạy hơn.

b_x_vinh

Đã có bản Build fix lại lỗi màn hình DialPad bị vỡ.
Bản mới ngoài việc Fix DialPad còn chỉnh sửa đôi chút để TouchFLO chạy nhẹ nhàng và nhạy hơn.
Bác cho link tải luôn đi, chờ lâu quá đành phải hỏi=D>:))

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM v3.7.07.10
cho HTC Artemis và Love​

Đây là phiên bản Fix của bạn 3.7.07.09 trên.
Chỉnh sửa DialPad và hỗ trợ chạy TouchFLO nhẹ nhàng.

ROM chia thành 2 thành phần:

Mã:
ARTE3_WWE_WM6_3.7.07.10.PV.part1.rar
ARTE3_WWE_WM6_3.7.07.10.PV.part2.rar

- Phần 1 tải theo Link box.net sau:

http://www.box.net/shared/f71q38ql7t

- Phần 2 tải theo file đính kèm duới bài.
Sử dụng pass. PDAVIET để giải nén.

b_x_vinh

LINK TẢI ROM v3.7.07.10
cho HTC Artemis và Love​

Thật tuyệt vời. những lỗi cơ bản đã OK. cám ơn Bác Quang nghe.
Chưa thấy lỗi gì, nhưng hôm nay chạy thử GPS thấy hơi chậm, nhưng mà ko cơ bản lắm.

Chỉnh sửa cuối:

begift

Xong. Kì kạch tải suốt cả đêm qua cái ROM v3.7.07.09.
Đến sáng mới phát hiện ra bác vừa đưa bản fix ra... Đau hết cả người. Em lại làm lại từ đầu vậy.

Vietvnn

Super V.I.P
Không hiểu sao em đã downloads về được rồi nhwng cứ chạy đến 3% là báo lỗi file corupp và khởi động lại máy không up tiếp được nữa. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé. Em cảm ơn. Em đang dùng Dopod M700.

Theo như bạn nói thì bạn chưa chạy xong Tool UnlockCID rồi, hình như là bạn mới chạy tới 100% rồi tắt thì phải, khi xong màng hình thông báo cho bạn uprom bạn cứ làm các bước đó tiếp theo đến khi thông báo hoàn thành và PPC khởi động lại lúc đó mới chính thức xong. Chúc vui.

qvietcto

Cảm ơn bác Pham Quang, mình đã up thành công bản rom v3.7.07.10, mặc dù chế độ miết màn hình để chọn FlouchFLO hơi quờ quạng tý. nhưng nhìn chung là rất tốt. nếu Bác rãnh tạo một skin màu xanh (blue) thì tuyệt vời.

greenwind007

con P3300 của em đã up Rom thành công,do hơn 1 tiếng mài mò đọc lại tài liệu anh em cung cấp mà ko ai hổ trợ...Và em đã thành công,giao diện rất đẹp...hihi thanks

PhamQuang

Manager
con P3300 của em đã up Rom thành công,do hơn 1 tiếng mài mò đọc lại tài liệu anh em cung cấp mà ko ai hổ trợ...Và em đã thành công,giao diện rất đẹp...hihi thanks

Vô ơn quá !!! Vô ơn quá !!! :(:(:(

Tài liệu cung cấp và bài hướng dẫn của mọi người như vậy mà bạn nói không ai hỗ trợ ?????

Không có những Tool (tất nhiên là sưu tầm của người ta thôi) và các bài hướng dẫn tỷ mỷ có khi bạn phải mày mò tới 1000h chứ không phải 1h thôi đâu. :)):)):))

Đùa chút thôi, chứ các bạn cứ đọc tỷ mỷ các bước, tự làm được sẽ thấy thú vị và kinh nghiệm sẽ nhanh lên hơn. Chỉ nên đề nghị các Mod. khi vấn đề chưa có cách giải quyết thôi nhé. :D

greenwind007

sorry vì vội vàng quá nên quên,chân thành cảm ơn anh em nhiều.Cảm ơn những bài viết hay...Mà cho em hỏi tí sao up rom này cái Camera nó mờ mờ sao áh,ko rõ như ban đầu...

rainsea

Bản ROM này của bác Quang vẫn bị lỗi treo ở màn hình Windows phải HR lại mới chạy tiếp được (lỗi giống lỗi ở bản B&B 4.0 của bạn Tom). Mong Bác khắc phục sớm. Thank!

greenwind007

Bản ROM này của bác Quang vẫn bị lỗi treo ở màn hình Windows phải HR lại mới chạy tiếp được (lỗi giống lỗi ở bản B&B 4.0 của bạn Tom). Mong Bác khắc phục sớm. Thank!
ko có treo đâu bạn ơi,bạn kiểm tra lại xem sao.Mình mới biết up,up lần đầu luôn nè mà có gì đâu.Bạn tải bản fix,và làm cẩn thận hơn xem

rainsea

ko có treo đâu bạn ơi,bạn kiểm tra lại xem sao.Mình mới biết up,up lần đầu luôn nè mà có gì đâu.Bạn tải bản fix,và làm cẩn thận hơn xem

Bạn cứ thử dùng 1 thời gian nữa xem sao nhé, các bạn khác cho ý kiến cái nào. Nếu dùng cho Atermis còn có 1 lỗi nữa là: các phím cứng bị định nghĩa sai, ví dụ: Phím Comm lại là Media, phím Internet Explorer lại là Comm ... phải vào Buttons để chỉnh lại.