• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] ViperSS v1.8_Sense 4.0

Nguyenson318

Máy mình hboot 1.49.1007 đẫ soff , recovery va root đang dùng rom cook 2.3.5 mà up rom 4.1 không được nhỉ .bạn nào biết chỉ mình cái .thank

Bác thử Relock, rùi up ROM Ship 2.3, sau đó thì Unlock, Recovery & Root và cài bản này. Hình như trước khi bác up rom cook 2.3.5 thì máy bác đã lên 4.0 thì phải?

thuandiennang

link MF mình vẫn lecck BT
thanks chủ thớt @@
htc evo 3d gsm
unlock, s-0n, hbo0t 1.49.0018 (em định hạ về 0007 cho=ae, nhưng thôi ^^)
chán là KO có TV :))

huynhtv

Member
link MF mình vẫn lecck BT
thanks chủ thớt @@
htc evo 3d gsm
unlock, s-0n, hbo0t 1.49.0018 (em định hạ về 0007 cho=ae, nhưng thôi ^^)
chán là KO có TV :))

Máy bạn chưa SoFF mà up được , bạn làm cách nào đấy ? À máy mình Hboot 1.49.0011 cơ , không biết có up được không .

Máy bạn chưa SoFF mà up được , bạn làm cách nào đấy ? À máy mình Hboot 1.49.0011 cơ , không biết có up được không .
S-ON úp bình thường nhưng sẽ bị lỗi WiFi, để úp rom cho máy S-ON thì bạn phải flash file boot.img của bản rom này (mở file rom .zip ra và tìm trong thư mục kernel) rồi sau đó flash rom này bằng Recovery. Để biết cách flash boot.img thì bạn vui lòng tham khảo tại topic này nhé.

Máy của bạn có HBOOT 1.49.0011 chưa nâng cấp lên ICS thì úp rom này ngon lành...:D

hongthai_6588

Ai đó giúp tôi với!

Con Evo 3D của tui đã root nhưng không s - off được vì đã update ota. Có ai giúp tôi không máy tôi là phiên bản châu âu hootbot: 153.0007.

máy mình vừa s-off bằng câu dây xong vẫn Hboot là 1.53.7777 . có up được luôn rom này không hay phải up rom ship trước???
Cài Recovery và úp rom cook bình thường. Nếu muốn bạn úp lại Ship Rom gốc thì HBOOT lại về 1.53.0007 ngay..

w2k

bác nào fix được camera trong bản rom này ko, m dùng toàn bị out

huynhtv

Member
Evo 3D này lâu lắm không thấy ai ra rom mới nhỉ ? bản rom này không có tiếng việt , camera nhiều khi chụp mãi mới được .

w2k

Evo 3D này lâu lắm không thấy ai ra rom mới nhỉ ? bản rom này không có tiếng việt , camera nhiều khi chụp mãi mới được .

bạn dùng thử rom mới của nhóm này bên xda đi

huynhtv

Member
Mình đã cài bản viper 1.63 nhưng không biết sao không lên được ,, kéo lại flash lại xem sao .

Mình đã cài bản viper 1.63 nhưng không biết sao không lên được ,, kéo lại flash lại xem sao .
Máy bạn S-OFF hay S-ON? Nếu máy bạn còn S-ON thì phải flash file boot.img thì mới boot được. Chú ý nếu đã update lên ICS thì phải trở lại GB thì mới boot được nhé.

huynhtv

Member
Máy bạn S-OFF hay S-ON? Nếu máy bạn còn S-ON thì phải flash file boot.img thì mới boot được. Chú ý nếu đã update lên ICS thì phải trở lại GB thì mới boot được nhé.

Mình đã S off và đang dùng bản đưa ở đầu trang mà .