• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WIZA Diamon

hector

Ban nay hao pin qua, khong biet cac ban the nao

hầu hết các rom có giao diện đẹp (đặc biệt là win 6)đều hao pin như thế bạn ah!chỉ bàn về mức độ hao pin thôi!vừa:)(chấp nhận được)..hao pin:| ...hao chóng mặt ..or chưa kịp dùng đã hết:((!

bonmat8888

Rom này cũng hao pin bình thường thôi. Không biết các bản khác thế nào chứ cài PVLIP 3.0 vào chạy được tý là treo, đặc biệt là vào internet. Cuối cùng đành chào PVLIP!

dannynguyen

hầu hết các rom có giao diện đẹp (đặc biệt là win 6)đều hao pin như thế bạn ah!chỉ bàn về mức độ hao pin thôi!vừa:)(chấp nhận được)..hao pin:| ...hao chóng mặt ..or chưa kịp dùng đã hết:((!

Hôm qua mới cài xong, chả hiểu thế nào mà pin nó sụt kinh luôn, đến hôm nay chạy thì lại thấy bình thường.
Hì hục mãi mới mò ra uprom với Vista, làm theo hướng dẫn trong diễn đàn mà vẫn không được, phải down thêm mấy thứ nữa về, giờ up ngon lành.
Giá như uprom mà như upgrade windows thì sướng biết mấy :D

ghekua

em thấy bản này cái dialpad dùng hay bị lỗi về giao diện lắm, cái nút số 1 trên cùng bên tay trái ý, pin cũng hao nhanh hơn em dùng octaivoi (ko hỉu thế nào hehe)

hector

mấy bản này có giao diện chỉnh sửa nhiều hơn bên octaivo(gần như toàn bộ)nhìn long lanh hơn thì fair chịu tốn kém chứ hả!
mình cũng thấy vào net hay bị đơ lắm!ko fai chỉ cài PVLIP vào mới bị đâu!

chienhcm

giúp mình lấy lại danh bạ với!!! lúc trước dùng bản w5 chỉ cần copy file pim thôi là có đầy đủ danh bạ sau khi uprom lên mất luôn danh bạ chỉ còn có danh sách gọi nhỡ , mms... cái quan trọng nhất là danh bạ thì không đọc được

bachikho

[HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Phone] "ShowSIM"=dword:00000001 ->0 to disable, 1 to enable

chienhcm

cám ơn bạn ! mình đã thử làm như bạn mà vẫn không được nó vẫn chỉ hiển thị mỗi cái call history thôi còn bấm vào danh bạ thì vẫn không load lên được . mình đang rất cần lấy lại danh bạ này. Mọi người ai có giải pháp nào giúp mình với TKS!

dannynguyen

cám ơn bạn ! mình đã thử làm như bạn mà vẫn không được nó vẫn chỉ hiển thị mỗi cái call history thôi còn bấm vào danh bạ thì vẫn không load lên được . mình đang rất cần lấy lại danh bạ này. Mọi người ai có giải pháp nào giúp mình với TKS!

Bạn có lưu lại danh bạ trước khi uprom không?

chienhcm

minh copy file PIM lại rồi file này nếu trước kia dùng w5 thì ok khi chuyển sang w6 thì nó chỉ còn mỗi cái history thôi

hector

:D:D
minh copy file PIM lại rồi file này nếu trước kia dùng w5 thì ok khi chuyển sang w6 thì nó chỉ còn mỗi cái history thôi

bạn úp lại win 5 rồi cop cái pim đó vào!sau đó dung pimbackup sao lại rồi mới cho lên win6 restore danh bạ xem có được kô nhé!theo mình là sẽ được vi cái back up này nó sẽ chuyển đổi file pim của win 5 thành win 6 mình nghĩ là 2 file này khác nhau đó!bạn thử xem nhé!chắc mất tầm 30 fut:D:D

dannynguyen

:D:D

bạn úp lại win 5 rồi cop cái pim đó vào!sau đó dung pimbackup sao lại rồi mới cho lên win6 restore danh bạ xem có được kô nhé!theo mình là sẽ được vi cái back up này nó sẽ chuyển đổi file pim của win 5 thành win 6 mình nghĩ là 2 file này khác nhau đó!bạn thử xem nhé!chắc mất tầm 30 fut:D:D

Giá có ai quen đang dùng W5 nhờ máy 1 chút hay hơn là up đi up lại :D

chienhcm

đúng là như vậy đó nhưng mình không tìm đâu ra máy w5 mới phải dùng cách này. Bạn nào co w5 chíp g4 cho minh với

hector

Giá có ai quen đang dùng W5 nhờ máy 1 chút hay hơn là up đi up lại :D
=D>

đúng là như vậy đó nhưng mình không tìm đâu ra máy w5 mới phải dùng cách này. Bạn nào co w5 chíp g4 cho minh với

ừh đúng đó mình cũng kém thiệt!8-|8-|:-??bạn thử ra hàng(như là mình đang kiểm tra máy ấy mà) kiếm cái máy win5 bắn bluetooth qua máy đó tý rồi bắn lại là ok mà!2file này bắn cũng nhanh thôi mà!:)):)):D:D

italadin

co ai biet cách kích hoạt chức năng tự động tìm tên trong danh bạ khi ấn phím trong chức năng phone ko vây ? bản này tự dưng không có. hic hic ...

dannynguyen

co ai biet cách kích hoạt chức năng tự động tìm tên trong danh bạ khi ấn phím trong chức năng phone ko vây ? bản này tự dưng không có. hic hic ...

Hình như bạn vẫn đang dùng cái themes theo bản rom này của chức năng phone
Bạn có thể vào Settings/System/Advanced Setting, tìm đến Phone, Disable Phone skin đi thử xem có được không nhé