• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WIZARD VISTA Build 19212

0985304186

máy của em nhận cap usb rồi các bác ạ,h up rom xong nó dừng ở màn hình splash screen,bác nào biết cách khắc phục o ạ,giúp em với

0985304186

ko,e up lại bản rom đã dùng rồi mà,tự dưng hôm qua xảy ra tình trạng như vậy,dừng ở màn hình splash screen đấy chứ.mọi lần chạy ngon ơ.ko bpác nào găp tình trạng giống e à.

ghekua

mình cũng gặp mấy lần, nói chung là, tháo pin ra, để khoảng 10s rùi lắp lại vào, bật nguồn lên rồi HR, thế nào cũng được.

0985304186

hic,mình thào pin để lúc lâu vẫn ko đc bạn ạ.ko bác nào biết cách khắc phục à.help me.

hector

=))=D>:-?
quả thực đã tìm rồi nhưng không thấy nên mạn phép hỏi các bạn . Mình đang xài bản này thấy có touchFlo nhưng không biết kích hoạt và xài như thế nào . Mình mới mua máy nên mong các bạn hướng dẫn chi tết nhé ( Mình đã vào TFsetting nhưng mỗi lần apply no reset lại máy xong vào màn hình vẫn y nguyên - giống màn hình HTC home đó ) .
bạn bật TF xong reset xong bạn vuót ngon tay tu trên màn hình xuống cuối màn hình và:p..:p.:polala!=))
hic,mình thào pin để lúc lâu vẫn ko đc bạn ạ.ko bác nào biết cách khắc phục à.help me.

cậu này sờpam hay sao ý!:-?bạn thử úp lại một bản cũ đã dùng mướt xem sao nào?bản 19209 xem nhé!nếu đựoc thì úp lại bản nay rồi cho biết kết quả nhé nếu up lại nữa mà vẫn thế thì chuyển sang 213 đi mà sắp có 214 rùi đó!=D>

lieumang

có phải nó chạy từ trên xuống phải không bạn . Hix nếu vậy thì cũng hơi bất tiện nhỉ . Nếu mình muốn nó dừng ở khúc giữa thì phải làm thế nào ?

hector

có phải nó chạy từ trên xuống phải không bạn . Hix nếu vậy thì cũng hơi bất tiện nhỉ . Nếu mình muốn nó dừng ở khúc giữa thì phải làm thế nào ?

ý bạn là thế nao?vuuốt tù trên xuông để khởi đong TF còn vuốt trái phải để xoay!dưới lên để đóng TF!
còn cái khúc giữa của bạn mình kô hiểu?:O:-/;;):D:))>:)=))=D>

khoaitayy

Thanks bac HONG KONG. Em Up rom cua bac lam thay toc do chay qua la ... kinh khung, em cung ket lam nhung em co may van de chia se voi bac the nay.

1. Rom up xong lần đầu tiên chạy máy cài file trong Extented rom xảy ra lỗi bị treo máy, và không hoàn thành được (tỷ lệ 100%). e toàn phải soft restart máy xong rồi khi vào phải nhanh tay tìm đến Omap Clock vào giảm xuống 228 thì máy chạy ko vấn đề gì. Em mong bản Rom sau, bác để thông số defauft Omap Clock la 228 để có những máy ko chạy được ở 240 thì vẫn vào được. Sau đó, vào đấy có thể chỉnh Omap Clock lên 240 sau, như thế tỷ lệ thành công cao hơn.
2. Mong bác tìm giao diện mầu đen cho Pro, mầu xanh nhìn "mầu mè" quá. Có nhiều người thích bản mầu đen lắm
3. Cảm ơn bác đã "nấu ăn" rất ngon, Riêng tốc độ chạy thì em... ko có gì để nói. Tuyệt hảo! Chúc bác sức khỏe và thành công nhiều hơn.

cangcua

ý bạn là thế nao?vuuốt tù trên xuông để khởi đong TF còn vuốt trái phải để xoay!dưới lên để đóng TF!
còn cái khúc giữa của bạn mình kô hiểu?:O:-/;;):D:))>:)=))=D>

Mình vào Program-Sýtem-TFSetting-chọn TFDefault xong reset lại vẫn o màn hình HTC home bạn ơi. Làm sao sử dụng đc TuochFlo vậy? bạn hướng dẫn cụ thể nhe. Thanks.

==> Mình làm đc rồi. Lần đầu tiên sài cái này nên ko biết, mấy bác thông cảm.Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hector

=D>=D>
Mình vào Program-Sýtem-TFSetting-chọn TFDefault xong reset lại vẫn o màn hình HTC home bạn ơi. Làm sao sử dụng đc TuochFlo vậy? bạn hướng dẫn cụ thể nhe. Thanks.

==> Mình làm đc rồi. Lần đầu tiên sài cái này nên ko biết, mấy bác thông cảm.Thanks

sao ko thanks mình cái nhỏ nhỏ nhỉ?:Dhi:Dhi:Dhi!cảm ơn!=D>=D>

fantomaskl

Có cách nào bỏ nhạc lúc khởi động vào ko nhỉ ? Bác nào giúp mình với.

hector

=D>=D>
Có cách nào bỏ nhạc lúc khởi động vào ko nhỉ ? Bác nào giúp mình với.

bạn mở explore vào windown vào starup xóa cái file usound đi sau đó restart sẽ chăng nghe thấy tý j nữa.còn lần sau muốn nó kêu tiếp bạn kiếm một file nhạc bạn thick rùi đổi tên nó thành usuond rùi cop vô lại!=D>=D>

Mr_PDA

các pro cho em link bản clean của Rom này với nhé
thank các pro nhìu nhìu ạ