• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WIZARD VISTA Build 19213 by HK

nhathuy

chip của ban là G4 vì vậy nếu chưa unlock(mình chắc chắn bạn chưa unlock)thì fai up qua shell tools thôi!ban nên unlock đi là vừa.G4 có cách unlock rồi mà!chỉ cần là wizard là up được thôi bạn ah!kô kể G3.G4 dâu(croatia đá hay quá sờ pam tý nhé!hittle thua rùi)
Mình hỏi hơi gà 1 chút :D. bạn nói vậy có nghĩa là
nếu chưa Unlock thì phải dùng shelltoll, còn đã unlock thì có thể up trực tiếp = RUU hả bạn.
Thân!!!

tinhmc2003

Đúng đó pro!nếu máy chưa Unlock thì phải Unloch CIC để Up Rom cho an toàn. Còn máy đã Unlock CIC rồi thì cứ viec nối Cáp PPC với PC úp file RUU của bác hongkong là ok hết.

bonmat8888

nếu chưa Unlock thì phải dùng shelltoll, còn đã unlock thì có thể up trực tiếp = RUU hả bạn.
Thân!!!

Bạn có thể tham khảo tại đây để unlock và upRom cho G4. sau khi unlock CID thì bạn có thể up trực tiếp bằng RUU

hector

Thân!!!

Đúng đó pro!nếu máy chưa Unlock thì phải Unloch CIC để Up Rom cho an toàn. Còn máy đã Unlock CIC rồi thì cứ viec nối Cáp PPC với PC úp file RUU của bác hongkong là ok hết.

Bạn có thể tham khảo tại đây để unlock và upRom cho G4. sau khi unlock CID thì bạn có thể up trực tiếp bằng RUU
luc đàu ai chăng là gà sau đó trải qua bao nhiêu thử thách trở thành gà pro=gà công nghiệp hihi đùa cho vui vậy thoi tất cả nhưng gì mình định nói 2 cậu này tranh nói hết rồi!hihi!;;):D..hic:(:(tủi thân quá...owa:(:)(:)((huhu!đã thế tui chi tiết hơn:
ấn vào tại đây như bonmat8888 đã nói làm theo hướng dẫn với các rom trên PV thì bạn chỉ cần unlock cid thui bỏ qua tất cả các bước còn lại sau đó làm theo nhưng j tinhmc2003 nói(hoặc làm theo bược cuôi cùng)!chúc bạn sớm cầm trong tay con wizard với bộ mặt mới...hihihi

Chỉnh sửa cuối:

cangcua

sao mình up tới 99% thi nó đưng luôn rồi.Trên PC nó bào Recovery gì đó con trên PPC nó hiện 99% hoài. Gần 30' rồi mấy Bác ơi.

Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!

bkvn46

Trời ơi đang cài mà lại con lướt Net, comment..có khi xem phim,chơi game..không chết mới là lạ..thế thì PC của bạn bị lỗi rồi, cắm cáp và up lại đi..

cangcua

Trời ơi đang cài mà lại con lướt Net, comment..có khi xem phim,chơi game..không chết mới là lạ..thế thì PC của bạn bị lỗi rồi, cắm cáp và up lại đi..

UP máy khác vẫn bị Bác ơi, thử 5,6 lần rồi hic..hic

tinhmc2003

up lại bản Rom W5.0 gốc rồi sau đó up lại bản 6.1 khác. mình đang xài bản này đâu có gì đâu, vẫn úp bình thương ma

hector

down lại =>sau đó úp lại ty xem có được kô?ở 99%chịu khó chờ tý hình như hơi lâu khoảng 2,3 phút chứ là j đến như bạn nói?

ducntt

Có cách nào ko cho hiện cái đồng hồ của HTCHome ko các anh. Em thich thanh toolbar báo mail, tinh nhắn, cuộc nhỡ của HTCHome nhưng ghét cái đồng hồ của nó quá trời. Anh nào biết chỉ giúp em với.=D>

hector

bạn vô setting nè=>today nè=>chọn tab items và bỏ chọn htc home đi rùi ok là được!hình như càng ngày càng có nhiều người ghét cái htc home này hay sao ấy nhỉ?mình cũng kô thich chứ kô đến nỗi ghét nó!hehe

thinhga

e cũng muốn up thử rom mới này,nhưng sau khi tham khảo một vòng(nhất là bác hector) thì e quyết định ko up thử bản này nữa.Em ngại up lắm vì e ít có thời gian nên muốn máy ổn định và ko muốn cài lại phần mềm(ngại nhất là khoản gõ k*y:D).Em vẫn trung thành với bản 209.E có 2 câu muốn tham khảo các bác
- Có bản WM6.1 nào ổn định và ít hao pin nhất không.Em dùng bản 209 cũng chỉ đc 1 đến 1,5 ngày là cùng
- Rom octaivoi e nghe nói rất ổn định nhưng nó chỉ là 6.0 đúng ko ạ?nó có bản 6,1 ko?Bác nào có hoặc dùng rồi cho e xin ý kiến với

tinhmc2003

Riêng mình vẫn thích cái home này!nhịn rất lạ.tím hoái mà k thấy ở đâu hết đó!ai có riêng em nó thì post lên cho minh voi.
thanks

hector

=D>=D>
e cũng muốn up thử rom mới này,nhưng sau khi tham khảo một vòng(nhất là bác hector) thì e quyết định ko up thử bản này nữa.Em ngại up lắm vì e ít có thời gian nên muốn máy ổn định và ko muốn cài lại phần mềm(ngại nhất là khoản gõ k*y:D).Em vẫn trung thành với bản 209.E có 2 câu muốn tham khảo các bác
- Có bản WM6.1 nào ổn định và ít hao pin nhất không.Em dùng bản 209 cũng chỉ đc 1 đến 1,5 ngày là cùng
- Rom octaivoi e nghe nói rất ổn định nhưng nó chỉ là 6.0 đúng ko ạ?nó có bản 6,1 ko?Bác nào có hoặc dùng rồi cho e xin ý kiến với
mình thấy bản 212 có vẻ ôn định và pin cũng chấp nhận được!
rom octaivo thì tốn pin kinh khủng nhưng tốc độ tốt nhưng các bản của HongKong gần đây tốc độ đó chư là j!hehe

còn dùng win 6.1 thì 1,5 ngày là ổn rồi đó bạn trừ phi bạn chịu tốn kém chút kiếm cái cục pin 1500 nhé bạn loại bỏ các plus ko dùng đến cũng tiết kiệm khối pin đây!=D>=D>=D>

hongky80

Xin bác HongKong trợ giúp em ! Em có cây Cingular 8125 Có cấu hình như sau:
IPL 1.01
SPL 2.25
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2
Em đã tải bản rom W 6.1 Build 19213 và cả bản Rom giống của Diamond mà khi up rom vẫn up đựoc nhưng khi vào giao diện vẫn là giao diện cũ là sao?
Máy của em có sài được 2 bản Rom trên ko? Hay chỉ sài cho Mini S ?
Khi up xong khởi động máy vẫn lên cấu hình của HTC nhưng vào vẫn là giao diện cũ ! Khi up Rom ko có vấn đề gì xảy ra cả bác ah! Nếu có thể bác pm em theo yahoo càng tốt Thanks bác nhìu! Nick của em là hongky80
Nín thở chờ tin tốt lành từ bác!

hector

=D>=D>=D>
IPL 1.01
SPL 2.25
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2
Em đã tải bản rom W 6.1 Build 19213 và cả bản Rom giống của Diamond mà khi up rom vẫn up đựoc nhưng khi vào giao diện vẫn là giao diện cũ là sao?
Khi up xong khởi động máy vẫn lên cấu hình của HTC nhưng vào vẫn là giao diện cũ ! Khi up Rom ko có vấn đề gì xảy ra cả bác ah! Nếu có thể bác pm em theo yahoo càng tốt Thanks bác nhìu! Nick của em là hongky80

cho mình cướp lời hong kong nghen!
IPL 1.01
SPL 2.25

cai này mình nghĩ là bạn chưa unlock cid rùi!cho nên ban chưa thể up rom được!quy trình unlock cid thì bạn có thể tìm hiểu trong diên đàn !chịu khó tìm giùm mình nhé!
có mọt khả nang nữa là cái RUU bạn down về bị lỗi down lại sẽ up được nhưng mình nghi bạn chưa unlock cid!
=D>=D>=D>
minis hay cigurla thì vẫn là wizard mà bạn!

cangcua

IPL 1.01
SPL 2.25
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2

Với IPL trên máy bạn là G3. Bạn xem lại máy mình đã Unclock CID chưa? Nếu chưa thì Unclock CID cho dòng G3 (đã có hướng dẫn bạn chịu khó search nhe). Còn nếu như đã Unclock CID ok hết rồi mà UP vẫn quay về ROM cũ (giống trường hợp của mình đây, hehe), thì bạn chịu khó UP về bản ROM Ship sau đó UP lại bản WM6.1 là ok. Trên đây là trường hợp cá biệt của con máy mình, hy vọng giúp được bạn.

bonmat8888

IPL 1.01
SPL 2.25
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2

Nhìn IPL và SPL thì dễ là máy này vẫn chưa unlock CID, bạn vào đây tham khảo mà unlock CID, sau đó là up Rom vô tư.