• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM 6.1 cho WIZA !!!!

Ý kiến của bạn về việc giới thiệu ROM WM6.1 cho WiZA ?

• Total voters
    105
  • Poll closed .

nhimyeu

không biết mọi người sao chứ mình thấy bản này có vẻ hơi tốn pin và mình co một thắc mắc nhỏ là mọi người có để ý thấy ở logo khời động W6.1 ý trông cứ dại dại thế nào ý o mượt mà chút nào cả ( mình mới up đêm qua xong mà trua nay đã phải hr 2 lần rồi )

blue_sail30885

tui chạy 299 all the time.
có nhận xét là cảm ứng của bản bên xda có vẻ nhạy hơn bản PV, bản xda cũng nhanh hơn PV (chắc là vì cleaner)

bản xda ở đâu.cho xin link down với.bạn nói mình mới để ý.hình như cái PV này cảm ứng ko đc nhạy cho lém.mình xài TNT thì rất nhạy.up lên PV thì thấy nó chậm chậm mà cảm ứg sao sao đó

tinhmc2003

tin nhắn nhiều khi loạn xà ngầu lên, chả biết thế nào nữa, nhất là khi dùng kèm với smileySMS

Đúng là tin nhắn rất khó xài.gì mà tùm lum rong phần inbox
làm cách nào để tách ra như cũ không vậy pro?
đang tẽ, xài thấy muợt mà!có vẻ nhanh hon pdaviet 1.4 một tí.còn đang thử!

chriscathh

không biết mọi người sao chứ mình thấy bản này có vẻ hơi tốn pin và mình co một thắc mắc nhỏ là mọi người có để ý thấy ở logo khời động W6.1 ý trông cứ dại dại thế nào ý o mượt mà chút nào cả ( mình mới up đêm qua xong mà trua nay đã phải hr 2 lần rồi )

mình thấy rất ổn muh ...đâu đến nỗi tốn pin ...xài hum wa đến giờ (1 ngày rưỡi còn 70%)

namket

mình thì thấy bản này đẹp, tốc độ nhanh nhưng hình như ko có tính năng gì mới. Thiếu cái X-Button bất tiện quá, dùng pBar thì lại rườm rà cái biểu tượng còn dính cả vào đồng hồ (khi cài 24h/ngày) hix hix.....

love_rain_2303

Muốn có x-button thì vào mục setting chọn sẽ có. Dùng Pbar bạn có thể chỉnh không cho đồng hồ hiện ra mà chỉ để dấu mũi tên nhỏ nhỏ.

nick12345678

em thấy mục inbox để phần conversation rườm rà mà lại không hiệu quả, có ai biết cách tách ra như những bản cũ không vậy ? huhu

Rose_killer

tin nhắn dạng conversation thì cái PocketCM đã có từ lâu rồi mà lại còn dễ sử dụng hơn

nick12345678

tin nhắn dạng conversation thì cái PocketCM đã có từ lâu rồi mà lại còn dễ sử dụng hơn

nhưng nó không hiểu năm bác à, ví dụ tin nhắn bạn em nó gửi vào tháng 1/2008 thì nó xếp sau cả tin tháng 12/2007, thế làm ăn gì được, ai biết cách set lại không, bác Tom_codon, Hongkong giúp em với

nhimyeu

*** ROM WM6.1 cho WIZA ***
OS 5.2.19716 buit 19716.1.1.0 PV

Chuẩn bị cho việc phát hành ROM WM6.1 dòng WIZA, tôi xin giới thiệu qua một số hình ảnh của bản ROM WM6.1
Rom sẽ up lên cùng thời gian với ROM của các dòng khác.

Hình minh hoạ:

my.php
my.php

Link tải ROM

[HIDE="http://www.mediafire.com/?1bd0mwlwcjv"]http://www.mediafire.com/?1bd0mwlwcjv[/HIDE]

Chú ý: Nếu không lấy được Link thì quay sang trang 6 để lấy link !
cho mình xin bản radio của room w6.1 này với( thôi up lại room w6 thôi vậy nhưng muốn xin bản radio của room w6.1 được chứ ) :-??

Hometiger

Link tải ROM .​

[HIDE="http://www.mediafire.com/?1bd0mwlwcjv"]http://www.mediafire.com/?1bd0mwlwcjv[/HIDE]

Mình đã thử bản ROM này dược hơn 1 ngày. Nhận xét: Bản ROM này có giao diện rất đẹp, chạy rất mượt mà, tốc độ tốt, chưa thấy lỗi gì, không quá hao Pin, phần sms được sắp xếp gọn gàng, tuy mới lạ (chắc dùng sẽ quen :)) )
Tuy nhiên, tôi thấy đồng hồ trên màn hình HTC Home hiển thị luôn nhanh hơn đồng hồ của hệ thống khoảng 10s, mặt khác font của nó khó đọc quá, và phía trên màn hình luôn tồn tại một đường màu, thế nên đôi khi nhìn hơi khó chịu. Mong các Mod chỉ cho cách có thể đổi được font cho đồng hồ này.

Xin cám ơn các Mod, đây đúng là món quà đáng giá nhân dịp tết Mậu Tý =D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

Bete

hix hic cái tin nhắn tuy hay nhưng sao hay bị thiếu và mất quá.
Có mấy tin trong inbox hông dưng chả thấy đâu cả :(

Hometiger

hix hic cái tin nhắn tuy hay nhưng sao hay bị thiếu và mất quá.
Có mấy tin trong inbox hông dưng chả thấy đâu cả :(

Bạn thử kéo ngược lên đầu trang đang xem tin, vào mục Older xem sao.

Rose_killer

Mình đã thử bản ROM này dược hơn 1 ngày. Nhận xét: Bản ROM này có giao diện rất đẹp, chạy rất mượt mà, tốc độ tốt, chưa thấy lỗi gì, không quá hao Pin, phần sms được sắp xếp gọn gàng, tuy mới lạ (chắc dùng sẽ quen :)) )
Tuy nhiên, tôi thấy đồng hồ trên màn hình HTC Home hiển thị luôn nhanh hơn đồng hồ của hệ thống khoảng 10s, mặt khác font của nó khó đọc quá, và phía trên màn hình luôn tồn tại một đường màu, thế nên đôi khi nhìn hơi khó chịu. Mong các Mod chỉ cho cách có thể đổi được font cho đồng hồ này.

Xin cám ơn các Mod, đây đúng là món quà đáng giá nhân dịp tết Mậu Tý =D> =D> =D>

cái đường màu ấy là báo pin còn lại của máy bạn, muốn bỏ đi thì bạn vào windows\start up xóa cái battery level đi rồi reset máy lại. Còn muốn đổi cái đống hồ ấy thì bạn search trên diễn đàn tìm cái HTChome customize để đổi theo ý thích

Chỉnh sửa cuối:

nick12345678

nhưng nó không hiểu năm bác à, ví dụ tin nhắn bạn em nó gửi vào tháng 1/2008 thì nó xếp sau cả tin tháng 12/2007, thế làm ăn gì được, ai biết cách set lại không, bác Tom_codon, Hongkong giúp em với

em thấy nhiều bạn cũng than như em về cái inbox của sms mà không ai giúp tụi em hết ạ ??? Không lẽ chỉ vì lỗi này mà phải về bản pv1.4 hay sao đây ta, huhu

nhocquaytony

đã up và test trong vòng 3 ngày.tui có một số nhận xét sau
giao diện chưa thay đổi rõ rệt lắm chỉ có thay đổi cái icon
tốc độ khá tốt 31mb with pp: 4mb
touch hoạt động mượt mà
phần mềm tích hợp cũng khá tốt
pin được khoảng 2,5 ngày (xài chung với pointui home)
rom khá ổn định (reset 1 lần)
xài các phần mềm dành cho wm5 wm6 tốt chưa phát hiện lỗi
sms khá hay (mặc dù thấy các bác nhà ta cứ than phiền nhưng tui xai quen thấy rất dễ dùng)
wifi chưa kịp test ^^
giao diện tui thấy khá thất vọng zi xem demo của bản wm6.1 của smartphone thấy rất đẹp .................
that's all