• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM2003 cho BA

LongXuyenBoy

Last edited by a moderator:

Anhtoitb

Links down ngon và nhanh, 2file, mỗi file dung lượng tới 40MB.
Chưa kịp Up để kiểm tra!

Anhtoitb

Test rùi đây bác ơi! Đúng là ROM 2003 của nó chạy ổn nhưng mất cái giao diện không được đẹp lắm + hết điện là toi luôn dữ liệu!

Hoangdat_vista

Đến giờ phút này mà vẫn có người trung thành với windows mobile 2003. lạ thật!!!

LongXuyenBoy

Đâu có trung thành đâu, em đang dùng bản 6.1 nè
Nhưng tại thấy nhìu người tìm mà ko có nên post lên cho mọi người dễ tìm thôi :D

@Anhtoitb: 2 bản đều là 2003 hả pác? Nó là 1 hay có khác nhau gì ko? Mấy hôm nay lo up rom mới của Hoangdat và DVH mà chưa có thời gian làm thử cái rom đó, với lại phải repart ext rom về nữa nên làm piếng :D

Anhtoitb

@Anhtoitb: 2 bản đều là 2003 hả pác? Nó là 1 hay có khác nhau gì ko? Mấy hôm nay lo up rom mới của Hoangdat và DVH mà chưa có thời gian làm thử cái rom đó, với lại phải repart ext rom về nữa nên làm piếng :D

Là 2 bản khác nhau đó bác! Khác nhau về Version!

o0oCr4zyxo0o

Mới lị cái này cũng có ích cho anh em nào muốn tăng Store lên 60Mb nữa đúng ko các pác nhỷ ???

LongXuyenBoy

Là sao pác?
Muốn down về WM2003SE thì phải repart ext rom thành 15MB lại -> store chỉ còn 45MB thôi, nên em vẫn làm piếng chưa làm đấy :-??
Còn WM6 thì khởi động lại ko mất dữ liệu nên ko cần ext rom -> tăng lên 60MB xài cho sướng :D

vnanhvn

WMB 2003 còn có link dow ở dưới chữ ký của bác MOD Dvha79_ddt. Bác nào quan tâm thì có thể vô đó dow nhé!

Ở đó còn có rất nhiều ROM 5.0 và 6.1(new^^), và các cool nữa. Chúc vui !

Hoangdat_vista

WM2003 VÀ wm2005 đều chung nhược điểm là hình ảnh hiển thị rất kém, thiếu thẩm mỹ. Có lẽ đó là lí do mà nhiều người" từ nó":-?:-?

Anhtoitb

WM2003 VÀ wm2005 đều chung nhược điểm là hình ảnh hiển thị rất kém, thiếu thẩm mỹ. Có lẽ đó là lí do mà nhiều người" từ nó":-?:-?

Không những vì lý do đó mà nhiều người từ bỏ, cái quan trọng là các soft cho PPC như hiện nay hầu như hỗ trợ nhiều cho WM6 & WM6.1

vnanhvn

Ai bảo các bác thế! Nhiều người vẫn sử dụng chúng vì tốc độ và Pin khi sử dụng wm2003 và 2005 lâu hết. Đặc biệt những ai bán máy thường sẽ úp lại Rom 2005 và có giao diện 2006 để bán cho khỏi gặp lỗi tốc độ!

a3t

Nhân tiện các bác cho hỏi có phần mềm nào test tốc độ PPC không ạ, vì nhiều khi up ROM xong cứ phải cảm giác bản này nhanh hơn hay chậm hơn bản kia mà không có đc thông số chính xác

tungham

nhưng mà em thấy nó cũng ổn định mà .... hơn cái 05 cứ thấy ẻo thế nào ý