• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO XDA O2 Stealth

PhamQuang

Manager
Trên WiKi Link tham khảo sau:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=352468

Đồng nghiệp YUC đã có phiên bản ROM, port từ ROM CHS sang ENG cho dòng O2 Stealth.

ROM có OS Core 1933 Build 18533.0.7.0 mới nhất cho dòng QVGA.

Hình ảnh minh họa:

Mới là bản Beta cho nên ROM hiển thị chưa thật hoàn toàn là ENG, hy vọng các bản sau sẽ tuyệt hơn.

LINK TẢI ROM:

DOWNLOAD

Nhập:

user: PDAVIET
pass.: pdaviet
Để tải ROM.

bathazar

Cám ơn bạn nhiều. Mình đã Upgrade xong và thấy chạy "dường như" nhanh hơn so với WM5. Về giao diện thì có khoảng 10 - 20% tiếng Trung thôi. Những cái quan trọng vẫn là tiếng Anh nên mình nghĩ okie.

Có mấy cái mình thấy hơi lạ:

Đó là SRSWOW là gì vậy. Mọi người có biết không?

duyquehan

bắt đầu một thời kỳ mới,cảm ơn bác phạm quang.chạy chắc là ổn định chứ bác

nguyenlam1105

Mọi người cứ up xài thử, mình test chưa thấy lỗi gì hết. Cơ bản vậy là okie rồi, nếu có sẽ báo cáo sau.

bathazar

Có vẻ như phiên bản này ngốn nhiều PIN hơn phiên bản WM5.

Mình thấy hài lòng với phiên bản này. Còn vụ Language thì chờ PDA Vietlip là sẽ được tiếng Việt luôn..

Thank Bro PhamQuang 1 lần nữa.

Vitdao

Well-Known Member
Cám ơn bạn nhiều. Mình đã Upgrade xong và thấy chạy "dường như" nhanh hơn so với WM5. Về giao diện thì có khoảng 10 - 20% tiếng Trung thôi. Những cái quan trọng vẫn là tiếng Anh nên mình nghĩ okie.

Có mấy cái mình thấy hơi lạ:

Đó là SRSWOW là gì vậy. Mọi người có biết không?
SRSWOW theo mình là phần hỗ trợ cho nghe nhac, dùng điều chỉnh bass, tăng độ sâu,trầm khi nghe nhạc
:D:D:D

nguyenlam1105

Test sơ thấy, âm thanh để mặc định không dùng SRSWOW thì nhỏ hơn WM5, pin mình thấy cũng bình thường. Chạy có vẻ mượt hơn WM5.
À, mình cũng không thấy Custfile folder để thay đổi giao diện khởi động cho WM6.

PhamQuang

Manager
O2 Stealth WM6.0 BETA4 ROM

YUC lại cho ra bản mới, Beta4.

Vẫn giữ CE OS 5.2.1933 Build 18533.0.7.0

Bản này có đầy đủ cả bộ, tool Up từ PC, CUSTFILE,... để các bạn tự chọn.
Phiên bản này đã đầy đủ, không còn lẫn tiếng Tàu và quan trọng là chỉnh sửa các bug có trong các bản trước.
Các bạn Up dùng thử sẽ thấy hơn.

Link tải ROM Beta4

DOWNLOAD

bathazar

Rất cám ơn PhamQuang đã nhanh chóng Update cho mọi người dùng.

Phiên bản này đúng là ổn định hơn và chạy mượt hơn. Nhiều tính năng mới mà mình rất thích đều có ở phiên bản này.

Tuy nhiên, riêng về ngôn ngữ thì nó vẫn chưa được dịch ra Eng hết. Hi vọng vào phiên bản tiếp theo.

longnick

các bác ơi,, em down không được, làm sao để down vậy các bác, chỉ em với, thanks nhiều

duyquehan

hix sao tui down hoài không được, link này down chậm quá, chỉ được 10% rồi đứng im luôn, bạn nào úp lên link khác được không,làm giúp mình với, down cả tuần rồi không được

duyquehan

mình up dược rom rồi nhưng sao bản beta4 thanh trược không xài được bác nào chỉ mình với

duyquehan

sory bản beta4 xai rat ngon chưa thấy lỗi gì hết, sau khi úp rom xong thì ráet lai máy là ok

duyquehan

éc sao khi qua 1 ngày vọc ban beta 4 nay chạy không ổn định, hay treo máy Pictures & Videos không xài được, tiếng tàu cũng còn nhiều lắm.chắc phải đợi bản full thôi,

longnick

em down ở link này ko được, phải down ở link ifolder do bạn YUC cung cấp
bản em đang dùng la beta4_2.chạy khá nhanh.nhưng Picture &video xài ko được.Tiếng tàu vẫn còn,nhất là khi mở tin nhắn và Explorer.Tuy nhiên khi restore backup trước thì tiếng tàu mất hết,EN full

quocminh11

mình cũng vậy, hay treo máy Pictures & Videos không xài được, tiếng tàu cũng còn nhiều lắm, có cách nào khắc phục kô, mỗi lần chụp hình xong muốn xem lại cũng chẳng được

quocminh11

bản rom mới này nhiều lỗi quá, vào wifi kết nối trang wed, muốn bật window media thì kô đượcc , khi kết nối máy chạy rất chậm, khi tắt các chương trình, thì chỉ tắt màn hình thôi, chứ chương trình thì vẫn thì vẫn còn chạy nên làm giảm bộ nhớ máy rất nhiều

nguyenlam1105

Mình thấy mấy máy xài bản Romm WM6 có cái đồng hồ số to đùng trên màn hình. Không biết cái này phải cài vô hay bản ROM nó có sẵn vậy. Mình up lên WM6.0 mà ko thấy. Nếu cài thêm chỉ giúp mình phần mềm tên gì với. Thanks