• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19213.1.0.4 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
phù phù may quá, up lên vẫn chạy tốt,chưa thành cục gạch
mà không biết cứ up liên tục như vầy tuổi thọ của máy có bị ảnh hưởng không nhỉ
HDD của máy tính thì có tài liệu đề cập rồi, nhưng PDA thì chưa thấy nói đến

Nó là Flash nhớ nên cứ UP thoải mái đi bạn, đến khi nó trục trặc thì bạn đã chuyển mấy đời điện thoại rồi.
Người Build còn chả lo thì người up lo lắng làm gì :-??

caongocha

Mình dùng O2 Trion, up Rom này máy chạy mượt mà hơn các bản khác, Bluetooth hoạt động rất tốt.
Tuy nhiên vẫn gặp một trục trặc: mình cài Stick 0.42 và phần mềm Vietnamese typing 1.1 nhưng không hiển thị được Tiếng việt có dấu trong khi chat, còn trong Word, Note vẫn gõ được và hiển thị được tiếng việt có dẫu bình thường.
Mong Mod test thử và fixed lỗi này.
Cảm ơn

Hoangdat_vista

Khi chát phải dùng font với mã unicode. Có thể chương trình stick 0.42 không hỗ trợ hoặc Vietnamese typing 1.1 không hỗ trợ chăng?!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình dùng O2 Trion, up Rom này máy chạy mượt mà hơn các bản khác, Bluetooth hoạt động rất tốt.
Tuy nhiên vẫn gặp một trục trặc: mình cài Stick 0.42 và phần mềm Vietnamese typing 1.1 nhưng không hiển thị được Tiếng việt có dấu trong khi chat, còn trong Word, Note vẫn gõ được và hiển thị được tiếng việt có dẫu bình thường.
Mong Mod test thử và fixed lỗi này.
Cảm ơn

Cái này không phải là lỗi đâu, bạn phải vào option của Slick rồi chọn Font là UTF-8 thì mới chát có dấu được :D

caongocha

Cái này không phải là lỗi đâu, bạn phải vào option của Slick rồi chọn Font là UTF-8 thì mới chát có dấu được
Cảm ơn Mod, nhưng vẫn không được. Mình đã cài thử nhiều phần mềm TV nhưng đều không được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cái này không phải là lỗi đâu, bạn phải vào option của Slick rồi chọn Font là UTF-8 thì mới chát có dấu được
Cảm ơn Mod, nhưng vẫn không được. Mình đã cài thử nhiều phần mềm TV nhưng đều không được.

Sao lại ko đc? Mình đang dùng này, Slick để font UTF-8 và bộ gõ vn typing 1.1 đây chat ngon lành mà :-??

caongocha

Thanks mod,
Mình quên không tích vào Use system font trên Stick. Bây giờ thì ngon rồi.

caongocha

Mình gặp vấn đề với Stock in Hand. Khi mới up Rom thì cài Stock in Hand vẫn ngon, vẫn update được dữ liệu, nhưng sau vài lần Clear storage, up Rom lại thì cái Stock in Hand thì không mở ra được nữa. Mod thử kiểm tra xem.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình gặp vấn đề với Stock in Hand. Khi mới up Rom thì cài Stock in Hand vẫn ngon, vẫn update được dữ liệu, nhưng sau vài lần Clear storage, up Rom lại thì cái Stock in Hand thì không mở ra được nữa. Mod thử kiểm tra xem.

Bạn đang dùng bản ROM nào và trước khi dùng tốt thì bạn dùng ROM nào.
Bởi vì bản ROM 19213 mình đã bỏ SQL3 đi rồi. Có số ít các phần mềm quản lý dữ liệu cần có tool này vậy nên nếu bạn muốn dùng được thì phải cài SQL3.0 hoặc 3.5 nhé.
Chúc vui

caongocha

Mình đã cài SQPMobile 2005 do Công ty phần mềm Gia kiên yêu cầu trước khi cài Stock in Hand nhưng vẫn không được.
Trước mình dùng Rom bản OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (03) và chạy rất ngon.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã cài SQPMobile 2005 do Công ty phần mềm Gia kiên yêu cầu trước khi cài Stock in Hand nhưng vẫn không được.
Trước mình dùng Rom bản OS 5.2.19199 (Build 19199.1.0.0 PV DVH) (03) và chạy rất ngon.

Tất nhiên rồi vì build 19199 mình tích hợp netcf2.0 cho nên nó làm việc tốt.
Nhưng bản ROM này mình tích hợp Netcf3.5 vì vậy bạn không thể dùng Tool trên được mà hãy down SQLCE 3.5 về cài, đảm bảo sẽ chạy tốt với bản Stock in Hand mới nhất
LINK SqlceMobile_3.5_ppc_ce5.rar
USER/PASS : PDAVIET

caongocha

Tất nhiên rồi vì build 19199 mình tích hợp netcf2.0 cho nên nó làm việc tốt.
Nhưng bản ROM này mình tích hợp Netcf3.5 vì vậy bạn không thể dùng Tool trên được mà hãy down SQLCE 3.5 về cài, đảm bảo sẽ chạy tốt với bản Stock in Hand mới nhất
LINK SqlceMobile_3.5_ppc_ce5.rar
USER/PASS : PDAVIET

:(:)((Mình đã thử rồi nhưng vẫn không được. Mình cũng gặp lỗi trên với bản Rom 19581 mà Mod mới up lên.

Baonc

theo cảm nhận của mình thì khi để pp=4 thì máy chạy ổn định hơn

htc

em up cái room ni chạy bình thường,nhưng cứ hễ cài thêm HTC X-Button vào là bị lỗi,reset máy liên tục.có khắc phục được ko vậy mấy bác?

Hermes81

các bản Rom trên về tính năng và tốc độ cũng như tính khả dụng là rất tốt, nhưng mình sử dụng đôi lần vẫn phải reset vì bị treo máy, nhât là lúc mở contact ra rồi đóng lại. không biết đó có phải là do lỗi máy của mình không nhỉ