• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19400.1.0.0 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã hoàn thành bản
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19400 (Build 19400.1.0.0 PV DVH)

Core 19400 NEW!!!
Build 19400.1.0.0

Phiên bản 3.62.04(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build được Port từ bản ROM build 19400 bên darkforcesteam.com kết hợp với build 19209

[Selected Path]
F:\Rom\Hemes\KITCHEN HERMES\temp\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19400.1000
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
SYS: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
e27f9da5-f2bd-6586-1098-afeef97ab52a.dsm

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.04(B&C)

Version 3.62.04(Black & Clean)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.04(B&C) với giao diện mang phong cách hoàn toàn mới được phát triển dựa trên sáng kiến của TMOD HoangDat_vista hoàn toàn giống với phiên bản 3.62.03 Black

Core 5.2.19400
Build 19400.1.0.0
6PagePool
Big Storage
Rom date : 24 - April - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.04(B&C)
Tích hợp (Added):
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.41 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)
Fixed Bug (Fix lỗi treo máy trên 1 số dòng máy)

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, WMP, Keyboard, Samsung time....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để chứng thực về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.

Link :
[HIDE=""]OS 5.2.19400 (Build 19400.1.0.0 PV DVH) (B&C) 6MB PP
USER/PASS : PDAVIET/PDAVIET[/HIDE]

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat_vista, MOD Medkid, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

Bluetooth dungf thế nào nhỉ?

Mình đã hoàn thành bản

Core 19400 NEW!!!
Build 19400.1.0.0

Phiên bản 3.62.04(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build được Port từ bản ROM build 19400 bên darkforcesteam.com kết hợp với build 19209

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p
Khiếp quá đi mất thôi, nhiều ROM quá, bản này Bluetooth dùng có tốt không Mod?

Baonc

Fixed Bug (Fix lỗi treo máy trên 1 số dòng máy)
Mình cài bản ROM 3.63.3 (B&C) lên con TyTn nhưng vẫn bị treo bất chợt. Khi bị treo khởi động lại, thì phải cài đặt từ đầu. Cho mình hỏi bản này fix được lỗi treo máy trên 1 số dòng máy, có tên con máy của mình trong danh sách không
Máy của mình xài IPL-1.01, SPL-1.40 Olipro
Cảm ơn bạn nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cài bản ROM 3.63.3 (B&C) lên con TyTn nhưng vẫn bị treo bất chợt. Khi bị treo khởi động lại, thì phải cài đặt từ đầu. Cho mình hỏi bản này fix được lỗi treo máy trên 1 số dòng máy, có tên con máy của mình trong danh sách không
Cảm ơn bạn nhiều

Bạn đọc chú ý ở dưới chữ ký của mình là hiểu thôi. Với lại cũng có nhiều nguyên nhân lắm,có thể do máy, có thể do bạn cài những soft nào nữa, có 1 số soft hay bị đụng với dòng máy này khi chạy WM6.1 (pBar cũng là soft gây treo máy đó)
Thân

batuocbongdem

Cám ơn anh Dvha79 nha,đây là bản room đầu tiên e cảm thấy dc sự ổn định đó...xài 3-4 ngày nay rồi vẫn chưa bị HR,những bản room trc đây rất hay bị hiện tượng treo máy reset là Hr ah.Thanks

Baonc

Bạn đọc chú ý ở dưới chữ ký của mình là hiểu thôi. Với lại cũng có nhiều nguyên nhân lắm,có thể do máy, có thể do bạn cài những soft nào nữa, có 1 số soft hay bị đụng với dòng máy này khi chạy WM6.1 (pBar cũng là soft gây treo máy đó)
Thân

đọc phần chú ý theo link của bạn thì mình hiểu là khi cài xong thì phải hard-reset cài lại thêm lần nữa. Có đúng như vậy không

batuocbongdem

đọc phần chú ý theo link của bạn thì mình hiểu là khi cài xong thì phải hard-reset cài lại thêm lần nữa. Có đúng như vậy không

Nghĩa là nếu up bản rom này mà máy bạn hay bị tình trang hr thì máy cũa bạn ko tương thích với bản rom này...tìm bản rom khác up

tmhung

không thể nói gì hơn , Bản này quá đỉnh , nghe đã thèm rùi , em up đây ^^

hao0907047407

mình nhấn vào Thanks nhưng nó hiện ra như thế này "Your submission could not be processed because a security token was missing or mismatched.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error."

XuanTruong

Super V.I.P
mình nhấn vào Thanks nhưng nó hiện ra như thế này "Your submission could not be processed because a security token was missing or mismatched.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error."

Do lỗi kỹ thuật!!! sẽ trở lại bình thường sớm!!!:-?

Baonc

Nghĩa là nếu up bản rom này mà máy bạn hay bị tình trang hr thì máy cũa bạn ko tương thích với bản rom này...tìm bản rom khác up

cáu sườn quá. con máy vác ở EU về hổng lẽ lại không xài được 6.1 sao :O:-?:-??:mad:)X-(

pvinh

Cảm ơn bạn nhiều

bản này mình dùng cho con HTC tytn chạy rất tốt< BT rất mạnh, không bị lỗi như trên

Baonc

vậy sao, có thể cho mình biết bạn cài những phần mềm nào ko vậy

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cài htc x buton 1.51 thì nó hay bị treo máy.

Mình đang dùng X Button 1.51.30744 không hề bị treo.

Mà hoatienii này mình góp ý bạn nhé, bạn là VIP thì cũng nên đóng góp nhiều hơn giải đáp thắc mắc của các new mem đi chứ chỉ post những bài kiểu như vậy thì mình thấy không ổn đâu:-??
Đôi điều cả bạn

Baonc

đang sử dụng, thấy có tiến bộ. vẫn treo nhưng SR thì không trở thành HR. nhưng vậy là tiến bộ lắm rồi
sẽ cập nhật tiếp....

ferrari

Button 5 trên máy mình ko hoạt động SB X01HT

Bạn vào Setting -> Button mà chỉnh là đc mà

Last edited by a moderator: