• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19581.1.1.1 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19581 (Build 19581.1.1.1 PV DVH)

Core 19581
Build 19581.1.1.1
Phiên bản 3.62.09(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 19581 được port từ dòng HTC Touch Diamond

[Selected Path]
F:\Rom\Hemes\KITCHEN HERMES\temp\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19581.1101
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
SYS: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
e27f9da5-f2bd-6586-1098-afeef97ab52a.dsm

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Nào chúng ta cùng TEST nhé, xin cảm ơn :p

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.09(B&C)

Version 3.62.09(Black & Clean)
***** TEST *****

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.09(B&C)

Core 5.2.19581
Build 19581.1.1.1
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 20 - May - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.09(B&C)
Tích hợp (Added):
3G icon & Battery number Fixed 1%
FlashLight
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.43 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SoftKey Manager(Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
Media Fixed (wmcore.dll Fixed - thank dgaud007 & greatbal)
SetAcousticParam (in Preconfig.txt - Speaker phone Louder - thank lagoskon)
UC compliant (Cài soft tự động trên thẻ nhớ)
PTT Fixed
Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU)

Loại bỏ (removed) :
SqlCeMobile (Có thể cài ngoài nếu cần tới)
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center
Voice Speed Dialer
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do MOD HoangDat_vista thiết kế (Today, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19581 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn MOD HoangDat_vista, VIP Vanlydochanh, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.09(Black)

Version 3.62.09(Black)
***** TEST *****

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.09(Black)

Core 5.2.19581
Build 19581.1.1.1
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 20 - May - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.09(Black)
Tích hợp (Added):
Dialpad - 3G Pandora Black - Edited - TEST
3G icon & Battery number Fixed 1%
FlashLight
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
ArcSoft MMS 4.2.8.1
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
PPC PimBackup 2.8
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.43 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SoftKey Manager(Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)[/COLOR]
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
Media Fixed (wmcore.dll Fixed - thank dgaud007 & greatbal)
SetAcousticParam (in Preconfig.txt - Speaker phone Louder - thank lagoskon)
UC compliant (Cài soft tự động trên thẻ nhớ)
PTT Fixed
Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU)

Loại bỏ (removed) :
SqlCeMobile (Có thể cài ngoài nếu cần tới)
Welcome Center
Voice Speed Dialer
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)

Đặc điểm :
Bản này tích hợp thêm Dialer 3G (Chỉ dùng cho mạng 3G), MMS 4.2.8.1 tuy không phải mới nhưng được đánh giá là dễ dùng và ổn định và kích hoạt AcousticParam mỗi lần khởi động.
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do MOD HoangDat_vista thiết kế (Today, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM tích hợp rất ít soft và tools, gần như sạch mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19581 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn MOD HoangDat_vista, VIP Vanlydochanh, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

chusan

bản rom của anh sao lại ko0o đính kèm cái NetWizard để nó tự động cài đặt cấu hình GPRS ....
em thấy cái đấy rất hay mà

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM này có chế độ cài tự động qua thẻ nhớ sau khi UP ROM mà, bạn hãy dùng tính năng đó để cài network connection setup tự động đi

chanchukk

Sao mình cài bản Black và Clean thì khởi động màn hình trắng xóa, bàn phím gọi hay keyboard trắng xóa chẳng thấy chữ gì luôn, phải đoán vị trí number để gọi điện thoại. Tưởng do đt bị hư gì nên cài lại bản ROM gốc của AT&T thì bình thường. Chắc bản ROM B&C có vấn đề rùi. Còn bản ROM Black thì bình thường.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sao mình cài bản Black và Clean thì khởi động màn hình trắng xóa, bàn phím gọi hay keyboard trắng xóa chẳng thấy chữ gì luôn, phải đoán vị trí number để gọi điện thoại. Tưởng do đt bị hư gì nên cài lại bản ROM gốc của AT&T thì bình thường. Chắc bản ROM B&C có vấn đề rùi. Còn bản ROM Black thì bình thường.

Ko có vấn đề gì cả vì mình đang dùng bản này, còn không lên thì UP lại thử xem chứ chưa ai bị như bạn cả.:|
Bản Black thực chất chỉ là bản Black & Clean tích hợp thêm 2 soft vào thôi chứ chả khác gì, bạn nói vậy thì lạ quá
Bị nặng thế thì mình đã chả dám giới thiệu rồi:p

chanchukk

Dvha79_ddt ơi, vì sợ ý kiến của mình có sai sót thì mang tiếng đóng góp test ROM k đúng, nhưng rõ ràng là từ chiều đến giờ mình up tất cả các ROM của bạn từ trước đến nay để thử xem ntn 19900, 19213 và ngay 19581 phiên bản Black thì tất cả đều bình thường, ngon. Nhưng đến khi up cái ROM 19581 Black & Clean (úp đi úp lại cái này 3 lần) thì hiện tượng điện thoại khới động xong thì chỉ là một màn hình trắng xóa, các phím keyboard và phím số đt thì chẳng thấy đâu (nếu nhớ vị trí các phím số thì nhấn vô vẫn gọi đt đc). Đó là lỗi chắc chắn luôn, đt của mình Cingular 8525. Hihi...

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dvha79_ddt ơi, vì sợ ý kiến của mình có sai sót thì mang tiếng đóng góp test ROM k đúng, nhưng rõ ràng là từ chiều đến giờ mình up tất cả các ROM của bạn từ trước đến nay để thử xem ntn 19900, 19213 và ngay 19581 phiên bản Black thì tất cả đều bình thường, ngon. Nhưng đến khi up cái ROM 19581 Black & Clean (úp đi úp lại cái này 3 lần) thì hiện tượng điện thoại khới động xong thì chỉ là một màn hình trắng xóa, các phím keyboard và phím số đt thì chẳng thấy đâu (nếu nhớ vị trí các phím số thì nhấn vô vẫn gọi đt đc). Đó là lỗi chắc chắn luôn, đt của mình Cingular 8525. Hihi...

Nếu vậy thì mình rất tiếc mình sẽ kiểm tra xem sao bởi vì mình cũng đã UP lại lần nữa vì thắc mắc của bạn. Kết quả cuối cùng là mọi thứ vẫn hoạt động tốt :D

manh07

Dvha79_ddt ơi mình down về file.7z không up được bạn cho mình xin file.nbh nha,thank

chanchukk

Thui, mình cũng thiệt tình không hiểu vì sao, quay lại trung thành với phiên bản ROM 19581 Black nhé cho đến khi có ROM mới khác, hihi... Tks.

manh07

Thui, mình cũng thiệt tình không hiểu vì sao, quay lại trung thành với phiên bản ROM 19581 Black nhé cho đến khi có ROM mới khác, hihi... Tks.

bạn cho mình xin bản rom 19581 Black này nhé

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dvha79_ddt ơi mình down về file.7z không up được bạn cho mình xin file.nbh nha,thank

Bạn down về rồi giải nén bằng 7zip hoặc winrar rồi up thôi link đã có ở trang đầu rồi đó

datvt

Hiện tượng trắng xóa màn hình chưa chắc là phải tại rom đâu bạn nên kiểm tra lại cáp màn hình đi vì mình cũng bị như vậy

ookk_0123

bản rom này bị lệch cam ứng liên tục, không biết bản mới Build 19588.1.1.4 có khắc phục lỗi này chưa vậy Dvha79_ddt

Chạy trên máy mình ko hề bị như bạn:-?

Last edited by a moderator:

chjcken

chẳng hiểu sao nhưng em vẫn không dơn được bằng link bác đua thế!

hungchip

Bản Black
1. chạy hơi chậm
2. màn hình cảm ứng chạy lung tung, dẽ bị nhầm

Hy vọng các bản sau sẽ đẹp và tốt hơn:-??