• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 (CORE 19591) WWE CHO ASUS-P750 by Sorg

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 WWE CORE 19591 CHO P750

Phiên bản ROM 0.22 WM6.1, ngôn ngữ WWE dành cho Asus P750.
Dựa trên Build 19591.11.6.
Tác giả: Sorg.

LINK TẢI ROM SORG:

Mã:
http://rapidshare.com/files/125898236/P750.AIO.WM6.1.v0.22.Base.by.Sorg.zip.html

honluong

Bác ơi, link trên không download được, bác có trang web nào có nhiều ROM của P750 ko?

butsinh

ROM WM6.1 WWE CORE 19591 CHO P750

Phiên bản ROM 0.22 WM6.1, ngôn ngữ WWE dành cho Asus P750.
Dựa trên Build 19591.11.6.
Tác giả: Sorg.

LINK TẢI ROM SORG:

Mã:
http://rapidshare.com/files/125898236/P750.AIO.WM6.1.v0.22.Base.by.Sorg.zip.html
Bác PHamQuang ơi, xin hỏi bác quy trình up rom cho P750 có giống với P535 ko bác?

Vietvnn

Super V.I.P
Bác PHamQuang ơi, xin hỏi bác quy trình up rom cho P750 có giống với P535 ko bác?

Cách up rom cho asus P750 bằng thẻ nhớ :
- Bạn copy file Rom (*.nb0) vào thẻ microSD dung lượng ko quá 2Gb nhé (nên format trước khi chép bản rom vào)
- Máy cắm sẵn vào sạc pin, hoặc dây sync, lắp thẻ vào rồi nhấn và giữ phím record, kéo phím hold lên trên và giữ nguyên, kéo joystick xuống dưới cũng giữ nguyên và chọc Reset.
- quá trình sẽ bắt đầu tới khi xong máy sẽ tự khởi động lại. sau đó bạn làm theo hướng dẫn hiện ra trên màn hình.

butsinh

Cái chính là tạo ra file Rom (*.nb0) hơi khó và vì tool để build rom chưa có.

Chỉnh sửa cuối:

kenu97

e cũng làm đúng như bác hướng dẫn mà chả thấy nó chạy gì cả. mỗi chữ waiting.....
hix

Hoangdn

e cũng làm đúng như bác hướng dẫn mà chả thấy nó chạy gì cả. mỗi chữ waiting.....
hix

pác xem lại từng bước hướng dẫn trên là OK,đã test các bước trên đều thành công ,good luck!

hoangtientruong

anh QUANG giúp em với em up rom 0.22 WM6.1, ngôn ngữ WWE dành cho Asus P750.và làm như hướng dẫn chỉ thấy chữ :WAITING.....đợi cả tiêng vẫn vậy.

tranquan83

em đã up thành công rom này, nhưng sử dụng thấy còn một số vấn đề sau:
- file explorer kô có chức năng send bluetooth.
- các thông báo (remind, notification....) thường thường vẫn hiện ở softkey bên trái thì bây giờ chỉ thấy nháy nháy.
Hai lỗi này từ bản rom trước của sorg e đã thấy có mà bản này vẫn vậy.
Còn nhìn chung bản này e thấy tốc độ chạy có vẻ nhanh hơn

bingbong

Em up rom chính hãng của Asus từ thẻ nhớ thì OK, nhưng up rom của bác Sorg thì màn hình cứ hiện chữ waiting... hoài mà không chạy. Thử sang 1 thẻ nhớ khác vẫn y nguyên như thế.

Thế là sao hả các bác? Em làm sao up rom lên VGA bi giờ?

phamthaihoa

Em up rom chính hãng của Asus từ thẻ nhớ thì OK, nhưng up rom của bác Sorg thì màn hình cứ hiện chữ waiting... hoài mà không chạy. Thử sang 1 thẻ nhớ khác vẫn y nguyên như thế.

Thế là sao hả các bác? Em làm sao up rom lên VGA bi giờ?

Chữ waiting sẽ xuất hiện khi bạn up rom mà cắm dây USB vào máy tính để xạc nguồn, bạn rút dây USB ra, dùng sạc ngoài là được. :D

Cái chính là tạo ra file Rom (*.nb0) hơi khó và vì tool để build rom chưa có.
Ban tai file PEGASUSP.NBO ở đây http://asusmobile.ru/files/ROMs_P750...se.by.Sorg.zip . Copy file này vào thẻ (nhỏ hơn 2G). Sau đó bắt đầu uprom. quá trình như sau ấn đồng thời nút record (có hình micro) + đẩy cần ở bàn phím xuống dưới + Kéo nút power lên trên + chọc lỗ reset + cắm sạc
. Ok Mình vừa làm xong