• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V4 Build 20273.1.3.3 PV

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ái chà bây giờ mới về đấy chơi với bạn gái sướng nhỉ, làm nốt công việc bỏ dở đi VIP hình họ gì chả thấy đâu, thông tin cũng chả có. Còn build 20275 và 20721 đang chờ trước mắt kia kìa :))

habubi

Ái chà bây giờ mới về đấy chơi với bạn gái sướng nhỉ, làm nốt công việc bỏ dở đi VIP hình họ gì chả thấy đâu, thông tin cũng chả có. Còn build 20275 và 20721 đang chờ trước mắt kia kìa :))

Ặc. Mấy ngày nghỉ em sẽ cố gắng hoàn thành,

huandesign

lâu rồi không úp Rom, thấy bản này hay hay định úp nhưng ko biết thế nào, bạn nào up rồi thì cho xem cai hinh đi

nokia123

Em mới up xong có mấy tấm hình về bản này đây. chưa kịp text hết nên chưa có ý kiến. Sao hình lên đây hơi bé bác nào sành điệu load về up lại dùm nha.

Chỉnh sửa cuối:

kaka_86

thank Habubi nhe.em đang test.chắc chắn sẽ có lỗi nếu vào tay em.her her

habubi

thank Habubi nhe.em đang test.chắc chắn sẽ có lỗi nếu vào tay em.her her

Có lỗi thì hắc phục thôi. Làm j có cái j hoàn thiện đâu. Mọi người cùng nhau ử dụng và tìm ra lỗi để khắc phục cho những bản sau hoàn thiện hơn né.

kaka_86

Bản này em up chạy thử từ chiều tới giờ không vấn đề gì,chạy còn nhanh hơn bản của bác Hà nữa,tuy nhiên WM chơi wmv không mượt,em cài TCMP không chơi được file wmv phải cài thêm hai cái decode wmv,wma nữa mới chơi đươc,bản của bác Hà thì chơi file wmv rất mượt,em cài TCMP vô tự động chơi được file wmv luôn,tại em thích xài TCMP vì nó nhẹ.
thanhks hai bác rất nhiều vì đã xây dựng những bản rom rất good cho anh em xài.
À ,mà sao phone nó không có phím gọi thế bác,em bấm số rồi không biết bấm sao để gọi được luôn?

WMV mình chơi OK mà.
"À ,mà sao phone nó không có phím gọi thế bác,em bấm số rồi không biết bấm sao để gọi được luôn?"
Rom này tích hợp dialer Diamond nên thế.bạn chon dialer khác thay vào hoăc làm theo hướng đãn anh Hà đưa về dialer mặc đinh là sẽ có nút call.
vào regestry-sercurity-phone-skin-chọn Enabled là 0
chúc bạn vui vẻ;;)

Anh HABUBI ơi.có thể Post thêm bản Clean không?

habubi

WMV mình chơi OK mà.
"À ,mà sao phone nó không có phím gọi thế bác,em bấm số rồi không biết bấm sao để gọi được luôn?"
Rom này tích hợp dialer Diamond nên thế.bạn chon dialer khác thay vào hoăc làm theo hướng đãn anh Hà đưa về dialer mặc đinh là sẽ có nút call.
vào regestry-sercurity-phone-skin-chọn Enabled là 0
chúc bạn vui vẻ;;)

Anh HABUBI ơi.có thể Post thêm bản Clean không?

Clean là sao? bạn muốn bỏ bớt những j vậy? Đã tìm thấy lỗi j chưa :)) :)) :))

kaka_86

Clean là sao? bạn muốn bỏ bớt những j vậy? Đã tìm thấy lỗi j chưa :)) :)) :))

chưa thấy lỗi gì anh ạ.phải test 1 ngày chứ.hihi
em chuyễn dialer về mặc đinh test cho chuẩn rùi.mai sẽ trả lời anh.her her:p
em muốn bỏ dialer diamond ( không có nút call cảm ứng ) + Pbar (dùng task manager hay hơn hiện % CPU đang sử dụng).+ icontact 1.01(1.02 mới hơn,vuốt chuẩn hơn và có thêm thoát ra ngoài bằng cửa sổ)^^

Chỉnh sửa cuối:
hix....sao bác Hà hok up lên host của pdaviet đi,up cái host này,dùng mấy chương trình hỗ trợ download như internet download manager hoặc flashget thì chỉ down đến 99% là nó đứng lun!Hix....cái này người ta gọi là Up ROM bằng niềm tin nè!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hix....sao bác Hà hok up lên host của pdaviet đi,up cái host này,dùng mấy chương trình hỗ trợ download như internet download manager hoặc flashget thì chỉ down đến 99% là nó đứng lun!Hix....cái này người ta gọi là Up ROM bằng niềm tin nè!

Down lại rồi lấy link mới đó nhúng đè vô IDM đang down dở là nó sẽ tiếp tục down tiếp 99 -> 100% thôi.
Mình làm cách này cả chục lần rồi ok

hi!Mình đang dùng v5.12 mà bạn,để thử lại cách của bác DVHA xem sao, phải test cái ROM bác habubi coi sao,chưa thử ROM của bác này bao giờ.Àh!Tiện thể pác Hà nhắc lại giùm em cách đưa dial về dạng defaut được ko?Em đang ở xa,dùng internet dialup nên chậm quá,kiếm mà mún oải lun!Thanks!

Hic...đã làm theo như bác Hà nói mà kết quả là vậy áh!Mà mình thấy cách của pác cũng hok được logic cho lắm,vì mỗi lần mediafire get link free thì URL khác nhau mà,nó đâu có replace file cũ được vì khác URL mà!

Hix....up lên host của pdaviet như bác và bác Đạt có khỏe hơn hok?Chứ như thế này thì làm khó anh em quá!

NBLam

Hic...đã làm theo như bác Hà nói mà kết quả là vậy áh!Mà mình thấy cách của pác cũng hok được logic cho lắm,vì mỗi lần mediafire get link free thì URL khác nhau mà,nó đâu có replace file cũ được vì khác URL mà!

Hix....up lên host của pdaviet như bác và bác Đạt có khỏe hơn hok?Chứ như thế này thì làm khó anh em quá!

Mình toàn dùng FlashGet, download vẫn ngon, mình rất khoái mediafire :)) Với lại đôi khi mình cũng phải download và resume kiểu như Hà nói, hổng vấn đề gì cả :)

Ok!Đã down được rồi, thử stop rồi resume và đã có kết quả.bây giờ để up rồi test coi thử xem sao.

a3t

Lỗi này là do bác dùng IDM 5.11, bác update lên 5.12 sẽ hết lỗi mediafire cứ 99,99% là đứt

kaka_86

Mấy Bác náy SPAM nhiều quá.em tranh thủ
chúc anh em PDA việt mùng 2-9-2008 vui vẻ..mạnh khỏe..ra nhiều Rom để em không cho BA của em đi nghỉ.^^