• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V5 Build 20275.1.3.3 PV

habubi

Sao mình cài xong, autorun ko tự chạy nhỉ. ko bít có vấn đề gì ko

Đúng là autorun ko tự cài. Cái này là do khi build mình quên mất. Mọi người chụi khó sài Extrom vậy nhé :D

trung116

Hoàn toàn bình thường, nếu không nhầm thì bạn dùng cable USB chứ không phải cáp từ sạc cốc

Dùng cáp USB để sync với PC mà, định dùng để sạc lúc không mang sạc theo mà hóa ra nó lại còn làm nhanh hết pin hơn.

ROM của chú Habubi này mấy bản đều bị một bệnh là khi tháo pin ra lắp lại khởi động cực kỳ lâu, có khi phải mất cả 10 phút, và khởi động xong thì không thể dùng pbar được

kaka_86

Dùng cáp USB để sync với PC mà, định dùng để sạc lúc không mang sạc theo mà hóa ra nó lại còn làm nhanh hết pin hơn.

ROM của chú Habubi này mấy bản đều bị một bệnh là khi tháo pin ra lắp lại khởi động cực kỳ lâu, có khi phải mất cả 10 phút, và khởi động xong thì không thể dùng pbar được

Lỗi lạ đời....Do máy bạn thôi.tớ tháo pin thay sim suốt ngày mà..1 điều nữa,tớ cắm cable pin vẫn lên nhưng chậm hơn so với sạc bàng điên thôi.xem lại chípet nguồn trên Main của nó xem sao nhé.chúc vui:-??

kaka_86

Bản NoRamdisk với 16MRamdisk khác nhau thế nào ạ?

No Ram Disk là không lấy RAM ra làm bộ nhớ máy nên RAM nguyên 128 MB
RAM DISK là lấy RAM ra làm bộ nhớ máy Ram còn 96MB, bộ nhớ máy tăng thêm 32 hay 16 MB.(tùy người built)
Mình thích RAM DISK vì tiện dùng.cài ứng dụng lên RAM DISK chạy cho mượt.=D>

habubi

sao bản NOramdisk hok down dc bác nhỉ.hok bít do máy hay do link nhỉ:-??

Vẫn down bt mà. Thậm chí mình down lúc này còn thấy tốc độ rất nhanh nữa ấy chứ. :D

0906928246

cho em có ý kiến Rom V12 của bác hà thì sau khi reset co chữ G. còn bãn rom này em chạy cả ngày rồi mà không thấy chữ G đâu cả mong habubi chỉ giúp

xfile2208

Đúng là autorun ko tự cài. Cái này là do khi build mình quên mất. Mọi người chụi khó sài Extrom vậy nhé :D

Trước đây bản rom của pac Hà up rom không mất soft là có cái Extrom phải không? trong việc xây dựng các bản rom mới mình thấy Habubi có phát triển autorun mình chưa hiểu hai vấn đề này. Hôm nọ up rom v.5 của HBB mình phải clear stogare thì mới sử dụng được

habubi

Trước đây bản rom của pac Hà up rom không mất soft là có cái Extrom phải không? trong việc xây dựng các bản rom mới mình thấy Habubi có phát triển autorun mình chưa hiểu hai vấn đề này. Hôm nọ up rom v.5 của HBB mình phải clear stogare thì mới sử dụng được

Vậy là bạn hiểu chưa thấu đáo rồi. Up rom xong thì đương nhiên phải Hard Reset (tức là clear Stogare đó). Còn cái ExtRom và Autorun thì chức năng của nó chỉ là tự động cài lại những soft mà mình muốn 1 cách tự động ngay sau khi HR thôi.

cho em có ý kiến Rom V12 của bác hà thì sau khi reset co chữ G. còn bãn rom này em chạy cả ngày rồi mà không thấy chữ G đâu cả mong habubi chỉ giúp
Bạn phải đã HTC_NetWizard chưa?
Ngoài ra còn có thể do mạng nữa. Dạo này mạng lởm lắm. Bạn đọc ở đây thì biết này :
http://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet/Kinh-doanh/2008/09/3BA06597/

http://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet/Kinh-doanh/2008/09/3BA06596/

kaka_86

bản nè cài diamnd 2G của SD autorun không thấy khác gì nhỉ?các bác xem có đúng không?

habubi

bản nè cài diamnd 2G của SD autorun không thấy khác gì nhỉ?các bác xem có đúng không?

Ý bạn nói là autorun ko tự chạy hay là cài file .cab trong autorun ko thấy khác j?
Bản rom này chưa chạy được autorun, còn cái autorun đấy là mình lấy của từ bản rom V12 - 19965 của anh Hà mà . Mình toàn chạy bằng ExtRom thôi.