• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 Build 23052 cho Blue Angel

thangbinh

giá như tác giả khắc phục lỗi anh em post lên ở đây thì rom này quá tuyệt luôn

tebaomang

Owner thì dùng MultiOwner là ổn mà :D

P.s: Em vào registry thấy ở HKLM\System\GWE có key Maginfier và trong đó có 1 DWord Enable chắc là để tắt chức năng zoom của WinMo :D em set bằng 0 và hiện tại ko còn bị cái khung zoom quấy rầy :x.

Chỉnh sửa cuối:

vnvn

Tình hình là em chưa thể kết nối GPRS được với bản rom này , ai kết nối được xin chỉ cách kết nối với , cảm ơn nhiều :)

Satan

nan vao Setting ->conetioms ->conections ->add new modem coneconections va set theo mang ban dang xai nhe!
sr vi ko the viet co dau dc!
Posted via Mobile Device

thangbinh

rom này cả nhà có ai cài dc HTC Task Manager được ko ? sao em cài mà nó ko load lên dc ta

sasser

ban xai wktask dc do. rat tien dung. xin loi vi viet tren operamini 5. xin xoa hoac edit tv gium.....

vnvn

nan vao Setting ->conetioms ->conections ->add new modem coneconections va set theo mang ban dang xai nhe!
sr vi ko the viet co dau dc!
Posted via Mobile Device

Đã làm rồi , nhưng pó tay , hình như phải chỉnh GPRS setting nữa , nhưng tìm mãi ko ra nó nằm ở vị trị nào

Huanag67

Đã làm rồi , nhưng pó tay , hình như phải chỉnh GPRS setting nữa , nhưng tìm mãi ko ra nó nằm ở vị trị nào
Không cần chỉnh setting gì cả,bạn cứ cài giống cấu hình bên dưới xong reset PPC lại là ok,Access point name của Viettel : V-internet;Mobiphone :m-wap

My work network:

Add a newc moderm connection:
Enter a name for the connection: nhập Vina GPRS
Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs)
Chọn: Next
Access point name: m3-world
Chọn: Next
Username: mms
Password:mms
chọn Finnish

virutmobile

Bản rom qua tuyệt vời tuyệt với từ trước đến nay

Chỉnh sửa cuối:

Huanag67

cái rom này ngốn pin kinh khủng, wifi k kết nối được.

Đúng là hao pin hơn bản Sun Dream,mình dung pin 2400mA bản Sun Dream dc hơn 4 ngày,còn bản ày chỉ hơn 3 ngày tý,nhưng wifi vẫn ok mà bác!

sasser

ROM clean mà bác đòi lắm thế :))

clean đâu. gần full đó chư. bác thử cộng các file giao diện trong today và các âm thanh không cần thiết thử xem. trong rom có vô số điều thừa thải và chưa hoàn thiện. như rom của Sun thì có cả bluetooth explorer,v.v... còn bản rom này không có và cũng chiếm dung lượng rom gần bằng rom của Sun.
Nhưng tóm lại đây là một bản rom đẹp và nhanh nhất 6.5. hy vọng thời gian tới sẽ đón nhận rom từ anh bạn Sun đến từ TQ

thangbinh

clean đâu. gần full đó chư. bác thử cộng các file giao diện trong today và các âm thanh không cần thiết thử xem. trong rom có vô số điều thừa thải và chưa hoàn thiện. như rom của Sun thì có cả bluetooth explorer,v.v... còn bản rom này không có và cũng chiếm dung lượng rom gần bằng rom của Sun.
Nhưng tóm lại đây là một bản rom đẹp và nhanh nhất 6.5. hy vọng thời gian tới sẽ đón nhận rom từ anh bạn Sun đến từ TQ
+1, nhưng hy vọng lỗi hết hạn chứng chỉ dc fix -_-"

tebaomang

Em công nhận là thừa một đống giao diện, đã thế các file cần để sử dụng mấy giao diện ấy lại ko có @_@, thành ra em phải thửa riêng 1 file cab để cài giao diện mỗi lần hard-reset TT_TT

Chỉnh sửa cuối:

sasser

Còn một lỗi nữa. Không biêt các bạn có giống mình không. Mình không thể set nhạc chuông hay tùy chọn bất cứ âm thanh nào như tin nhắn.v..v...
Àh.còn vào game rất chậm. Các bản 6.5 trước, mình vào sodoku rất nhanh. Riêng bản này gần 2 phút mới vô thoát ra cũng mất 2 phút. Mới thử đến đó thôi. Các bạn có bị như mình không hay mình thử HR

Satan

Còn một lỗi nữa. Không biêt các bạn có giống mình không. Mình không thể set nhạc chuông hay tùy chọn bất cứ âm thanh nào như tin nhắn.v..v...
Àh.còn vào game rất chậm. Các bản 6.5 trước, mình vào sodoku rất nhanh. Riêng bản này gần 2 phút mới vô thoát ra cũng mất 2 phút. Mới thử đến đó thôi. Các bạn có bị như mình không hay mình thử HR
nhạc chuông thì mình set đc nhưng tin nhắn thì pó tay! nó không rung hay đổ chuông j luôn! hix