• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 CHO ATOM EXEC (Core 23037) TRÊN XDA

mrducbao

Mình đã Test thử và muốn hỏi có cách nào đưa Programs về giao diện tổ ong mặc định của WM6.5 thay vì nó nằm thành hàng như bản này khiến ta phải vuốt hơi nhiều :D

Cảm ơn các bạn.

tranminhtam

CÁc bạn cho vài hình test thử được ko? chứ bây giờ nhiều rom quá sợ trùng up lại thì fe wa

mapbuidoi

Đã up lên mediafire
Tải tại đây

Bản rom này mình up lúc mới ra lò rồi nói chung.
1-Rom chạy nhẹ và mượt mà nếu tắt đi những ứng dụng TN-M2D rom sẽ còn khoản 23M ram.
2-Chạy khá mượt mà
3-Giao diện lạ mắt.
4-Dễ sử dụng thuận tiện trong việc thao tác đóng mở ứng dụng.
5-Nhược điểm bàn phím cảm ứng mềm không phù hợp, cài bằn phím to giống IPhone thì tuyệt.
6-Chay M2D thì ram còn 13M.
7-Chạy TN ram còn khoản 17M
8-Cài các chương trình rất nhanh về tốc độ đọc và ghi dữ liệu.
9-Âm thanh trên mức tuyệt vời, gọi và nghe cực kì rõ hơn bản của KH
10-Âm thanh nghe nhạc qua loa ngoài và tai phone lớn rõ không rè, tương đối chấp nhận được cho dòng PPC
Đã up hình

Theo mình bản rom này làm theo như Iphone. Vuốt ngang vuốt dọc trong ứng dụng được. Khá hay và hứng thú.

-- Hiện tại máy mình sao khi cài bản này vào. Sử dụng Sim Mobi thấy có hiện tượng lạ. Báo sóng gió đầy đủ, nhưng gọi vào thì báo máy không mở hoặc ngoài vùng phủ sóng. Tắt mở máy lại thì hết. Mình úp trực tiếp từ W5 lên bản này bằng tùy chọn OS+EX. Nếu không có bạn nào giống mình thì chắc phải up lại bằng tùy chọn ALL quá.
-- Đã up tùy chọn ALL kết quả quá OK sóng gió vi vu. Có 1 điều ngán ngẩm uống pin như uống trà đá :(

-- Một số lỗi nhỏ chưa hiểu.
1-Cài IM+ 6. bản có thuốc trong file cab thì nó đòi đang ký Key ???????????????????????

Nhớ Thank ủng hộ mình nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tranminhtam

Có ai có hình ảnh chi tiết cho mình với nha.Ah còn ai bị sóng yếu hoặc mất thì nói mình cho bản radio này tốt lắm sóng đầy nút cây và đi đổi sim mới lại nhưng vẫn zữ số cũ ah nha bảo đảm ko sụt sóng luôn.

mapbuidoi

Có ai có hình ảnh chi tiết cho mình với nha.Ah còn ai bị sóng yếu hoặc mất thì nói mình cho bản radio này tốt lắm sóng đầy nút cây và đi đổi sim mới lại nhưng vẫn zữ số cũ ah nha bảo đảm ko sụt sóng luôn.
bản radio thi nhiều. con đổi sim thì có dính dáng gi? số lưu trong máy mà =))
.
giao diện thì bạn cứ up rom đi. hay và dễ sử dụng nhìn rất pro. có 2 giao diện 1 TN va M2D

discover712

? Mình dùng bản build của KH quen rồi, bản này khó dùng quá, tắt cái rung khi click vào màn hình như thế nào vậy?

Sim mobi lúc sóng có, lúc không? sim viettel thì ok là sao?

mapbuidoi

? Mình dùng bản build của KH quen rồi, bản này khó dùng quá, tắt cái rung khi click vào màn hình như thế nào vậy?

Sim mobi lúc sóng có, lúc không? sim viettel thì ok là sao?
Vào Star->Seting->System->TouchRes....->Bỏ chọn Vibrate on touch
Sóng gió OK khi bạn up bằng tùy chon ALL

Chỉnh sửa cuối:

hnthinh1971

Bản này cảm ứng nhận hơi chậm,khi ấn số Dt nhanh nó kô kịp hiện ra,pin thì hao bình thường,giao dien đẹp và còn một lỗi nữa là kô chuyển vị trí các Icon trong StartMenu được,và kô có icon Message,luôn hiện contact trên Sim kô bỏ được dù đã reg.

mapbuidoi

Nó ngốn pin khủng Quá:(
Đã nói từ đầu. Càng đẹp càng tiện dụng càng thông minh thì phải có một cái giá phải trả cho nó chứ.
Bản này cảm ứng nhận hơi chậm,khi ấn số Dt nhanh nó kô kịp hiện ra,pin thì hao bình thường,giao dien đẹp và còn một lỗi nữa là kô chuyển vị trí các Icon trong StartMenu được,và kô có icon Message,luôn hiện contact trên Sim kô bỏ được dù đã reg.
Icon messendger thì vào trong system, mà đã có phím cứng thì cần gì Icon đó nhỉ?. Mình thấy bản này chạy nhanh và ổn định đó chứ, hơn hẳn những bản khác, Bạn thử bỏ hết TN và M2D cài thêm 1 soft đồng hồ today nữa xem thế nào ? Mình đã làm như thế, cũng giống như bản rom sạch mà còn thêm 2 tùy chọn giao diện 1 là TN 2 là M2D. Ram khi bỏ chọn 2 ứng dụng này khoản 23-24M vừa lòng bạn rồi đó.

mrducbao

Các bạn nên Up bằng tùy chọn All vì chủ sở hữu ROM trên XDA đã nói là chọn All thay vì Os+Extended ROM.
Bản này dùng khá ổn, lạ mắt và muốn cảm ứng nhạy hơn thì nên tắt Touch Respon đi.

Bản Rom này tệ quá đi mình up 2 ngày trước nó cứ đứng máy hoài đẹp thì đẹp lạ thì lạ nhưng dùng không sướng lắm mình đã cho em nó trở về 6.1

ThaiChienvn

KHông có hình đại điẹn à ZERO1986 vậy ai biết đâu mà mần..! Cho cái hình thêm sinh động đi nào.?!

zero1986

hình thì có bro mapbuidoi up ở trang 1 rồi. Bro up đi xài êm lắm.mình tính thay cái MIC cho atom. Bao nhiêu tiền các bro biết không?