• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cho ATOM EXEC từ XDA Developer

TaQuangDuc

vì có nhiều bạn hỏi han về bản mới này quá mà cũng chưa có bạn nào up lên đây nên mình mang về để anh em tham khảo.
Bài viết gốc ở đây
cảm ơn tác giả tjkhattak61
mình chưa có thời gian test nên đưa lên đây cho mọi người xem trước
đây là bản mới nhất ra ngày 7-3 ;)
link tải về tại đây
cheers,

PS: Đừng thanks mình, đừng hỏi, hãy test và cho ý kiến, nếu có điều kiện hãy vào XDA góp ý với TJ.

Chỉnh sửa cuối:

nam470

Có chạy ngon không mấy bác? Nặng quá ko nhỉ? Bác TaQuangDuc có thể cho biết thêm một số thông tin nữa được ko? Thank các bác

nam470

Chán nhỉ, chắc tại mới chỉ là Beta nên vậy. Có lẽ phải chờ tiếp thôi

TaQuangDuc

bản này mình up rồi. máy chạy chậm lắm

mình up lên rồi...chậm như rùa..chán lắm.

Có chạy ngon không mấy bác? Nặng quá ko nhỉ? Bác TaQuangDuc có thể cho biết thêm một số thông tin nữa được ko? Thank các bác

Mình đã up thử và sau đây là 1 số cảm nhận:
  1. Today không nuột khi di chuyển giữa các mục
  2. ROM còn 1 vài lỗi không fix
  3. Lề mề khi khởi động các chương trình
  4. không tương thích tốt với 1 vài ứng dụng cũ (lịch phù đổng, HTC dialpad...)
  5. không kết nối với tai nghe bluetooth Trung Hoa anh hùng N65
  6. sau khi loại bỏ today kiểu mới, cài thêm HTC dialpad, máy phát sinh 1 số bệnh khó chịu như không hiện số khi ấn dial, không có smart...

Nói chung khi dùng ban đầu không cài cắm gì thì còn OK, nhưng càng dùng thì càng có vấn đề. Đã hồi hương với ẻm 6.1 của bác Sơn Đen

nam470

Thui thế em ko cài đâu, đợi cho ai đó fix và làm nhẹ bớt đi thì tải, hì

KiD2034

Cho em hỏi Atom Pure của em up đc Rom 6.5 của Atom Exec này kô dạ?Thèm Vọc Rom 6.5 quá.:((

mrducbao

Bản này dùng chưa ổn lắm, hy vọng là sẽ có 1 bản khác bỏ bớt 1 số thứ như:
O2 media plus,...cho nó nhẹ:)

KiD2034

Cho em hỏi bản rom này coi hình xem film rỏ nét bình thường kô?
Máy em coi hình xem film giống như là coi ở chế độ 16bit so với 32 bit vậy,bị nhòe maù.
Còn khi soạn tin nhắn thì viết chữ bình thường nhưng khi mình nhấn những nút di chuyển như <- ^ -> thì nút Shift nhấn theo lun.
Ai bik chỉ giùm em.

TaQuangDuc

Cho em hỏi bản rom này coi hình xem film rỏ nét bình thường kô?
Máy em coi hình xem film giống như là coi ở chế độ 16bit so với 32 bit vậy,bị nhòe maù.
Còn khi soạn tin nhắn thì viết chữ bình thường nhưng khi mình nhấn những nút di chuyển như <- ^ -> thì nút Shift nhấn theo lun.
Ai bik chỉ giùm em.

lỗi chung rồi, an tâm ngồi đợi ROM sau đi vậy :D

manhtuongdatinh

Bên XDA có bản room mới cho atom exec rồi đấy anh em, Rảnh thì qua đó test chơi, của TJ lun mà ngon hơn bản 6.5 trước đó...

sumcat

Day ne

Co phai ban nay hok ban.
Update (26 Mar 09) TJs ROMs for Atom Exec (WM 6.5 21193)

--------------------------------------------------------------------------------

NEW VERSION 26 March 2009 AVAIL
OK new CE and OS 21193 is ready to download:-

http://www.mediafire.com/download.php?t2ddy0x9u3z

This ROM has following:-

* Page Pool : 6 MB.
* NetCF : 3.5
* Windows Media Player : 10.3
* Esmertec Java : 20070330 (On request of my friend armand_x3m)
* PIM Backup : 2.8 by FdcSoft
* Pocket Screen : 1.3 by JJM. Roseboom
* WM5torage : 1.8 by Igor V. Bozhko
* BTFtp Client
* HTC Sim Manager : v6.33
* Cyberon Voice Speed Dial : 1.2 Build 070917
* Pocket RAR : 3.71 Beta 1 by Alexander Roshal
* Pocket Light : Version 1.0 by Sherwin Zadeh
* Quick Menu : 2.7.387.1527 by Nanling
* Office : 6.1
* Adobe Reader : LE 2
* Task Manager : Ver 3.0 by FdcSoft
* MortScript V.4.1.1.5
* O2 SMS Plus
* SRS WOWHD v.1.2.10.0
* Calculator Black Skin

nam470

Khuyên các bạn là hãy khoan đã up lên 6.5. Rất nặng máy, mà cũng chẳng có gì nổi trội cả đâu, giao diện thì cũng chẳng đẹp gì là mấy :D

voxuanvy

Hiện đã có bản wm6.5 mới của tác giả tjkhattak61, mình đã up và sử dụng thử thấy rất tuyệt, nhất là cơ chế rung khi chạm vào màn hình (tựa như Samsung F480 vậy), tuy nhiên bản này có 1 lỗi nhỏ là không thiết đặt được chế độ rung cho cuộc gọi đến, bạn nào quan tâm có thể xem thông tin và tải về tại ĐÂY NÈ

nhantri

Rom mới nhiều lõi quá, đọi hoài lâu quá. nên sài 6.1Pro cho rồi. Rom ok mấy Bác up lên hướng dẫn luôn nha. thanks