• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cho i-Mate 8502?

myleb

dòng 8502 hình như vẫn chưa có ROM 6.5 mà bạn...
Bạn dùng imate 8502 mạng nào vậy??? Có sài được mạng mobifone ko thế?

có rồi mà bác ... em dùng bản 6.1 nên chạy mobifone ngon ,,, nhưng không đựoc như ý lắm nên muốn úp bản 6.5.. bác nào có thì cho xin..

ghe19

maubun12345

GPS nó bật khi bác chạy ct bản đồ ví dụ Google map chẳng hạn, rom 6.1 chuẩn hơn rom gốc rất nhiều, các bác mua máy cái về là nên up lun rom 6.1 có lẽ sẽ ko có rom 6.5 các bác à!

haihazin

bác nào chỉ mình cách uprom lên 6.1 với? mới mua máy chả biết up thế nào cả?

zaizaivicz

em đang xài I-mate 9502 nhưng mất béng cái đĩa ban đầu của nó rùi.... hiện tại ở cơ quan thì ko kết nối qua PC Des đc ở nhà thì xài IE nên nó tích hợp đc.
Bác nào có bộ cài PC sw của dòng I-mate phệt lên cho em xin nhá
em cám ơn trước

minoan

em đang xài I-mate 9502 nhưng mất béng cái đĩa ban đầu của nó rùi.... hiện tại ở cơ quan thì ko kết nối qua PC Des đc ở nhà thì xài IE nên nó tích hợp đc.
em cám ơn trước

cái này có thể down trên mạng mà,lên trang của microsoft mà down

dongni_filth

bác nào chỉ mình cách uprom lên 6.1 với? mới mua máy chả biết up thế nào cả?
Bạn xài I-mate gì?
Việc up rom của i-mate cần phải có Lock-code thì mới thực hiện được.
Sau khi bạn đã có bản rom lưu trên destop, thực hiện việc sao lưu dữ liệu cần thiết trên PPC (SMS,EMAIL,CONTACT...), cắm cáp USB để SyncActive thực hiện việc nhận dạng giữa 2 thiết bị, và tiến hành việc Upgrade/ Downgrade rom:
1. Bước đầu tiên là EUM Updating, mất khoảng gần 14p tuỳ thuộc vào phần cook người ta can thiệp ít nhiều như thế nào
1.1. Receiving CP: cái này mất khoảng 5p
1.2. Receiving Boot Loader, mất khoảng 2p nữa
1.3. Updating Image, mất chỉ 30s mà thôi
1.4. Receiving Windows Mobile, cái này nạp lâu nhất, nhưng cũng chỉ 10 là hết (với WM 6.1)
2. Bước cuối cùng là Image Updating, mất khoảng 2p, và bản Rom lúc này đã nằm trong PPC tự bung ra, do đó việc kết nối giữa PPC và PC sẽ bị tự động mất kết nối thông qua Sync Active.
..................
Vậy làm mọi thứ đã xong xuôi, chúng ta chỉ mất gần 20 phút là đã có 1 bản rom mới, 1 trải nghiệm mới với chú I-mate hàng độc rồi \m/

em cám ơn trước

Cái đĩa của bạn nói cũng chỉ là CD-Userguiding mà thôi, nội dung là file PDF và 1 số thứ ngôn ngữ khác ngoài tiếng anh, nhưng ko có tiếng Việt đâu nhé!

Chúc anh em luôn vui vẻ bên chú I-mate của mình.
Thân!

laovodanh

tình hình là rất tình hình - mình cũng đang rình mò để tìm rom 6.5 cho em 8502, thế mà đợi mãi mò mãi không thấy đâu. Em 8502 của mình đang chạy rom 6.1 vù vù, tất cả mọi thứ đều ok, chỉ có một điều là loa phone nghe hơi bé, đi xe máy mà nghe đt là rất "nguy hiểm". Không biết lên winmo 6.5 có giải quyết được vấn đề không, hay có cách nào khắc phục được kính mong các cao thủ chỉ giúp tận tình cho mình với nhé. Thanks

T

Target_Locked

Guest
Theo mình up ROM không làm cho loa ngoài to lên được đâu.

dongni_filth

tình hình là rất tình hình - mình cũng đang rình mò để tìm rom 6.5 cho em 8502, thế mà đợi mãi mò mãi không thấy đâu. Em 8502 của mình đang chạy rom 6.1 vù vù, tất cả mọi thứ đều ok, chỉ có một điều là loa phone nghe hơi bé, đi xe máy mà nghe đt là rất "nguy hiểm". Không biết lên winmo 6.5 có giải quyết được vấn đề không, hay có cách nào khắc phục được kính mong các cao thủ chỉ giúp tận tình cho mình với nhé. Thanks
Xin khẳng định với bác là KHÔNG CÓ 1 BẢN ROM 6.5 NÀO CHO CÁC MÁY I-MATE đến thời điểm hiện tại cả, mình đang theo dõi 1 vài cao thủ bên xda build bản này mà vẫn chưa đâu vào đâu.
Theo mình up ROM không làm cho loa ngoài to lên được đâu.
Đôi lúc up từ 6.0 lên 6.1 nó lại rất ngon về vấn đề loa thoại đấy bác ạ, mình đã test và đang xài 1 chú i-mate 9502, rất là vừa ý ở mọi góc cạnh!

PhamQuang

Manager
PPC đời cũ chạy WM5.0 còn có thể nâng cấp lên WM6.5 kia mà.
i-Mate 85029502 có bản WM6.1 Update xịn của hãng thì nâng lên WM6.5 là điều quá đơn giản.
Có lẽ các thương hiệu này ít các KTV Build ROM để ý đến quá cho nên đến nay vẫn chưa có WM6.5 cho chúng mà thôi.

dongni_filth

PPC đời cũ chạy WM5.0 còn có thể nâng cấp lên WM6.5 kia mà.
i-Mate 85029502 có bản WM6.1 Update xịn của hãng thì nâng lên WM6.5 là điều quá đơn giản.
Có lẽ các thương hiệu này ít các KTV Build ROM để ý đến quá cho nên đến nay vẫn chưa có WM6.5 cho chúng mà thôi.

Không biết chú Q đã dùng qua máy này chưa? Ước gì chú có con này và cook 1 bản cho cộng đồng I-mate nhỉ? :D
Bên xda chúng nó bàn tán việc cook 6.5 mà cãi vã nhau om xòm, ruốt cuộc chẳng đâu đến đâu!

T

Target_Locked

Guest
Sẵn cho hỏi 8502 muốn thiết lập thông số cho Wifi thì làm sao nhỉ?
Ví dụ vào quán cafe Wifi muốn dùng internet thì phải làm sao?
Thanks.

T

Target_Locked

Guest
còn trường hợp muốn set gateway, DNS thì làm sao bác?
Thanks.

al0club

các bác cho em hỏi.em dùng imate8502.dùng bản rom gốc rất ok.nhưng hiện tại nó lại bị lỗi mất hoàn toàn tiếng động.cắm tai nghe vào lại bình thường.bỏ tai nghe ra la mất tiếng.có điện thoại đến vẫn đổ chuông.nhưng bấm nghe thì lại chả nghe được gì.em có nên uprom lên 6.1 không?và bác nào đã xài bản 6.1 nào dùng ổn định có thể share cho em được không.xin cám ơn các bác

T

Target_Locked

Guest
các bác cho em hỏi.em dùng imate8502.dùng bản rom gốc rất ok.nhưng hiện tại nó lại bị lỗi mất hoàn toàn tiếng động.cắm tai nghe vào lại bình thường.bỏ tai nghe ra la mất tiếng.có điện thoại đến vẫn đổ chuông.nhưng bấm nghe thì lại chả nghe được gì.em có nên uprom lên 6.1 không?và bác nào đã xài bản 6.1 nào dùng ổn định có thể share cho em được không.xin cám ơn các bác
bạn cứ up lại bản ROM gốc đang sử dụng tốt, nếu tiếng bình thường trở lại thì OK, up thêm lên 6.1 hay 6.5 tùy.
Nếu vẫn bị lỗi thì là do máy bị hư (chắc hư phần loa nghe) chứ không phải do ROM đâu :)

À, không biết I-mate có cách "hard reset" không nhỉ?, lúc còn xài O2 mini thì hard reset bằng cách bấm đồng thời Cemera+Power+reset là nó trở về cài đặt gốc như lúc mới up ROM.

T

Target_Locked

Guest
Cách Hard Reset I-Mate 8502:

Chú ý: dữ liệu sẽ bị mất, sổ địa chỉ cũng bay luôn. Nhớ backup data trước (có thể dùng PIMbackup)

Start --> Setting --> System --> Master Clear
Nhập vào số 1234, OK