• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 mới cho TouchHD của NRG

forza8888

Sorry phiên bản 6.5 của Miri, do tôi dùng nhiều phỉên bản này, nhưng ngẫm lại vẫn kô hay bằng của NRG, trên XDA đã có, các bạn có thể dùng thử STANDARD M2.5 Version of the ROM, mình dùng đc vài ngày thấy ổn hơn của Miri, các bạn tham khảo nhé:

Link download:
http://hotfile.com/list/93321/6547a53

các bạn nên chọn phiên bản: Blackstone ROMs/

EnergyROM BLACKSTONE 20090829 StandardM2.5.rar 138.6Mb
Vì nó tích hợp hầu hết các soft cơ bản về WM, và đc update khá mới rồi

lisso

chạy tốt, ko bi lỗi gì, nhưng hao pin kinh khủng.hix.MÌnh thích bản ROm NRG , nhưng đành về 6.1 xài, đợi khi nào ra 6.5 chính thức up luôn.

lonebeast

Có lỗi đấy:
Nếu ai dùng footprints thì sẽ thấy Google Maps được tích hợp sẵn trong ROM không dùng được (chương trình toàn báo là không tìm thấy Google Maps) mà không thể cài đề phiên bản Google Maps khác (nó sẽ sử dụng song song 2 phiên bản Google Maps)

Mình vừa tìm ra cách khắc phục (nói là cách cho oai thôi, mẹo thì đúng hơn) dành cho bạn nào thích dùng Footprints:
Bản Google Maps đi theo ROM là bản 3.2.0 cho nên up ROM xong cài bản Google Maps 3.2.0 vào=> Remove nó đi rồi cài bản Google Maps 3.2.1 vào thế là xong
Google Maps v3.2.0: http://www.mediafire.com/?w0wy0gyntmm
Google Maps v3.2.1: http://www.mediafire.com/?ozm0utjjzmj

Chỉnh sửa cuối:

kicu

Có lỗi đấy:
Nếu ai dùng footprints thì sẽ thấy Google Maps được tích hợp sẵn trong ROM không dùng được (chương trình toàn báo là không tìm thấy Google Maps) mà không thể cài đề phiên bản Google Maps khác (nó sẽ sử dụng song song 2 phiên bản Google Maps)

Vậy hả Bác. Em đang định thử up bản này. Để em up thử xem sao...

davidsyPDA

chạy tốt, ko bi lỗi gì, nhưng hao pin kinh khủng.hix.MÌnh thích bản ROm NRG , nhưng đành về 6.1 xài, đợi khi nào ra 6.5 chính thức up luôn.

Chỉnh chế độ Backlight lại đi bạn. Mặc định bản này cho mức maximum nên tốn pin.

IPHONE12

chả hiểu sao mình vô toàn Trống trơn.Nhờ Huynhthanh gởi link mới down đc.Rom nỳ Mượt ghê.wá Ngon

lisso

chả hiểu sao mình vô toàn Trống trơn.Nhờ Huynhthanh gởi link mới down đc.Rom nỳ Mượt ghê.wá Ngon

có link mới mà bạn, 3 Rom Ver 20090906 luôn mà, mình mới download hồi chiều xong,thấy có cách lược bỏ cái shotcut home ,nhìn cho dỡ rườm rà hơn, với lại thử test cái footprint xem được ko.Bạn check lại link đi, ok mà.

forza8888

chính xác đó bạn, pin hao thì khỏi nói, nên a e dùng thử thôi, chứ nếu mà pin dùng của Miri thì pin tiết kiệm hơn nhiều
Thực ra bản WM trên cso 1 số nhược điểm sau:
- Pin khá tốn
- Phần theme trong today, nếu chuyển sẽ bị gặp 1 số sự cố bị đè hình, phải reset lại máy mới ổn.
-Opera mini, kô đc chuẩn cho lắm
Mình vừa up bản mới của MIRI hôm qua, dùng thử thấy ổn hơn của NGR, tuy các soft ứng dụng chỉ nằm ở mức căn bản, các bạn có thể cài thêm
Đây là link bản rom khá mới cảu MIRI các bạn cứ dùng thử:
http://rapidshare.com/files/270818972/Miri_WM65_23017_Premium_Manila_2.5_REV7.1_NoHtcMessaging.rar

Last edited by a moderator:

IPHONE12

khi thay đổi nền nó mới bị đè ứng dụng.pin hơi kém 1 chút nhưng chạy rất là mượt.nhưng sao không tắt đc nguồn nhỉ kéo silide toàn giông như kiểu slep thôi chỉ tắt màn hình không tắt đc hẳn nguồn.pó cánh luôn.Rom lão nỳ nhìn rất bắt mắt:D

lonebeast

Phải công nhận giao diện tác giả này làm quá đẹp. Máy tôi hôm nay tự dưng bị treo không rõ nguyên nhân, không thể vào bất kỳ một chương trình nào (không biết có ai bị không). Giờ quay ra dùng bản 57 của chú Phạm Quang, thấy bản này ít hao pin, chạy mượt, nhiều cái mới để vọc;;)
Thanks chú Quang nhiều!