• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 từ XDA cho ATOM!

anesta

thẻ em format rồi cũng ko được, thẻ 1Gb, các bác up lại file exe giúp em nha :(

minhthi

mình theo hướng dẫn trên ,mới vừa úp xong bản Rom b4 nấy =pc ,tiện thể gởi lên ,để các bạn úp nha 
*vì mới lần đầu gởi bài,nếu có thiếu sót gì ,mong các bạn thông cảm và hướng dẫn thêm

http://www.4shared.com/file/188732922/d15b43/Rom65-b4.html

thanks bác.ae nào muốn up bằng file exe qua PC thì thử nè
thật tế việc add 12 bytes đầu và thay diskimage đó vào bản ROM gốc rồi up cũng khá dễ dàng
ae nào chưa rành thì cứ tham khảo mấy bài viết của anh SONBLACK đó.quá chi tiết rôi.

ROM này mình dùng thấy quá tốt.hơn hẳn các bản WM 6.5 trước cho ATOM nên ae cũng nên up thử-đảm bảo k muốn quay về 6.1 làm gì( trước giờ mình trung thành với bản 6.1 clean của CEEZ)

ThaiChienvn

Sao lại không có hình minh họa và lời giói thiệu cho em nó vậy? như này làm sao mà mần cho lổi mấy bác.?

MrNguyen239

Đã up qua pc file của kytrach , thank pro !
bản này cài được CLaunch-V0.1 nhưng ko add được , có ai bị như mình ko ?

minhthi

hic sử dụng s2u2 bị treo cảm ứng , claunch thì ko add được ........

dùng chương trình lock máy có sẵn của WM 6.5 thử xem sao.mình dùng 2 tuần nay thấy rất tốt.
thế những ROM 6.5 trước bạn dùng S2U2 bi treo k???

MrNguyen239

mấy rom trước ko bị chỉ có đợt này bị , khởi động lại máy thì hết nhưng tắt màn hình bật lại cũng bị tiếp
mà cũng tìm không ra cái Equalizer , bạn có không cho mình với ^^ , với dùng CLauncher-V0.25 , add thêm ứng dụng toàn báo lỗi error

UBBnZq

rom này dùng ngon lắm. chưa thấy cái nào tốt như cái này ^^!
e dùng 1 tuần rồi, mới bị reset có 1 lần lúc còn 10% pin.

kytrach

mấy rom trước ko bị chỉ có đợt này bị , khởi động lại máy thì hết nhưng tắt màn hình bật lại cũng bị tiếp
mà cũng tìm không ra cái Equalizer , bạn có không cho mình với ^^ , với dùng CLauncher-V0.25 , add thêm ứng dụng toàn báo lỗi error

*Gởi các bạn cái Equalizer(tải về từ trang Xda developers đó ) ,trong gói có hướng dần
http://www.4shared.com/file/206674329/3b747189/02_Equalizer.html
*Thử cài PM nầy trước ,rồi cài CLauncher-V0.25 sau,chắc là dùng được
http://www.4shared.com/file/206676610/c547908e/MortScript-42-PPC.html
Chào

MrNguyen239

được rồi thank pro , phát hiện ra 1 cái nữa là sử dụng file backup trở lại thì bị mất sóng , có ai bị như mình không ? Vẫn bị tình trạng treo cảm ứng khi tắt màn hình và bật lên lại

khanh248

máy e là hp 6828 có up được rom này ko nhỉ?trc đây bootloader của e là MN1 up thử rom của atom ko được ( up bình thường, nhưng khi khởi động lần đầu tiên thì bị chết cảm ứng, ko thể align screen được-> cài lại bản rom HP), phải đưa về BL của HP . bây h do bên topic HP ít rom quá, e muốn thử rom atom :D Liệu có được ko ạ? e thấy nhiều máy 6828 có rom Atom , nhưng có ng bảo là up ko được, ng bảo là nguy hiểm, chết máy . các bác tư vấn giùm em với!

minhthi

đừng up bạn ah.qua bên xda đi.ROM cho Hp6828 giờ còn nhiều hơn Atom nữa>bác Helloword1 này cũng là người viết ROM cho 6288 đó bạn

siamena31

thanks Khoa Ha. nhung minh up rom lai khong len dc ban 6,5. Truoc minh dung WM6.1 sau khi up Rom cua ban van la 6,1 moi la. khong biet con thieu buoc nao khong. Xin may cao thu chi giao

siamena31

Khoa Ha co the chi cho minh cach up rom 6.5 cua ban dung cach duoc ko. Minh down wm6.5 cua ban ve va cài bình thuong . đến khi cài xong thì vẫn là 6.1 ;;). Khoa Ha chi giao ho nha. Thanks

phuc_sro

bạn đọc hướng dẫn úp rom qua cáp với qua thẻ nhớ là úp được thôi mà.trong vòng nữa tiếng mình úp 3 rom liên tiếp cũng không ảnh hưởng gì cả

kasuri7560

trong ban rom nay co them ung dung (wow HD nhu trong ban rom wm6.5 build 23009 cua khoa_ha giup cho Loa nghe hay hon va to hon) khong ah???..Xin may Bac chi giao,.thanks