• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][WWE][April 14 '09] Onyx 4.4.2 WM6.1

thaithpttn

Bản ROM này em đang xài thấy cũng ổn nên share cho mọi người cùng xài thử

ONYX JR. 4.4.2 (Lighter)
DOWNLOAD HERE
ELFIN: Free Storage Memory: 171.27MB; Free Program Memory: 79.23MB (Version 4.1.2 with only M2D running)
ELF: Free Storage Memory: 54.22MB; Free Program Memory: 22.91MB (Version 4.1.2 with only M2D running)

ONYX ULTIMATE 4.4.2 (Recommended)
DOWNLOAD HERE
ELFIN: Free Storage Memory: 161.61MB; Free Program Memory: 76.06MB (Version 4.1.6 with only M2D running)
ELF: Free Storage Memory: 45.79MB; Free Program Memory: 20.06MB (Version 4.1.2 with only M2D running)

Chỉnh sửa cuối:

kimnam_2005

nói chung 2 bản đều như nhau cùng 1 OS cả ,bản ONYX JR. 4.4.2 (Lighter) thì rút gọn các chương trình để cho touch 1 dùng được nhiều ram,bộ nhớ máy nhiều .
còn bản này ONYX ULTIMATE 4.4.2 (Recommended) thì chương trình đủ cả nên dùng cho touch 2 ,nếu touch 1 thích thì vẫn xài được và đây là các chương trình của nó là :
* XIP/SYS version: CE OS 5.2.21042 (Build 21042.1.6.1)
* ROM version: 3.14.706.02 WWE
* UC 2.0-compliant ROM
* ULDR partition removed, allowing 3MB extra storage
* Manila TouchFLO 2D
* Opera Mini 4.2 browser - fastest browser, cheaper for data plan, can sync bookmarks online
* In-call Recording
* Google Maps with Street View and Latitude
* HTC YouTube
* Rogers Name Display (for those who subscribe to this service)
* Page Pool of 12MB for Elfins and 4MB for Elfs
* Connection Setup with updated provider database
* psShutXP - a rare version with full shutdown capability!
* EzInput Keyboard by DupinBJK (version RC2) - more support for languages than the one found in shipped ROMs
* Phone Canvas - smart dialer with Call Answer slider
* Updated Regional Settings - includes Chinese regions
* No "butter finger" (unexpected scrolling) issue
* No issue with zero in-call volume
* Power Settings will show exact battery % rather than bars
* Streaming video support
* Mortscript 4.11b7
* .NET Framework 3.5
* Marshall Wait Cursor
* Arcsoft MMS 5.0.31.63
* Schap's Advanced Configuration 3.3
* Cyberon Voice Speed Dial 1.2
* eLiAs ASyncKiller
* Esmertec Jbed 5.1
* Pocket RAR 3.80
* PPC PIM Backup 2.8.0.0
* Total Commander 2.51
* Microsoft Daylight Savings Time Update (KB949168)
* Microsoft Email Hotfix (KB958639)
* Internet Explorer
* HTC Random Access for Contacts
* USB to PC Popup
* Internet Sharing
* Audio Booster
* StartClean
* ... and more
Nói chung rom này xài oke đó chạy mượt pin cũng tốt ,NÊN XÀI=D>=D>=D>=D>

vincenttat

em đã chạy nhiều bản,nhưng đa số đều hao pin kinh khủng, và gặp trường hợp pin it hơn 30% tắt màn hình sẽ ko thể bật lên lại được,ko biết bản này có bị ko.

kimnam_2005

em đã chạy nhiều bản,nhưng đa số đều hao pin kinh khủng, và gặp trường hợp pin it hơn 30% tắt màn hình sẽ ko thể bật lên lại được,ko biết bản này có bị ko.

Trời bạn nên dùng bản này đi pin còn 20% tui tắt rồi bật lại còn được nói chi 30% =D>=D>=D> còn chuyện hao pin hay kô là do bạn dùng nhiều hay ít thôi ngồi vọc thì được 1 ngày còn nghe với gọi thì 2 ngày

ninhpt

tôi nghe goi với tần xuất cũng khá cao mà tui con nghe gọi được từ 3-4 ngày bạn ơi (máy chỉ chết khi còn 2% pin đúng luôn)

dhtl0402

Mình dùng touch I dùng rất ít cũng chỉ được 1 ngày, mua cục pin mới dùng đc 1,5 ngày là nhiều. Bạn ninhpt dùng loại gì được nhiều thế?

ninhpt

cũng chỉ 1100 mAh thôi, nhưng tôi đang bị trường hợp thế này khi tôi đưa nó lên USPL ISPL của cmonx thì lập tức pin chỉ còn 2 ngày đang tính đưa lại về như cũ xem có ổn không(để tôi test lại về cái cũ có gì báo các bác nhé)

bsduysinh

mình đã xài qua nhiều bản ROM, theo cảm nhận riêng của mình thì bản này hay hơn bất kỳ bản ROM nào khác là ở khả năng touch màn hình rất tốt và đầy đủ các update cần thiết

dhtl0402

Bạn ninhpt nghiên cứu đi có gì cho mọi người biết. Mình thấy bạn nói pin được 4 ngày thì quả là kinh ngạc. pin của mình được 1,5 ngày là cố gắng lắm. cả pin mới pin cũ (mình dùng 2 pin).

tuyetan

Nhận xét bản rom này!

Mình đã cài bản rom này và có ý kiến như sau:
-Ít hao pin
-Chạy nhanh
-Khi cài Audio notes touch thì ghi âm cuộc gọi rất tốt, giọng bên kia nghe rất rõ
-Rung khi có tín hiệu trả lời quá ngắn.
-Đã có bản 4.4.3 rồi đó

ninhpt

tại sao ROM này tui cài lên cái keyboad nó ra ko đúng như ảnh chụp, bạn nào hướng dẫn tôi đổi lại như ảnh kông?

kimnam_2005

tại sao ROM này tui cài lên cái keyboad nó ra ko đúng như ảnh chụp, bạn nào hướng dẫn tôi đổi lại như ảnh kông?
Sao kô đúng ,bạn thử H.Reset lại xem nào nó sẽ ra đúng như vậy và còn chạy nahnh nữa nè :(:(:(

ninhpt

ko đúng đâu bạn nó cứ ra keyboad vd hai chữ bn thì chung 1 chỗ bấm mà tui ko thích điều này bạn giúp tôi nhé tui muốn mỗi chữ 1 ô bấm thui tôi nghĩ nó là bàn phím Full QWERTY nhưng tôi đổi qua ko đc nó cứ là compact QWERTY

Chỉnh sửa cuối: