• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][WWE][Park's ROM]WM6.1/WM6.5/WM6.5.5 SERIES.

thanhson1411

nhấp libary sau chọn 1 bài hát nào đó.sau nó tự cập nhật tất cả.trước h room park đều như thế

ntt2006

mình đã làm như thế 5-6 lần rùi bạn... vẫn ko đuoc... hay tại cái mày mình nó thế... hàng xách tay từ Mỹ về...
Bạn có thề giới thiệu giúp bản ROM nào được được chút ko? ROM bạn đang xài lài gi chẳng hạn... mình vẫn chưa ưng cái nào cả....

dùng park room vừa đẹp vừa nhanh nhất rồi.nếu k kần đẹp và kần nhanh thì nên xài win 6.1 + manila 2.1 bản này là vô đối nhất http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=502618

Như bạn thanhson1411 nói ở trên thì ParkBom Rom đã được lượt bớt khá nhiều nên bản Rom rất nhẹ (manila 2.5) nhưng chạy mượt, tuy nhiên chỉ có lổi nhỏ ở phần tab music (cách fix như bạn thanhson1411 nêu ở trên).
Mình thì đang sử dụng bản Rom MaryOne WWE của Hellonasty bên htcpedia, còn về cảm nhận bản rom nhanh hay chậm là do cảm nhận của từng người thôi bạn,đã sử dụng PPC thì bạn đừng nên ngại việc up rom.

doquangduc

Well-Known Member
Múi giờ thì bạn có thể vào Clock&Alarm để chỉnh lại múi giờ cho đúng,còn về 4 icon mặc định thì không thể đổi được,các icon đó sẽ chuyển nhanh đến Call History,Calenda,Message và email. Mình thấy cũng rất hay vì nếu bạn để chế độ ẩn tab trong maxmanila thì với 4 icon này cùng với quicklink thì bạn chỉ cần thao tác các tác vụ tại home tab thôi,rất tiện lợi.

Ẩn tab là sao vây Bác ntt2006.?, Ví dụ nếu mình để ẩn tab Message đi thì phím Message ở trên hình như không có tác dụng thì phải.

thomastn

Mình sẽ thử lại xem sao... cám ơn các bạn nhé... mình từng là tín đồ của Topix nhưng mà riết rồi thấy ROM của topix đơn điệu quá so với độ khủng của em HD...

ntt2006

Ẩn tab là sao vây Bác ntt2006.?, Ví dụ nếu mình để ẩn tab Message đi thì phím Message ở trên hình như không có tác dụng thì phải.

Chế độ "Hide Tab" trong max manila là khi ở chế độ ON thì thanh Tab tác vụ của Manila 2.5 sẽ ẩn đi và sẽ làm cho màn hình rộng ra thêm, khi đó thì có thể sử dụng 4 icon mặc định của Max manila cùng với thêm các shotcuts cần thiết tại Home tab : camera,music ... thì có thể chỉ cần thao tác tại home tab thôi mà không cần chuyển trượt tab như manila mặc định.
Nếu như ẩn thanh tab thì khi bạn bấm vào icon message trên max manila thì nó sẽ chuyển đến tab message.

thanhson1411

bác park này vẫn chưa update cho bản ngày 14/03....bực mình quá đi thôi....lúc nào có sẽ cập nhật cho mấy bác

thomastn

Như bạn thanhson1411 nói ở trên thì ParkBom Rom đã được lượt bớt khá nhiều nên bản Rom rất nhẹ (manila 2.5) nhưng chạy mượt, tuy nhiên chỉ có lổi nhỏ ở phần tab music (cách fix như bạn thanhson1411 nêu ở trên).
Mình thì đang sử dụng bản Rom MaryOne WWE của Hellonasty bên htcpedia, còn về cảm nhận bản rom nhanh hay chậm là do cảm nhận của từng người thôi bạn,đã sử dụng PPC thì bạn đừng nên ngại việc up rom.

mình mới up bản mới nhât của Maryone nhưng mời thừ nghe nhạc thỉ bấm phím vol up or down thì nó nhảy bài chứ ko tăng hay giảm âm lượng. làm sao đây bạn. thích cái giao diện... vẫn đang test nên chưa thấy gì khác...

thanhson1411

mình mới up bản mới nhât của Maryone nhưng mời thừ nghe nhạc thỉ bấm phím vol up or down thì nó nhảy bài chứ ko tăng hay giảm âm lượng. làm sao đây bạn. thích cái giao diện... vẫn đang test nên chưa thấy gì khác...

bạn cài htc volume nha.....^0^

thomastn

Khi có cuộc gọi phím volume cũng ko có tác dung. HTC volume có giải quyết vụ này ko ban?

thomastn

mong bạn thương cho trót... tìm mãi ko ra cái htc volume... cho mình xin luôn nhé. cải thiện đươc vụ này cướl em Park luôn...
cám ơn bạn

thanhson1411

bạn cài lại cái file trong link megaupload của mình coi được ko.cài xong nhớ soft reset đó hây....nhấn cái nút đằng sau máy ấy.mở nắp ra

thomastn

bạn cài lại cái file trong link megaupload của mình coi được ko.cài xong nhớ soft reset đó hây....nhấn cái nút đằng sau máy ấy.mở nắp ra

mình đã chọt 2 lần rồi... vẫn ko có tác dụng gì cả...hix... chẳng lẽ ko botay sao?

thanhson1411

theo kinh nghiệm của mình thì nên cài room lite link mình đã cho ở trên sau đó thích cái gì cài thêm vào thì tốc độ sẽ nhanh hơn