• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rompatcher dành cho máy đã hack = flah jaf

ngoanrazor

Well-Known Member
Bn có để ý khi hack máy = cách flash thì rompatcher nó bị lỗi ko tự apply khi khởi động, bây jo bn hãy cài rompatcher này vào mọi chuyện sẻ đc giải quyết---- Nhớ apply các file trong rompatcher cũ trc khi cài nha vì file này là unsign!!!!!!!

̉ cái này ai củng bít chắc khỏi hình!!!! :p

galabuon

Cho mình hỏi giữa 2 cái (openall , installserver Fp2_tạm gọi nhóm 1) và (openall rp2+ , installserver rp2+_tạm gọi nhóm 2)

Mình chỉ apply ok nhóm đầu tiên _ Nên vẫn chạy tốt các soft chưa sign , và chép file oK

Còn nhóm 2 thì bị gạch chéo

vậy thì 2 nhóm đó khác nhau cái gì vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

hakudo2408

khi 1 nhóm can thiệp vào hệ thống để đóng kiểm tra chứng chỉ thì nhóm thứ 2 ko thể chen vào đc nữa, mỗi lần sử dụng helloox nó sẽ tạo một bộ mã hex khác nhau để can thiệp vào hệ thống. Nếu sau khi 4mat máy mà sử dụng bộ patch cũ thì rompatcher nó sẽ ko nhận nữa

ngoanrazor

Well-Known Member
Xài kái rompatcher mới thì fải disable kái rompatcher cũ đi để tránh xung đột nha!

fanars94

sao không xóa đc đuôi .7z vậy ?
bạn up file đuôi .rar đi...Cho lẹ :)

Last edited by a moderator:

LeMyChinh

sao không xóa đc đuôi .7z vậy ?

bạn up file đuôi .rar đi...Cho lẹ :)

viết gộp vào 1 bài thui bạn sao lại ko xóa được.khi bạn down về PC sẽ hỏi bạn muốn lưu file với tên ji thì bạn xóa 7z đi ngay luc đó .hoặc khi down về máy rùi chọn file kick chuột phải rùi rename xóa 7z =>yes là ok thui mà:S

hackerKD

Sao khi hack bằng Phoenix mình đã có cái RomPatcher+ nhưng trong đó có 2 tùy chọn, sau khi cài cái RomPatcher của pác vào thì có thêm 1 cái nữa rùi xài cái nào ??Lúc này vào Rompatcher cũ thì có 4 tùy chọn nhưng khi apply cái RomPatcher cũ thì có 2 cái xài đc, 2 cái hok...cái này hok cần thắc mắc vì đã có người hỏi rùi nhưng rùi vào cái Rompatcher của pác thì cũng có 4 tùy chọn apply cái ầo cũng hok đc zị :(
Vậy rốt cuộc xài cái nào ??

ngoanrazor

Well-Known Member
@Hackerkd: máy pác là máy j zậy? Nếu là 5k8 thì xài bản of mjh. Fải disable kái rp+ trứơc khj apply kái rp of mjh post

hackerKD

Èo...máy mình là N97...nhưng cài vô rùi có xóa đc hok ? Nếu xóa có mất RP+ hok ??
hjx...tại RP+ cũng hok tự khởi động khi restart...

hackerKD

Cám ơn bạn..xóa đc rùi..hok mất RP+ chịu khó khi nào cài phần mềm thì apply bằng tay vậy ^^!

jimmy_mei

Tình hình là JAF xong thì không thấy cái Rompatcher đâu vậy phải làm sao đây mấy bác :-/

jimmy_mei

thì JAF cho bao jo nó ra thì thui chớ sao nửa :))

Có mà JAF cho nó ra Care thì đúng =)). Nói vậy chứ cài thêm cái rompatcher+ là được còn cái rompatcher của chủ thớt không cài được. Dù sao cũng thanks all